Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11
Kết quả 1 đến 10 của 11
    gundamkid's Avatar

Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Tình hình là bỗng dưng thèm gió biển và ăn hải sản tươi sống. Thế là a lê hấp, xách ba lô lên và đi. Địa điểm là CẦN GIỜ - Thiên đường hải sản đối với người Sài Gòn.

Địa điểm: Cần Giờ

Phương tiện đi lại: Xe Bus
    - Xe 20: Từ công viên 23/9 tới phà Bình Khánh.
    - Xe 90: Từ phà Bình Khánh tới đầu bãi biển 30/4 Cần Giờ.
    - Đi bộ hoặc đi xe ôm từ ngoài vào bãi với giá 10k (có thể mặc cả được)
    Tổng chi phí cho chuyện đi lại là 25k cả đi và về.

Bãi biển 30/4 giờ đã làm tường bao để làm dự án bãi biển nhân tạo nên ngay ngoài đường vào chẳng thấy gì ngoài tường bao. Để ngắm biển, các bạn quẹo trái và đi 1 đoạn khoảng 300m sẽ thấy được 1 dãy hàng quán cho thuê ghé với giá 10k / ghế hay 10k / võng nhìn ra thẳng bãi biển. Đi vào càng sâu, biển càng sạch hơn và các bạn có thể tắm biển thỏa thích nhé.

YPCLfCyNZ0MGxA8M3jaaIQs5nWwiWJGHr3c eybYgl0=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Nhưng mục đích của tụi mình là ăn uống nên mình cũng không quan tâm tắm biển lắm .

Đầu tiên là mình vào chợ Hàng Dương - chợ hải sản tươi sống cực kỳ ngon và các bạn có thể chọn thỏa thích. Hải sản cũng tùy mùa, đợt này mình đi không có Ốc Hương
    ZCG gQnT9eJTNb5NuqZ4580h87q3lhU8Wp3kAzhfHjE=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Mấy sạp bán hải sản nó sẽ thế này
    hAPO0g6GmT1nF0iQswMpFsBFcruWPIhpcbjU9CvGuTU=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

6JGEsKaYv9PNTm2 v7iJBmkLyq07Ia1zosW k7Efz3E=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

v5wt3nOo0mZR3SkkX fmQP4RzlNRZZprHDTne qNzZU=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

3Xh6DoXwR4rozKf8cjX5PLL3Qq4xPxR9BQYxFA8dsbg=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Một số món ăn quen thuộc

Bạch tuộc
    EdNCFmMw0xFL0JA8ULc0fAYDops4sdAJ0OH4e7vSCBo=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Tôm sú
    2qU9fJs78txJ8kb04PtM9UmUPGpDWRO60GW67T0fM4Y=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Tôm sắt
    fwvTE2E2YHJ2Mdy9tUdBH0KbdR7hrDkI B1R6vGWMI4=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Tôm tích (350k / kg)
    dsf4LJeoI3WBfkcNZaeEDzojIPr9Xa4AcLP2zBgoA w=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Ở đây mình có thể kêu hải sản tươi sống, sau đó nhờ họ chế biến cho mình. Tuy nhiên họ sẽ tính tiền với giả: 10k cho các món luộc, 20k cho các món chiên xào nướng .... Các bạn có thể mặc cả thoải mái nhé, đừng ngại gì cả vì nói chung là kiểu gì thì mình cũng được giảm giá thôi hê hê hê . Thêm một chú ý nữa là các bạn cứ kêu họ làm đồ ăn sau đó nhờ họ giao tới tận chỗ mình ngồi nhé, khỏi mất công đứng chờ, tay xách nách mang chi cho khổ.

Hào có 5k / con nhé bà con. Ăn nướng ngập mặt luôn hahaha
    DYCuf7 Cq8oJxuNZXmfTHUjxrqoUSekdX4ViX16zVJ8=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

dRiozXMmh33iQaojcMsdECNVWShzoqoWeKD6b Tx7r8=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Ăn uống tắm biển xong xuôi thì ta lên đường về thôi.

Bonus 1 vài tấm hình trên phà Bình Khánh nhé:

Vki4KsBX eiMO4gaetbZpoHK2E3Smn7 pQN33xMdJJA=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

owFPnmTcSwYnnXjWzLxlUQ4QNekHfIiryQODVW6r0Xg=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

9V YpOktqfwGF  pu8GxnBBAUp46vwCLeszVuBTEtP8=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

0p6gYn8EdyuZpXUorwr zWeEFB8BHsPhS9446zHc9fo=w1199 h799 no - Ăn hải sản giá siêu rẻ tại Cần Giờ

Tổng chi phí cho 1 ngày ăn hải sản từ sáng tới chiều của mình là 350k hehee, về tới nhà nhìn hải sản ngán luôn.

Happy Traveling!
    Lần sửa cuối bởi gundamkid, ngày 28-07-2015 lúc 02:33 PM.
    Chơi game điện tử băng, điện tử đĩa mềm online tại Game giả lập nhé!

2. Xem thêm review nổi bật khác

wolf1990's Avatar
    cho thêm chút giá hải sản đi thớt ...... tôm tít hay tôm sắt cũng được ....
    Thanks thớt nha
    thức ăn cũng có TRÁI TIMLINH HỒN.....
    .Skype: human.wolf90
    hãy LẮNG NGHE nó ..... theo CÁCH RIÊNG của bạn.
    .Y!H: leo_xita1896
    http://www.facebook.com/cookingwolf

tamcda88's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi wolf1990 Xem bài viết
    cho thêm chút giá hải sản đi thớt ...... tôm tít hay tôm sắt cũng được ....
    Thanks thớt nha
    tôm sắt hên xui, lúc tươi lúc không
    tôm tích mắc như trong Tp, 700k 1kg @.@
    Cài win dạo ở Hóc Môn

gundamkid's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi tamcda88 Xem bài viết
    tôm sắt hên xui, lúc tươi lúc không
    tôm tích mắc như trong Tp, 700k 1kg @.@
    Bậy nè,

Tôm tích như hình mình chụp thì 350k / 1kg bao làm luôn nhé.
    Tôm sắt bọn mình ko ăn nên ko hỏi giá.

ngocxitlonton's Avatar
    Hồi giờ mới có tour cụ thể cho đi xe bus, rẻ ghê Chứ đi xe máy là bò qua trạm và con đường vắng vẻ chạy đá sỏi rần rần cả tay.

gundamkid's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Lon TonNgốc Xít Xem bài viết
    Hồi giờ mới có tour cụ thể cho đi xe bus, rẻ ghê Chứ đi xe máy là bò qua trạm và con đường vắng vẻ chạy đá sỏi rần rần cả tay.
    Đường Cần Giờ đặc biệt là bên Rừng Sác công an đứng nhiều và bắt xe máy vì mấy lỗi nhảm hơi nhiều nên anh em đi xe máy cẩn thận chút.

Lên Bus ngồi là sướng nhất, công an ko dám hỏi luôn haha.

tamcda88's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi gundamkid Xem bài viết
    Bậy nè,

Tôm tích như hình mình chụp thì 350k / 1kg bao làm luôn nhé.
    Tôm sắt bọn mình ko ăn nên ko hỏi giá.
    mình đang nói giá loại 6 con 1 kg mừ
    loại nhỏ ăn toàn vỏ ko
    Cài win dạo ở Hóc Môn

gundamkid's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi tamcda88 Xem bài viết
    mình đang nói giá loại 6 con 1 kg mừ
    loại nhỏ ăn toàn vỏ ko
    Ừm, cái đó cũng hên xui vì hôm mình xuống tôm nhỏ khoảng chục con / kg và ko có tôm loại to.

HiếuPhan's Avatar
    Đang ở
    unknown
    xe bus 20 còn đỡ, chứ xe bus Bình Khánh - Cần Giờ có mấy chiếc nhìn ghê lắm. Chui vô chắc tim đập, chân run.

gundamkid's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi HiếuPhan Xem bài viết
    xe bus 20 còn đỡ, chứ xe bus Bình Khánh - Cần Giờ có mấy chiếc nhìn ghê lắm. Chui vô chắc tim đập, chân run.
    Mình có thấy xe 75 nhưng chưa đi nên không có review được. Anh em có thể tham khảo ở đây nhé, nghe nói đi sướng hơn chuyến của mình

.::Website xe buyt Tp.HCM::.

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11