Jetstar thay đổi giờ bay liên tục. Đổ lỗi do thời tiết
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 3 của 3

Jetstar thay đổi giờ bay liên tục. Đổ lỗi do thời tiết

Mình đặt vé cho cả nhà đi Phú Quốc vào khoảng đầu tháng 4 của Jetstar.Sau khi thanh toán,có mã đặt chỗ thì 1 loạt rắc rối xảy ra khi Jetstar thay đổi giờ bay liên tục buộc mình phải sắp xếp lại cùng mọi người.Qúa bức xúc trước việc này nên post lên đây để tất cả cùng xem xét.

* Đầu tiên thời gian mình chọn là:
    + Sài Gòn - Phú Quốc : 17h50 - 18h50
    + Phú Quốc - Sài Gòn :12h40 - 13h45

PQ 05042015 - Jetstar thay đổi giờ bay liên tục. Đổ lỗi do thời tiết

* Sau đó 1 tuần hãng thông báo đổi lịch về bằng tin nhắn:

image 1 - Jetstar thay đổi giờ bay liên tục. Đổ lỗi do thời tiết

Mình không đồng ý vì thời gian đi và về không đủ để đi chơi,tham quan.Sau khi trình bày thì mình được nhân viên chuyển sang khung giờ như sau:

+ Sài Gòn - Phú Quốc : 07h15 - 08h15
    + Phú Quốc - Sài Gòn :08h55 - 10h00

Mình yêu cầu hãng chắc chắn thời gian và không thay đổi nữa cũng như yêu cầu gửi mail xác nhận thì nhân viên báo rằng chắc chắn không thay đổi,nhưng không gửi mail vì vẫn là mã số cũ và cuộc điện thoại trao đổi đã được hãng ghi âm.

* Và rồi sáng nay điều đó lại xảy ra khi Jetstar thay đổi giờ đi và về lần nữa:

+ Sài Gòn - Phú Quốc : 11h15 - 12h20
    + Phú Quốc - Sài Gòn :12h55 - 14h00
    image 2 - Jetstar thay đổi giờ bay liên tục. Đổ lỗi do thời tiết

image 2 2 - Jetstar thay đổi giờ bay liên tục. Đổ lỗi do thời tiết

Lần này mình yêu cầu yêu cầu phải mail cho mình giờ rõ ràng vì giờ giấc quá lộn xộn rồi.Thì hãng mới mail lại cho cái hành trình.Jetstar cho rằng vì lí do thời tiết nên phải thay đổi giờ bay,mình ko biết thực hư ra sao nhưng nghe khá vô lí
    Vì còn hơn 2 tuần nữa mới bay mà hãng đã biết trước thời tiết giờ đó bay không dc?

Hiện tại mình đã có hành trình như hình dưới nhưng ko biết có bị thay đổi nữa ko và ra sân bay có dc bay đúng giờ hay ko nữa. Qúa nản với cách làm ăn như vậy

PQ2 - Jetstar thay đổi giờ bay liên tục. Đổ lỗi do thời tiết

Mình không biết nên post ở box nào cho hợp lí nên post ở đây cho nhũng ai hay đi du lịch được biết và chú ý

2. Xem thêm review nổi bật khác

TracyNguyen2's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Hôm bữa mình bị Vietjet khá đau. Lúc đi 5 ng nhưng do k có giấy khai sinh em bé nên tách chuyến ra, 2 ng ở lại mua vé đi sau. Ok do lỗi mình k sao hết
    Hôm về, theo lịch là 12h bay, sáng 8h nt cho mình là delay lại, mà chia 2 chuyến mới ghê. 1 nhóm đi 3h30pm, 1 nhóm kia 10h40pm Nghĩ sao đi 5 ng mà tách như thế. Gọi lên bảo nó cũng như k, trong khi khách sạn 12h trả rồi. Quá điên luôn, bận đó về SG xuống sân bay 1h đêm
    Anh ơi! Anh ơi! Có yêu mới khổ vì yêu,
    Có yêu mới thiệt thòi nhiều

hicanha's Avatar
    Đang ở
    Phú Quốc, Kiên Giang
    Kinh nghiệm của mình khi đặt vé máy bay, cũng như đi du lịch tại Phú Quốc.
    Đó chính là xem thông tin dự báo thời tiết cập nhật hàng ngày.
    Xem dự báo thời tiết tại phú Quốc ở đây: https://hicanha.com/thoi-tiet-7-ngay-tai-phu-quoc/

thoi tiet myforecast - Jetstar thay đổi giờ bay liên tục. Đổ lỗi do thời tiết
    Hicanha.com - Đại Lý Cấp 1 vé cáp treo, Safari, Vinpearl tại Phú Quốc. Cam kết giá rẻ hơn giá niêm yết.