[Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 15/15
Kết quả 1 đến 10 của 15
Like Tree13Cảm ơn
Like Tree
37161

[Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM

Cấp bậc

[Nha Trang] Du lịch 3 Ngày 2 đêm Đi tàu hỏa,về xe khách. Phần 3: Ngày cuối & xe khách

Vậy là 2 ngày lăn lộn vui chơi, ăn uống no say tại Nha Trang cũng trôi qua êm đẹp. Trong Phần 2: Ngày 2 Vinpearl <== BẤM VÀO LINK LIÊN KẾT mình đã kể lại phần nào diện mạo của Vinpearl. Nay là ngày cuối mình ở tại Nha trang. Trong ngày cuối, chủ yếu là mình ăn uống và thư giãn.

================================================== ===

Phần 3: Ngày cuối + Về bằng xe khách

Vẫn là thức dậy vào lúc 8h sáng, sắp xếp đồ dùng để trả phòng, dọn sơ lại căn phòng và gọi điện đặt vé xe vì tối qua quên mất vụ này nguy cơ bị vé ghế cuối sẽ rất cao đây!. Hãy đặt vé từ sớm để đảm bảo chúng ta sẽ có vị trí ngồi thật tốt.
    Có rất nhìêu hãng xe khởi hành đi Sài Gòn - Nha Trang và ngược lại.
    VD: Phương Trang, Cúc Tùng, Nam Phương, Trà Lan Viên, Phương Nam, Huỳnh Gia..v..v.

Bạn có thể truy cập trang web: Đặt vé xe từ Sài Gòn đi Nha Trang - Khánh Hòa | VeXeRe.com để tìm thông tin giờ đi, giá vé của hãng xe.

Trong chuyến đi này mình chọn Huỳnh Gia để về SG và sẽ nêu rõ về hãng xe này trong cuối bài viết nhé!
    Đặt vé xong, đến văn phòng của xe Huỳnh Gia gửi hành lý, chỉ đem theo vật dụng cần thiết và đồ có giá trị.
    Hoàn tất mọi việc là chương trình nạp năng lượng buổi sáng, mà thực chất cũng 9h hơn rồi. Lần này mình chọn ăn Hủ tiếu và ăn tại quán:

Hủ Thiếu Khô Hải Mập
    26, Bạch Đằng, tp Nha Trang
    Thời gian bán : 7am - 10pm

Đói quá nên chúng mình gọi khá nhìu cho 2 đứa: 1 hủ tiếu khô + 1 mì hoành thánh + 1 tô xương + 1 chén bò viên. Nhìn hình để thấy khẩu phần ăn nà
    Tổng chi: 120,000

IMG 8444 zpsc0qx0ad8 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Nhận xét: Ăn được. ở mức 7đ thôi nhưng được cái phần lượng khá ổn nha. Mấy anh trai là bao no luôn.

Kết thúc ăn sáng, theo đúng chương trình thì sẽ đi Viện Hải Dương Học nằm cạnh cảng Cầu Đá rồi Cafe,ăn trưa, đi Hòn Chồng, leo Tháp Bà nhưng chương trình đã thay đồi hoàn toàn....

Qua những lời kể của người bạn đồng hành thì Mia Resort có lối kiến trúc rất đẹp, tạm thời chưa đủ khả năng nghỉ dưỡng tại đây nhưng đến đây uống nước thì có thể. ha ha ha
    Tiếp theo: Cafe Mia nhé

Mia nằm trên đường đi sân bay Cam Ranh và tọa lạc tại 1 đoạn của đèo Cù Hin.
    Vô tình trên đường đến Mia có 1 đoạn dốc giống từa tựa như đường DT719 từ Tp Phan Thiết đến Rock Water Bay Resort

IMG 1926 zps7vuof8cy - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1923 zps4yupdacz - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Con đường được chạy cặp theo biển, nước biển xanh trong, tàu thuyền đánh cá cũng rất nhiều. Rất kích thích chụp hình nhưng mình lại bỏ qua, đến giờ vẫn rất là tiếc ahhhh
    Từ Tp Nha Trang đến đây mất tầm 20p chạy xe thôi.

IMG 1304 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Quán Cafe và khu vực lễ tân nằm trên đèo nhìn xuống biển rất ư là đẹp luôn

18325222918 ede2b80cf3 o - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2027 zpsbawhonfo - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Eo biển nhìn từ Mia

IMG 6525 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1979 zpsmkqflkhd - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Đến cổng, bạn chỉ cần nói với bảo vệ rằng đến đây uống cafe, bạn sẽ được bảo vệ hướng dẫn chỗ để xe.

IMG 2032 zps4lsmi3si - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Bước vào trong sảnh, nội thất toàn bằng gỗ, sàn của quán cf cũng gỗ luôn nhìn tay phải là không gian mở, không cửa chắn và nhìn thấy biển.

IMG 1968 zpsvk9pko9x - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1966 zpst4rnqx3s - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1965 zps5rdyuapy - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1976 zpstqzokbpx - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1974 zpsmsamtxac - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1990 zpse4z8wau2 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Ban đầu mình ngồi bàn này, nhưng hơi chói nắng nên dời vào trong

IMG 1964 zps1twly48w - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Mình gọi:
    Machiato: 55,000
    Apple passion: 100,000
    Cộng thêm phí dịch vụ và thuế 15%,tổng chi: 179,000

Machiato, cafe nén vừa phải, khi chiết xuất không bị khét nha.
    Mẫu bánh quy nằm cạnh thật sự ngon và được tự làm. Mỗi khi dùng Latte ở Highland, mình đã mê bánh của hắn nhưng khi ăn tại đây thì mình quên mất vị bánh của Highland như thế nào rồi. Vì ngon quá nên có ý mua thêm, anh phục vụ nói có thể và đem bánh ra nhưng khi tính tiền lại không có phần bánh thêm ấy.

IMG 1933 zpsoyfgvpro - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1947 zpsir92m4ol - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Nước ép táo, chanh dây rất chất lượng. Loại nước ép vẫn còn giữ lại 1 phần xác của trái cây làm mình rất thích.

IMG 1957 zpsrlzofaas - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Trên mỗi bàn đều có chậu lúa mầm này

IMG 6487 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8448 zps7xomohi2 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 1985 zps0qucigrb - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Ngắm cảnh biển từ trên đèo, hít thở không khí trong lành của gió biển, dùng xong phần nước cũng 1 giờ trưa. Thanh toán và về lại TP. Trên đường về sẽ có vài chỗ thuận lợi cho bạn đứng lại chụp hình. Đừng bỏ lỡ như mình nhé

Kế tiếp mình sẽ đi I-Resort tắm khoáng, nhưng trước tiên phải đi mua thức ăn.

Ghé KFC tại Nha Trang Central mua 1 phần gà và 4 bánh trứng đem theo.
    Mình rất bức xúc vì chi nhánh KFC tại đây, lúc ăn gà có mùi vị lờ lợ như kiểu gà đã để lâu, thịt bở. Mà lúc ấy không nghĩ KFC có thể để khách ăn loại thực phẩm không đảm bảo vì đó giờ mình chưa bị bao giờ nên cũng ăn tạm vậy... cả mình cùng người bạn cùng cảm nhận như vậy, bột quá giòn vì chiên lại nhìu lần. Bánh trứng ổn, không vấn đề gì.
    Cho đến 8 giờ tối ợ lên 1 mùi gà nồng kèm vị cay của ớt bột khắp cổ họng và 1h tối mình nôn ra hết tất cả những thứ trong bụng (mình không bị say tàu xe). Điều tệ nhất trong chuyến đi lại dính với món gà yêu thích 6 năm nay...

I-Resort nằm cùng hướng đường đến Tháp Bà và cùng đường với bệnh viện Da Liễu....Suy nghĩ 1 tí thì cảm thấy buồn cười, khu tắm khoáng nằm gần Bv Da Liễu
    Bên cạnh I-Resort là đường ray xe lửa.
    Đoạn đường vào I-Resort, có 1 đoạn đường chưa trải nhựa nên hơi xấu.

IMG 2038 zpsykwl1zlf - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Có nhìu gói dịch vụ tại đây, bạn vào đây để biết thêm thông tin nhé: SUỐI KHOÁNG NÓNG I-RESORT NHA TRANG
    Còn mình chỉ tắm khoáng thì giá vé là 100,000/khách
    DV kèm theo quần áo + Khăn lông lớn + nước suối.
    Dịch vụ tại đây thật sự tốt. Cao cấp hơn Tháp Bà nhưng giá thành lại hợp lý.
    Quầy lễ tân khi bước vào không chờ bạn mở lời, Nv lễ tân sẽ bắt chuyện và hỏi gói dịch vụ bạn cần là gì.
    Vào đây mình gặp người Hàn nhiều dữ lắm luôn, tại Vinpearl cũng thế. Trên cổ 10 người Hàn là hết 7 người đeo túi chống nước cho điện thoại.

IMG 8562 zpspgjbn3xp - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Khu vực gửi đồ, miễn phí và nhân viên vui vẻ nhiệt tình, làm rất chuyên nghiệp. Vật dụng bạn cần gửi sẽ được bỏ vào túi bóng, sau đó quấn băng keo kèm phiếu thông tin có chữ ký.

IMG 8533 zps8l5txpl2 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Phía sảnh có trồng cải xanh, trời ơi nhìn cảnh tươi tốt phát ham luôn. Xịt thuốc hay hút nước khoáng mà to dự vậy á

IMG 8539 zpscngpwcgs - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8547 zps6tm4jsvy - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Khu vực nhận vật dụng nhìn ra là hồ nước
    Và bao quanh hồ nước 2 phía là phòng thay đồ Nam + Nữ

IMG 8529 zpsfn4bcoxw - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8525 zps0fnecsxg - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8523 zpsubvpt0l5 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Bàn rửa tay cũng được trang trí bằng gỗ, bên trong toilet là cửa gỗ và đồ treo giấy cũng bằng gỗ

IMG 8521 zpsmnozuoot - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Và sau đây là cảnh quan bên trong khu vực tắm của I-Resort

IMG 8517 zpsibhvrdq9 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8519 zpstzc6y1r2 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8492 zps1zmmlbkg - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Trứng gà luộc được bán tại đây, bạn cũng có thể mua thức ăn vào mà không hề bị tính phí. Nhớ dọn sạch nhé vì mình không hề nhìn thấy 1 mẩu rác nào cả.

IMG 8493 zps6w4ho26k - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8496 zpss1nrjuj9 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Hồ tắm khoáng nóng và có mái che + ghế đơn xung quanh hồ

IMG 8456 zpsijnbwcmm - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8498 zpsqb1qlgsm - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Bạn cũng có thể chọn ghế ngoài trời hoặc xung quanh các thác nước và hồ tắm nhỏ. Có nước nóng và lạnh thùy sở thích của bạn.

IMG 8500 zpsoqyba6uy - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Hồ tắm nóng, có thác và vòi thủy lực

IMG 8491 zpspwrouznl - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Hồ tắm bùn. Khi có khách tắm bùn, nước bùn sẽ chảy ra từ các ống tre vào bồn

IMG 8489 zpsywv5fv4m - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Khu vực vòi nước xịt từ dưới lên và xịt 2 bên

IMG 8484 zpsulbbefig - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Có cả cầu trượt cho các bé. Tại Vinpearl, khu vực cầu trượt chỉ dành cho nhi đồng và người lớn không được chơi, tại đây lớn nhỏ đều dùng được

IMG 8501 zpsoqyite6z - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Nếu muốn có lực nước mạnh, hãy lên những thác phía trên cao nhé!!
    Thác nước lúc này là 4h, mọi người hầu như đã ngưng tắm và phần do cúp điện phải chạy máy phát nên nước yếu

IMG 8503 zps71bmj5su - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Toilet mà cũng kiểu cọ nữa là

IMG 8543 zpss545ek11 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Ra khỏi khu tắm khoáng đã 5h30
    IMG 2046 zpst26a4xwt - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Ra cầu Trần Phú hóng gió

IMG 2074 zpsp028clii - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2073 zpscfgxbsbs - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2106 zpsnoizfkii - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2079 zpsdgfebcyk - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Bước qua kia đường, cùng phía với bãi biển, cặp theo chân cầu sẽ có cầu thang để bạn bước xuồng gầm cầu. Đứng dưới đây có phần thú vị và cũng có phần lo sợ...Nhìu bạn cá bị sóng đánh vào nằm chết queo..

IMG 2092 zpsp6srngfk - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Đến 6h hơn, thích hợp để đi ăn tối. Vẫn địa điểm cũ
    XUÂN ANH
    9C, CÙ LAO TRUNG, NHA TRANG
    0906498059
    HÃY ĐẾN TRƯỚC 9H TỐI ĐỂ CÓ THỂ ĂN NHIỀU LOẠI HẢI SẢN TƯƠI SỐNG. SAU 4H CHIỀU QUÁN BẮT ĐẦU BÁN

1 em tôm hùm nướng

IMG 2120 zpsm9gd6xil - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Tôm tích hấp

IMG 2119 zpshlmz2qeb - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

2 con ốc đạn

IMG 2132 zpsotre0whq - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Móng tay xào bơ

IMG 2118 zpsvrjqtwff - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Ốc hương hấp

IMG 2130 zpsdsnybbil - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Cháo hải sản
    2 nhum sống + 2 nhum nướng

IMG 2129 zpsx4sf1l8e - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2128 zpsstvsnw2t - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

1 coca
    Tổng chi: 605,000

IMG 2138 zpsxvpbgnvc - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2134 zpszt2huurc - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Vẫn ngon như hôm ngày đầu ăn tại đây!!!
    Ăn xong cũng mới 8h, phù hợp để đi chợ đêm Nha Trang xong là vừa kịp đến giờ về lại SG. Mình đi chuyến xe 9h30 tối
    Chợ đêm nằm đối diện Tháp Trầm Hương, chụp cái tháp quên mất chụp cổng chợ!

IMG 2149 zpsu3clz7ju - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Bên trong chợ đêm có bán bánh kẹo + quần áo + quà lưu niệm + đoạn giữa là bán thức ăn
    Hầu như các mặt hàng trong chợ đều giống nhau. Mà chủ sạp ai cũng biết nói tiếng Nga hết

IMG 2140 zpstbfacpmr - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2142 zpsz8ft9w5u - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2141 zpsksxnd5pn - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Dạo chợ, mua được 2 cây viết cho nhỏ em, 1 cái móc khóa có viên thuốc khổng lồ + 1 cái nón lá mini cho pé tró nhà mình . Phóng xe đến nhà xe và đt cho chú dễ thương để trả xe máy, chú cảm ơn, chúc tụi mình về Sài Gòn bình an.
    Đợt sau đi NT mình lại thuê xe của chú tíêp.

9h10' có mặt tại nhà xe.
    Mình chọn nhà xe Huỳnh Gia đề về Sài Gòn, lý do vì người chị bạn sống tại Nha Trang khi trước thường đi Trà Lan Viên sau này khi có Huỳnh Gia thì chị chuyển sang đi hãng này và cũng khen.

IMG 2151 zpsmprc3xsi - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 8564 zpsclhcm3nu - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Đây là trang web của Huỳnh Gia: HUỲNH GIA TRAVEL - HOME
    Giá vé: 190,000/1 chiều/khách

Chuyến tối Nha Trang - Sài Gòn: 7 giờ - 9 giờ - 9giờ 30'. Có xe trung chuyển nhé.
    Nhân viên tại vp Nha Trang rất nhiệt tình và vui vẻ, sáng lúc đến cũng gặp em ấy, tối đến cũng ẻm luôn. Ngồi cả ngày không mệt hay sao mà ẻm cười hoài

Cảm nhận: rất thoải mái với nhà xe này, xe mới, nội thất đẹp, mền sạch và thơm, có toilet trong xe, . Nhân việt vui vẻ, nhiệt tình. Còn về phần tài xế thì quan niệm của mình rằng khó quản đc họ. Nhìu người khen hãng này chạy an toàn, hãng kia chạy ẩu nhưng cảm nhận của mình thì ai cũng ẩu cả. Do mình hên hay xui mà thôi.

IMG 2153 zpsupyexwua - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Xe Huỳnh Gia không dừng dọc đường, chỉ dừng đón khách có đặt vé. Trên xe sẽ phát cho khách 1 phần bánh ngọt + nước suối

IMG 2160 zpsqx8gudua - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Trên mền có mác Vietnam Airlines, và mền thơm mùi nước xả lắm . Có mền dự phòng, nếu không đủ ấm cứ xin thêm nhé

IMG 2157 zpstcxfkirf - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Cuối xe sẽ có toilet

IMG 2154 zpsqxmtgry6 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2162 zps6uprc0lm - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Và vì có toilet nên đồng nghĩa việc xuất hiện thêm 1 ghế phụ. Lúc mua vé NV thường hỏi rằng em có ghế đôi, anh/chị có muốn nằm cạnh bạn mình không...

IMG 2161 zpsqmphk2bq - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Xe chạy trên đường cao tốc, về đến Phạm Ngũ Lão là 5h30p. Tổng cộng là 8 giờ chạy xe.
    Đi bộ đến bãi giữ xe đối diện đường Đề Thám và lấy xe chạy về vừa kịp nhìn thấy mặt trời mọc

IMG 2170 zpsiwjoi4l4 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

IMG 2178 zpsreoq1re2 - [Nha Trang] 3N2Đ Đi bằng tàu hỏa, về bằng xe khách. Phần 3:Ngày cuối + Về xe khách

Ghé ăn tô phở, sau đó về nhà tắm táp. Ngủ thẳng 1 giấc đến tận 1h trưa.

Kết thúc chuyến đi, tổng chi phí của mình là 7,000,000/2 ngươi.
    Bao gồm: Mua linh tinh vài thứ trước khi đi, không đáng kể. Vé tàu hỏa, vé xe khách, tiền lặn, vé Vinpearl, tiền ăn uống, tắm khoáng, thuê xe, khách sạn, mua lình tinh trong chợ đêm, đổ xăng hết 80,000.

Đây là chuyến đi làm mình hài lòng nhất và dự định sắp tới sẽ đi nốt Phan Rang + Bình Hưng, Bình Ba để chuyển hướng lên Đà Nẵng. Vậy là mình đã kết thúc 3 phần của chuyến đi.
    Hẹn gặp lại các bạn trong chuyến đi kế tiếp.

Phần 1: Đêm lên tàu hỏa + Ngày 1 (Hoàn) <==

Phần 2: Ngày 2 Vinpearl (Hoàn) <==

Phần 3: Ngày 3 dạo chơi + lên xe về SG (Hoàn) <==
    Lần sửa cuối bởi jale_lam, ngày 21-08-2015 lúc 09:16 PM.
    NenHuongYeu, Kitty, zzenki and 4 others đã cảm ơn nội dung này.
    “bồ có thể không có - nhưng chó thì phải có một con”

https://www.facebook.com/jale.thuylam

quynhtram188's Avatar

Cấp bậc

Cả tắm suối khoáng vs tắm bùn là bao gồm trong tiền vé 100k/ng` rồi hả bạn? Tắm bùn xong qua tắm khoáng hoặc ngược lại có dc không? Mấy cái bồn/hồ ở đó mình thích vào chỗ nào thì chọn chỗ đó, hay có bắt buộc riêng nào không?
    Mình thấy 1 số rv bảo là đi ít ng`, riêng lẻ thì họ bắt tắm ở hồ chung lớn v.v....

jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM

Cấp bậc

Giá 100,000/người là chỉ tắm khoáng thôi.
    Tắm bùn là giá khác bạn nhé.
    Theo mình thấy thì tắm bùn sẽ qua tắm khoáng dc, còn tắm khoáng không qua tắm bùn.
    Vì hồ khoáng để đó, muốn vào tắm thì tắm. Còn bùn thì phải có vé rồi Nv khu vực tắm bùn sẽ mở vòi cho bùn chảy vào hồ bạn nhé
    quynhtram188 đã cảm ơn nội dung này.

Eo Như Hăn's Avatar

Cấp bậc

cho mình hỏi là dể ghế extra giữa đường vậy rồi sao ngta đi qua hen ._. ý là đi toilet hay gì đó
    Tiêu chí thực hiện review: Những quán ngon và giá cả phải chăng để ai cũng có thể thưởng thức

jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Eo Như Hăn Xem bài viết
    cho mình hỏi là dể ghế extra giữa đường vậy rồi sao ngta đi qua hen ._. ý là đi toilet hay gì đó
    Đi toilet thì đành phải đi cái vòng ra trước xe rồi đi ngược lai đó bạn!
    Eo Như Hăn đã cảm ơn nội dung này.

^
    ^
    Minh cung muon hoi cau do day :X Vi sao co toilet lai phai co ghe giua?

Thay b di thich qua ah, chua bao gio di dau xa nha het...nen chang biet gi luon..........
    jale_lam đã cảm ơn nội dung này.

jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi fruityXOXO Xem bài viết
    ^
    ^
    Minh cung muon hoi cau do day :X Vi sao co toilet lai phai co ghe giua?

Thay b di thich qua ah, chua bao gio di dau xa nha het...nen chang biet gi luon..........
    VÌ theo mình nghĩ, hãng xe muốn bù lại số giường nằm phải bỏ bớt để làm toilet.
    Thông thường nếu đi xe giường nằm không có toilet phía sau, bạn sẽ thấy 2 tầng giường nằm, mỗi tầng 4 giường. Nay làm cái toilet, chiếm diện tích nên mỗi tầng chỉ còn 3 giường thôi. Thêm 1 cái ghế bù lại 2 cái bị mất, nhưng không thể thêm 2 ghế vì phài chừa 1 đường cho ng ta đi vòng lại để qua toilet.

NganThao's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Cảm ơn thông tin của bạn, mình đang định đi tuần trăng mật ở Nha Trang mà còn loay hoay chưa biết đi như thế nào. Đọc được bài review này thì giờ mình biết làm gì rồi

jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi NganThao Xem bài viết
    Cảm ơn thông tin của bạn, mình đang định đi tuần trăng mật ở Nha Trang mà còn loay hoay chưa biết đi như thế nào. Đọc được bài review này thì giờ mình biết làm gì rồi
    Đọc hết 3 phần để biết cụ thể nhé bạn. Mong là chuyến đi sắp tới cùng anh ấy thật vui!

Fiona19's Avatar

Cấp bậc

link phần 2 die rồi hay sao ý, mình không xem được
    Giá vế xe Huỳnh Gia rẻ hơn Phương Trang nhỉ

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 15/15