Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 5 của 5
Like Tree7Cảm ơn
  • 4 Post By carter nguyễn
  • 2 Post By BUBU1
  • 1 Post By tabtran
Like Tree
5513

carter nguyễn's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

Địa chỉ:Tỉnh Lộ 47, Hàm Ninh, Phú Quốc, Kiên Giang
    SĐT 077) 3 973 444
    Nếu đi taxi giá rẻ từ chỗ KS mình ở (gần văn phòng John's Tour) thì mất khoảng 220k/chiều,cộng thêm thời gian đợi ăn thì tài xế ra võng ngủ khoảng 50k rồi đi về nữa khoảng 500k tiền taxi,đi xe máy khoảng 17km.
    Đường đi đang làm nên có chỗ đẹp chỗ xấu.bụi mù mịt,có đoạn đg phải đi cả bên ngược chiều chứ bên kia đi ko đc.
    Tại hồ hải sản tươi sống có:ghẹ,tôm hùm,tôm tích,nhum,..
    Ghẹ có 4 loại,rẻ nhất là 100k,150k,200k,300k.Mình chọn loại 200k/kg.Nếu chọn hấp thì miễn phí nhưng nếu làm các món thì tiền công 50k/món.
    àh ở bên ngoài mấy ghe chỗ cây cầu dài đó có 1 số người bán dạo ghje chỉ 130k.kg,ăn thì zô quán nước ngồi nhờ ngta luộc 30k,mua nước nữa...hoặc mua của mấy người ngồi bán giống như ở hồ tràm íh.Đa phần ai tới đây cũng ăn ghẹ cả vì ghẹ ở Hàm Ninh cực ngon.
    khoảng 15ph là có em nó lên,lên nhanh lắm quán đông người ăn mà mát mẻ nữa.1kg đc 8em như zị
    15144163685 550304f2ef c - Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
    Tiếp theo là món cơm chiên hải sản,cơm chiên ở chỗ này ngon ghê,thix ăn cơm lắm,ngon mà thơm mùi tỏi nữa,hải sản cho zô là mực tôm với rau củ,món này ngon mình nhưng mình ngồi ăn có xíu àh vì chiêm có cho thêm hành ăn ko đc,ai ăn món này cũng khen ngon hết
    1 đĩa như vậy là 120k,thấy món nào cũng giá đó
    14957607418 49a9148a9e z - Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
    Mì xào giòn hải sản.món này cho quá chừng mực luôn,mực dày lắm ăn đã,xào chung z rau củ nữa nên ăn cũng rất ngon.Mì đem ra vẫn còn giòn mà hải sản nóng hổi ăn đã gì đâu.Mình thấy quán này nêm nếm vị khá ổn, giá món này cũng 120k luôn nha
    14957478399 8dcd5f86d3 z - Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
    Gỏi hải sản,hơi ít hơn so vs mấy mon kia nhưng đc cái mấy món ăn ở đây cho nhiều hải sản nên ăn thấy thích,chất lượng,gỏi trộn chung vs bắp cải xắt nhuyễn ra íh,rồi rau thơm này nọ nữa.mà ko có bánh phông tôm,hihi,120k.đĩa đó
    14957510040 d5688a5b13 z - Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
    Canh xà lách xoong thịt bằm,ko hiểu sao bạn mình gọi món này khi đi ăn đồ biển như zị,ko ăn nhập j hết.canh nấu ăn cũng ngon nhưng tự nhiên đang ăn hải sản ăn cái món nì zô ko giống ai nên mình ăn có miếng àh,có điều thịt bằm j mà dính zô thành 1 cục phải xắn ra,nhiều mỡ nữa,ăn cũng đc nhưng mình ko thích 80k/tô đó.Nhìn zậy cứ mà cho nhiều thịt lắm đó,
    14957607638 2f42a9cc46 z - Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
    Cầu gai còn sống nuôi tại hồ,ăn bao nhiêu thì kêu,20k/con.có 1 m mình ăn sống đc,còn lại ko ai dám ăn,Có điều chỗ này chỉ cho mù tạt vs chanh,muối tiêu,mình ăn cầu gai trên tàu ra biển cho thêm chén nước j trắng trắng mà chua ngọt chan zô con đó ăn ngon quá chừng.Chỗ này làm zị mình thấy ăn ko đc ngon lắm dù cầu gai tươi rói àh.ai ăn ko quen đừng ăn sống nhen dễ bị trúng lắm đó.
    14957513420 66eb16be77 z - Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
    Khung cảnh của quán nek,cất lên kiểu như nhà sàn lợp lá dừa mà cạnh bên biển nữa nên mát mẻ lắm.Bàn ghế ăn cũng trên cao rất sạch sẽ
    15144162845 772109a51b c - Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
    Từ quán nhìn ra cây cầu dài ở làng chài nek
    15143784342 ae044555a7 z - Phú Quốc _Nhà hàng Biển Xanh_Làng chài Hàm Ninh
    Lời khuyên cho các bạn là:ăn bên này hay sông lê đều đc,đều là quán ăn ngon,giá cũng ko mắc so vs ra ngoài quán nước ngồi ăn đâu,cứ zô đây ăn cho tiện thoải mái.
    ko mua đồ như hải sâm cá ngựa...của mấy người đem zô quán mới,mình mua hải sâm bị mắc 100k so vs bên ngoài.
    ra bên ngoài quán đó có rất nhiều chỗ bán đồ đó,so giá,trả giá rồi mua nhé,ngta nói hải sâm 1,2tr mà trả 900k bán,bị hố 100k.
    Nên mua cá ngựa sống về làm quà,mình mua cho ba mình 20 con còn sống,cho zô hũ đổ thêm rựou mang về nhà.người bán làm dùm cái này cho bạn nha,10k con cá ngựa
    BUBU1, tabtran, smtluoi and 1 others đã cảm ơn nội dung này.
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

BUBU1's Avatar

Cấp bậc

Cung dc do nhi
    Timb Dae and carter nguyễn like this.

Cấp bậc

cho hỏi bạn ở hotel hay resort gì vậy?

tabtran's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

Nhìn dĩa cơm thấy thèm quá, không biết ở dưới đó ngta cho cái gì vô, mà ăn ngon wá chừng luôn, mà thấy cũng nhiêu đó nguyên liệu.
    carter nguyễn đã cảm ơn nội dung này.

carter nguyễn's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

Trích dẫn Gửi bởi Timb Dae Xem bài viết
    cho hỏi bạn ở hotel hay resort gì vậy?
    Ks sunshine Bungalow 2 sao,ks kiểu vườn hoa ngay bãi dài đó bạn
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi