[REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 3 của 3
Like Tree1Cảm ơn
  • 1 Post By enterus01
Like Tree
5477

Chào các bạn, thật ra chuyến này mình đi lâu rồi, cũng tính review nhưng quên tới quên lui, từ hồi tháng 1-2015, cũng cận Tết. Do ban đầu mình tính đi Bình Hưng nhưng giờ chót gần Tết mọi người cũng bận với nhóm mình mà rủ sớm thì tới gần đó hay bể . Nên chỉ còn 3 đứa và mình quyết định lên Đà Lạt, cũng sẵn chuyến tìm hiểu 1 vài địa điểm mới của Đà Lạt khi đó.

Mình chuẩn bị các điểm đến dựa trên tọa độ, vì nó chính xác hơn, giá tiền mình cũng không còn nhớ rõ, bạn gái mình giữ chi tiết thanh toán nên mình không có con số chính xác, nhớ khoảng nào mình nói khoảng đó thôi. 3 đứa đi cũng tầm 1tr5 1 đứa trong 2 ngày 2 đêm.

Mình đi chuyến 1h sáng ngày 24/01, đi xe Thành Bưởi, lên xe ở Lê Hồng Phong, giá vé lúc đó mình không nhớ rõ lắm, tầm 200 mấy thôi. Lên tới Đà Lạt khoảng 6h30, mình đi xe trung chuyển đến Reveto Villa Dalat, mình tìm KS trên Agoda, phòng 4 người, cũng rộng rãi tiện nghi và sạch sẽ, giá cho 2 ngày 2 đêm ở đó là 1tr5 hay 1tr7 gì đó, mình không nhớ chính xác. Chỗ này cũng không gần chợ lắm, đi tầm 15' mới tới. Thuê xe tại KS 100k/chiếc/ngày, nhân viên cũng dễ chịu, nhiệt tình. 1 vài hình ảnh xung quanh chỗ mình ở

Bên hông nhà

ZDsNEKz - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Hoa đào

LpHvhay - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Cửa trước

2mLuwjt - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Sau khi nghỉ ngơi, tụi mình bắt đầu đi đến Ma Rừng Lữ Quán (tọa độ, 11.998432, 108.343375), có ghé quán bánh căn gần chợ để ăn, địa chỉ mình không nhớ, chỉ nhớ đường tới thôi, giá thì mình cũng không còn nhớ nữa.

4OqiIgD - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Trên đường đi có ghé vào nhà thờ Domain (11.949881, 108.430236) để mua ít đồ giữ ấm và đi tiếp, dừng lại giữa đường để check bản đồ

MqJlGJi - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Quẹo vào hướng Ma Rừng

A957vRv - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Cây cầu dẫn

Srx7EpR - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Đường đi cũng vòng vèo, có đoạn xuống dốc đoạn leo dốc, các bạn có thể tìm trên ddau là thấy các bài review, mình cũng không viết nhiều vì mình chả biết viết gì, cơ bản mình thấy nó cũng bình thường, nhưng mình thích cái khe suối phía bên ngôi nhà tím hơn. Mình cũng gặp cô chủ quán giữa đường đi, cô sống gần Dinh 3, nhưng vào đây làm quán cà phê, lúc mình tới cô nói vài ngày trước sáng sớm nhiệt độ xuống dưới âm độ. Thức uống cũng bình thường, 30k cho 1 ly cà phê sữa, giờ giá nhiêu mình không rõ. Có cho ngủ lại, nhưng các bạn nên gọi điện đặt phòng trước

3by6PLs - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Hồ trong quán

t0PPLRQ - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Sau đó tụi mình chạy lại về gần chợ, ăn trưa chút rồi qua lại KS nghỉ ngơi, chiều tụi mình có xuống hồ Tuyền Lâm chơi tí rồi về đi ăn linh tinh

5xubLQ4 - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Sau đó ghé qua hot girl bán bánh tráng trộn (số 3 Nhà Chung 11.935818, 108.438353), không ngon như 1 số chỗ như chú Viên hay Long ở SG, có bán thêm bánh, các bạn thích thì có thể ăn

7AulMCj - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Phía bên kia đối diện xéo phía nhà thờ có 1 bà bán bánh tráng nướng, ăn rất ngon, giá hình như 16k hay 22k gì đó. Ăn rất nhiều và no bụng, các bạn có thể thử qua

DQzVvlQ - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Sau đó tụi mình đi dạo và vào cà phê Mộc (Ngã 3 Nguyễn Du - Trần Quý Cáp 11.948057, 108.463521) để nghe ca nhạc, mình rất thích nghe live, cũng đi nhiều quán hát live nhưng trình độ của các ca sĩ và nhạc công ở đây làm mình rất nể phục. Hát live rất hay, giá nước tầm 70-90k, không thêm khoản nào nữa. Mình ngồi nghe đến hơn 10h thì về, đường về khá xa xôi và lạnh, tại thuê KS không gần trung tâm

T9mKxlu - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Sang ngày thứ 2, nhóm mình đi xuống Đơn Dương (cách Đà Lạt 35km) để chơi, mình cũng đã chuẩn bị sẵn áo mưa ni-long để khi đi đèo có lạnh thì mặc vào, do mình tính đi từ sớm, để ngắm cảnh mặt trời mọc trên đồi chè nhưng do đứa nào cũng mệt nên ngủ quên

Sáng hôm sau tụi mình đi ăn sáng bánh mì xíu mại (gốc Hoàng Diệu - Trần Nhật Duật 11.942805, 108.428681), mình không nhớ giá nhưng cũng bình thường thôi, nước chấm xíu mại cũng ngon

Sau đó mình đi tham quan ga Đà Lạt (1 Trần Quý Cáp 11.947754, 108.464062) ngoài HN cũng có cái ga nằm trên con đường cùng tên , cao đẳng sư phạm Đà Lạt (29 Yersin 11.945477, 108.451592), mình cũng đi nhiều rồi, cũng không tính ghé nhưng bạn gái mình chưa đi nên mình cũng dẫn đi cho biết, chắc các bạn cũng biết mấy chỗ này nên mình không ghi thêm nha.

Trường CĐSP Đà Lạt, vẹt trắng là do máy bay bay ngang

1Nzb28B - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Sau đó tụi mình hướng về đèo D'ran (11.844525, 108.599535), trên đường có ghé ngang chùa Linh Phước hay còn gọi là chùa Ve Chai tí rồi đi tiếp

3yO7MqO - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Đường xuống đèo, do mình đi gần Tết nên mai anh đào nở nhiều lắm

uY5DbpS - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Qahgq16 - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

0K1GKjp - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Chạy tới Cầu Đất, mình có ghé vào đồi chè chơi 1 lát rồi tiếp tục đi xuống hết đèo D'ran để xuống thị trấn D'ran

Đồi chè

Lff9MPv - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

D4CFsAZ - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Dừng giữa cầu

xjoHzuJ - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

D'ran cách 5km, chạy 1 lát, các bạn có thể thấy đập thủy điện Đa Nhim và thị trấn nhỏ D'ran (đập Đơn Dương từ trên đèo)

ism4dPv - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Đường lên đập, mùa tết cỏ hơi héo, nếu các bạn đi mùa này sẽ có hoa dã quỳ nở vàng 2 bên đường rất đẹp

KD98t4j - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

3dqKJlJ - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Phía xa xa là thị trấn D'ran

v3MIoRi - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Cửa đập

WP 20150125 12 47 14 Pro - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Đi thăm 1 ngôi chùa gần đó, mình không nhớ tên, chùa trên 1 ngọn đồi nhỏ

DWKaeOX - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Đi ăn nem nướng ở 1 quán ngay chân đèo, cũng rất ngon, rau tươi xanh, lạnh, giá bình dân

dVqhCRf - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

f3eExyK - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Về lại Đà Lạt thì tụi mình dạo quanh 1 vài điểm, ngồi chơi ngoài trời đầy sương lạnh, chỗ trước BigC, thấy các thanh niên chơi patin cũng vui

WP 20150125 21 21 34 Pro - [REVIEW] 1 chuyến đi Đà Lạt - Đơn Dương cận Tết

Xong thì tụi mình ăn nhẹ chút gì đó rồi về KS chờ xe trung chuyển tới đón ra bến xe về lại SG, mình tới SG cũng 5h sáng, kết thúc chuyến đi nghỉ dưỡng

Thật ra mình cũng tính đi nhiều chỗ nhưng do mình không ngủ được trên xe nên mình lên Đà lạt hay buồn ngủ (tại thời tiết quá đã) nên cũng 1 vài chỗ chưa đi được. Mùa này đi Đà Lạt rất tốt, nếu bạn nào có thắc mắc gì có thể cmt bên dưới, mình biết gì mình sẽ trả lời. Cám ơn các bạn đã xem
    Lần sửa cuối bởi enterus01, ngày 24-10-2015 lúc 02:13 PM.
    Tom&jerry đã cảm ơn nội dung này.

Baby Bear's Avatar

Cấp bậc

Không hỏi gì cả chỉ muốn hỏi số điện thoại của bạn ^ ^

Trích dẫn Gửi bởi Baby Bear Xem bài viết
    Không hỏi gì cả chỉ muốn hỏi số điện thoại của bạn ^ ^
    bạn có gì thắc mắc mình giải đáp trên này luôn cho tiện