[Phan Thiết] Du lịch chỉ có ăn uống và người dân dễ mến đến bất ngờ - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/25 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Trích dẫn Gửi bởi carter nguyễn Xem bài viết
    mình cũng đi đường như bạn luôn,đướng quá đẹp,ko gặp bất cứ a Hugo nào cả đi và về.
    Cái món bánh căn chỗ bạn ăn có thêm cá thu lạ quá,mình đi ăn ko có
    bạn ko đi ăn chả lụi Hàm tân hả,mình cực kì thích món đó
    chỗ ăn răng mực của bạn mình cũng ăn chỗ đó luôn,nhưng cái bà bán xéo chỗ đó làm ngon hơn dù chỗ ngồi ko đc đẹp bằng,mình đi ăn 2 bên thấy zị
    Gần chỗ răng mực có bà bán xèo hải sản mà nhỏ cỡ bằng cái chén lơn hơn xíu ngon lắm,mà chút tẻo àh,nhỏ hơn bánh xèo miền trung luôn
    Mình cũng đi ăn chô quán 49 đó,bị lôi cuốn bởi chữ đúng bình dân,zậy mà giá cũng ko bình dân chút nào.
    Cái chỗ Carter ăn bánh căn là ở Lê Hồng Phong đúng ko? Mình có xem bài review của bạn, chỗ đó cũng có cá đó, bạn hỏi thì cô bán mới cho vào, mà đặc biệt cá không tính tiền nhé, chỉ tính tiền trứng và xíu mại. Nếu vào gọi tô nước chấm có cá thì chỉ tính tiền dĩa bánh 15k thôi.

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Bài review khá là chi tiết, sau này có đi mình sẽ ghé thử những nơi bạn đã giới thiệu. Cám ơn bài rv của bạn nhé!
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

Phoenix Ngoan's Avatar
    Bữa giờ bận quá nên giờ up bù vài tấm hình

Biển ở Kê Gà

3074347803 33757400 574 574 - [Phan Thiết] Du lịch chỉ có ăn uống và người dân dễ mến đến bất ngờ

Con cầu gai nhỉ

3074348166 1798562655 574 574 - [Phan Thiết] Du lịch chỉ có ăn uống và người dân dễ mến đến bất ngờ

Bông giấy gắn liền với tuổi thơ mà giờ ở tp khó thấy lắm

3074347612 1852320350 574 574 - [Phan Thiết] Du lịch chỉ có ăn uống và người dân dễ mến đến bất ngờ

Biển Mũi Né

3074435239 1163121717 574 574 - [Phan Thiết] Du lịch chỉ có ăn uống và người dân dễ mến đến bất ngờ

Cá sexy

3074350077 1818994306 574 574 - [Phan Thiết] Du lịch chỉ có ăn uống và người dân dễ mến đến bất ngờ

trieuduynhat's Avatar
    Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    răng mực chiên nhìn có vẻ nhìu dầu còn ứ lại quá, ăn có bị gắt hông bạn??

Phoenix Ngoan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trieuduynhat Xem bài viết
    răng mực chiên nhìn có vẻ nhìu dầu còn ứ lại quá, ăn có bị gắt hông bạn??
    ko hề đâu, ngon bá cháy luôn í nhưng mình thích nướng nhất, dù có bị teo lại đôi chút

DarKing's Avatar
    Cái nang mực chị chê dở thật ra nó là nang trứng thì phải, e về vùng quê cà mau, ng ta nói những cái đó lúc mới câu mực lên, ng dân thường móc ra chế biến ăn tại chỗ do là phần bổ nhất của con mực, mà cũng chính vì vậy mực trong TP ko có bộ phận đó. Em ăn thì thấy béo béo vui vui Về đó nghe phải là người thân với nhau mới đãi món đó hem biết đúng hem
    Lần sửa cuối bởi DarKing, ngày 25-09-2014 lúc 02:39 PM.

Phoenix Ngoan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi DarKing Xem bài viết
    Cái nang mực chị chê dở thật ra nó là nang trứng thì phải, e về vùng quê cà mau, ng ta nói những cái đó lúc mới câu mực lên, ng dân thường móc ra chế biến ăn tại chỗ do là phần bổ nhất của con mực, mà cũng chính vì vậy mực trong TP ko có bộ phận đó. Em ăn thì thấy béo béo vui vui Về đó nghe phải là người thân với nhau mới đãi món đó hem biết đúng hem
    Chị thấy mùi nó kỳ kỳ, mềm mềm nữa, bữa vì sợ bỏ uổng mà chị ăn gần cả dĩa =,=

VõĐăng's Avatar
    Đang ở
    unknown
    người ta xây xéo chỗ bờ là do làm đường bờ đê đề phòng bão lũ lụt và sóng thần bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Phoenix Ngoan Xem bài viết
    Thật ra mình chỉ ở PT đc có 1 ngày ah, trong đó có 1 buổi là chạy ra Mũi Né - Hòn Rơm rồi nên ko kịp ăn hết Chả lụi nè, bánh tráng nướng nè, cơm gà nè (
    Bạn ơi tháng sau mình cũng định làm 1 chuyến ra phan thiết, mình cũng muốn chạy xe máy ra đó xong lúc về đi xe lửa mà lên trang web tìm không thấy chuyến buổi tối, chỉ thấy chuyến PT-SG là 10PM thôi, bạn cho mình hỏi bạn mua vé ở đâu và phải mua trước bao lâu vậy?ah, với lại nếu chạy 100PM thì mấy h mình phải có mặt ở ga xe lửa hả bạn?
    Ps:Cám ơn bạn nhiều nha,lần trước cũng nhờ bài review hồ cốc-hồ tràm của bạn mà mình có 1 chuyến đi bụi zui lắm, nhưng lúc đó chưa có account trên dd nên không cm thanks bạn được

Phoenix Ngoan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi lsnoddy Xem bài viết
    Bạn ơi tháng sau mình cũng định làm 1 chuyến ra phan thiết, mình cũng muốn chạy xe máy ra đó xong lúc về đi xe lửa mà lên trang web tìm không thấy chuyến buổi tối, chỉ thấy chuyến PT-SG là 10PM thôi, bạn cho mình hỏi bạn mua vé ở đâu và phải mua trước bao lâu vậy?ah, với lại nếu chạy 100PM thì mấy h mình phải có mặt ở ga xe lửa hả bạn?
    Ps:Cám ơn bạn nhiều nha,lần trước cũng nhờ bài review hồ cốc-hồ tràm của bạn mà mình có 1 chuyến đi bụi zui lắm, nhưng lúc đó chưa có account trên dd nên không cm thanks bạn được
    Hồi lúc mình đi còn tàu PT1,2,3,4 là các tàu du lịch chuyên đi PT buổi tối nhưng có nghe phong phanh là dẹp mấy chuyến tàu này rồi thì phải. Nếu bạn ko muốn đi xe buổi tối thì có thể chọn tài SE6 khởi hành lúc 9h sáng, lên web vetau24 coi thử nhé bạn

Nếu bạn ko gửi xe máy đi cùng thì mình nghĩ chỉ cần tới sớm 15p là đc rồi, đúng giờ là tàu chạy nhé, trễ 1p cũng ko đc s

Còn chuyện mua vé xe lửa ở đâu thì bạn tới trực tiếp ga sài gòn mua nhé

Lưu ý: Mình nghe bạn mình nói (bạn mình là người đi mua vé xe lửa) là để ko bị người bán vé khó chịu với mình thì lúc mua vé cứ nói tên tàu , giờ đi, ngày đi là mua vé rất nhanh. Ví dụ như là tàu SE6 lúc 9h sáng thứ 6 , để có thể chọn nhanh vậy là mình cần nghiên cứu kỹ trên web rồi mới chọn đc.

Các tàu đi đến ga Phan Thiết gồm tàu có số hiệu là PT, SPT. Còn các tàu thống nhất bắc nam có số hiệu SE.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ nhé

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/25 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25