[Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree3Cảm ơn
  • 2 Post By fingersmith205
Like Tree
142890

fingersmith205's Avatar

Cấp bậc

Đánh giá bài viết:5/5

Chia sẻ cho các bạn chuyến đi bụi Vũng Tàu của mình vừa rồi, dù địa điểm hok mới và hok phải chuyến đi hoàn hảo nhưng nhờ đó mình nghĩ có thể rút tỉa kinh nghiệm cho ae

. Chuyến đi khá rẻ, khoảng 500k/người (bao gồm tiền xăng nha các chế)!

Phương tiện: Xe máy
    - BẢO DƯỠNG XE TOÀN BỘ:

+ Thay dầu trước khi đi.

+ Kiểm tra lốp xe trước chuyến đi, đảm bảo lốp vẫn còn độ bám tốt và ko bị “cắn săm”. Tốt nhất là thay toàn bộ săm mới, lốp nếu độ bám bắt đầu giảm thì cũng nên thay luôn.

+ Kiểm tra ắc quy, còi, đèn pha, đèn hậu, xi-nhan, bugi… Tất cả phải ở trong tình trạng tốt nhất!

+ Lắp đủ 2 gương.
    + Trên đường đi từ SG - Vũng tàu theo quốc lộ 51 mình hoàn toàn ko gặp công an, nhưng đường về thì hàng hàng lớp lớp luôn, lúc di chuyển các bạn cẩn trọng, đoạn nào đám đông đi chậm lại là công an đấy, nhớ nép nép đừng lấn tuyến nhen

Ngày 1:
    Mình bắt đầu lúc 5h45 từ Tp.HCM, một số ảnh trên đường đi:
    IMG 1591 zpslxdwryfx - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1595 zpsqn1c2t2i - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    Trên đường đi tụi mình ghé mua bánh bao 69 (ghé bừa 1 tiệm trên đường đi thôi), có 2 mức giá là 10k và 15k. Siêu ngon luôn, nhân rất mềm, bánh rất thơm và ăn vừa miệng nhé các bạn.

8h30 đến Vũng Tàu, vì còn sớm nên tranh thủ đi chơi.
    Điểm đầu tiên là: Ngọn Hải Đăng , đi còn sớm nên không quá nắng, trời trong xanh view rất đẹp:
    Đường lên Ngọn hải đăng:

IMG 1596 zpsv7pfmi1y - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Trên đỉnh nhìn bao quát:
    IMG 1599 zps5tnbmcjl - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1606 zpscjxo4dae - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1621 zps5t2qpaaq - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1634 zpsnxkvb5pk - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1635 zpsbdk0q6uz - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Thưởng thức món yogurt trứ danh, 7k/bịch, xin thưa là hẻm ngon bằng ya ua đầu hẻm nhà mình. Ăn cho biết với người ta và cho đỡ nóng, hehe
    IMG 1659 zpsbqkyah1h - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1663 zpst2injyaj - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1664 zps5x4z3dvu - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    Đi lòng vòng dạo biển chơi và cho biết đường.

12h: Nhận phòng khách sạn, tụi mình bụi đời không đặt trước khách sạn
    Trên đường thì có một anh "cò" đi theo, giới thiệu khách sạn với 2 đứa, tụi mình nghe và vào kiểm tra phòng, một phần vì trời nắng, lười đi quanh, và thấy ks sạch sẽ và giá vừa vặn nên đồng ý ở.
    Phòng ở ngay bãi sau, gần biển, giá 250k/đêm, ở tới 3h chiều thì phụ thu thêm 50k.
    Motel ở đường Thùy Vân, Phòng mới, tuy nhiên hơi chật và không có thang máy, cô chú chủ nhà hơi ít lời
    IMG 1688 zps4yniegn4 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1686 zpscydiegns - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Sau khi tắm rửa, nhận phòng 2 đứa dắt nhau đi ăn.
    13h Đến quán Cô Nên ăn món bạch tuộc nướng, phải công nhận bạch tuộc ở đây rất ngon, con bự, thịt cứng, ướp nếm đều ok.
    Các món còn lại thì bình thường con cá hường, do ít người nên ko thử đc nhiều món , hic hic

IMG 1704 zpsma5r6n6e - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1705 zps5qxeijzu - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1709 zps4updrhzo - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1710 zpsyr6htmsz - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1711 zpse0jaatr6 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Tổng cộng bill:
    184K cho 2 người

14h30: Ăn xong, 2 đứa về lăn ra ngủ
    16h30: Dạo biển và tắm biển, đoạn ni hok có chụp hình bikini, hehehe.
    Biển hok xanh và đẹp như Nha Trang, nhưng được cái sóng lớn, nhảy sóng cũng dzui dzui

19h: Đến tối trong lúc chờ đồng bọn đang trên đường chạy từ TP xuống Vũng Tàu thì 2 đứa đi dạo con đường ăn vặt Nguyễn Tri Phương ở Vũng Tàu. Tại đây giá rẻ và có rất nhiều món hay ho nha. 2 đứa ăn linh tinh hết tổng cộng chỉ khoảng 40-50k

Tại đây gồm 2,3 nhà cùng bán chung cho khách và list món trong cùng 1 menu, gọi món nhà nào bán thì mang món đó ra cho mình, nhà bán bánh tráng, nhà bán nước, nhà bán các món nướng. Cách làm hỗ trợ lẫn nhau này mình thấy rất hay thay vì các quán cùng cạnh tranh bán cùng 1 món.
    IMG 1715 zpsgjrrbjak - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    IMG 1716 zpsxfdudjba - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    IMG 1719 zps50ji4ugn - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    IMG 1720 zpsteoew6pv - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    Nem chua rán 10K:
    IMG 1723 zpsgnwwsqzj - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Thịt xiên 2k/xiên:
    IMG 1724 zpsdkrtz5m1 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Bánh tráng nướng 10K: khá thú vị, ko giống bánh tráng Đà Lạt đâu nhé, bánh có cho nhiều phomai, hành nên vị béo, ăn khá hay
    IMG 1725 zps5gkjocdk - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    IMG 1726 zpsfpf7g99k - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Bò lá lốt:

IMG 1727 zpseh9ks49o - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    IMG 1729 zps42uxeut0 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    Đến 22h thì đồng bọn ghé đến Vũng Tàu, ăn vặt linh tinh cũng ko no gì nên tụi mình cùng nhau đi tới quán ốc xoay 107 Nguyễn Thái Học, quán mở trễ, chắc phải đến 24h mới đóng cửa. Quán làm món chiên xào rất ngon, giá cũng vừa phải khoảng 35-40k/ dĩa.
    Tổng thiệt hại của 4 đứa là mỗi đứa 100k

Nhưng đừng gọi món lẩu nhe bạn, lẩu gì mà ăn toàn thấy cặn xả ko hà. lúc đầu mình tưởng họ bỏ nhầm còn hỏi lại em phục vụ, nhưng đúng thiệt là phong cách nấu của quán. Góp ý là lần sau làm ơn lược cặn xả đi, chớ ăn hok có được, ăn mỗi cá còn lại là bỏ luôn @_@
    IMG 1736 zpskasf2bps - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Mực sữa nướng rất ngon nè
    IMG 1735 zps3mja8b01 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Càng cúm nướng muối ớt: (gọi càng ghẹ mà hết gòi, cúm ăn ko ngon bằng)

IMG 1732 zpstvkhhkpn - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1734 zpsjq76nbj1 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Ốc hương, chẹp chẹpIMG 1731 zpstntjrc9p - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Món lẩu cá nấu xả nè #_#

IMG 1738 zps3nrgfixy - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Ngày 2:
    5h30 ngủ dậy ngắm bình minh, hé he:
    IMG 2337 zpssyebfuxf - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Dạo biển ăn tàu hũ, 10k luôn má ơi, đắt gì đâu lun T-T:
    IMG 1762 zpsfirq4sge - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm
    12068878 150679325285547 4798972331042445505 o - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1739 zpskiae6vkb - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1754 zpsfgem9r5f - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1756 zps7yzddghg - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1759 zpsixruci0g - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

8h đi ăn sáng, món mì thảy Nghiệp ký tại 125 Ba Cu
    Giá 40K, mà bữa nay đông khách họ hok có thảy vui mắt như hồi xưa nữa, ăn cũng được không đặc sắc như phố tàu ở Quận 11
    IMG 1765 zps8uuiblk3 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1768 zpsifjoeemi - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1769 zpsvciqeavh - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Sau đó mấy đứa đi dạo, thấy quán của ông già ở đối diện 172 Trần Phú có bán tôm chiên, quán nhỏ thưa người nhưng hải sản tẩm bột chiên cực kỳ ngon nhé bạn, nước tương dùng tương cholimex xịn, bột cũng xịn, giá hơi cao 1 xíu nhưng tương xứng giá trị:

cam kết không ngon ko lấy tiền nè, haha
    IMG 1771 zpsq8cakilk - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Vừa ăn vừa ngắm biển:
    IMG 1778 zpsjfxcr7qk - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

ông già 8 nhìu kinh khủng, chủ yếu là giới thiệu bột đặc biệt của ông, hihi
    IMG 1779 zps6x9xxjrx - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

mực nhồi thịt bò: 30-40k/con
    IMG 1782 zpsqijcnxku - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1788 zpsoqriytr4 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Tôm 50k/dĩa này
    IMG 1800 zps8tcd1ow9 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1801 zpsjxlawita - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

Ông luôn vui tính và tự hào về công việc của mình:
    IMG 1790 zpsdhqpyc46 - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

IMG 1787 zpsoum7olgw - [Review] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm

No căng bụng, mấy đứa lại về ks sắp xếp đồ và...ngủ bù trận tối thức khuya sáng dậy sớm.
    Đến 3h chiều trả phòng và khởi hành về TP. trên đường về ghé ăn ở quán bánh canh cửa vào Vũng Tàu, tô to chà bá lửa 40K/ tô nhé, ăn cho đỡ đói chớ cũng hok bít ăn gì, tô to ăn ớn lắm nên mình ko up ảnh trên này

LÚC VỀ CÓ GHÉ BÒ SỮA LONG THÀNH MUA QUÀ VỀ CHO MỌI NGƯỜI.
    RECOMMENT CÁC BẠN LÀ ĐỪNG BAO GIỜ MUA GÌ Ở MẤY CHỖ BÒ SỮA LONG THÀNH, CHAI BÒ SỮA SIÊU THỊ BÁN 27K, MÌNH MUA VỚI GIÁ 40K, chai 10K, mua giá 16k. Về nhà hôm sau mới bóc ra uống (vẫn còn date đàng hoàng) nhưng uống như là uống sữa dão, còn có vị chua nữa, chắc là đồ giả. MÌNH MUA VỀ ỨC MUỐN ĐIÊN LUN @_@

Gần 6h về đến thành phố, kết thúc chuyến đi toàn là ăn với ăn

TỔNG THIỆT HẠI LÀ ~500K/NGƯỜI NHÉ!!!

Nếu bạn cần thêm thông tin nào thì add facebook của tớ nhé: https://www.facebook.com/junyeuphuot
    Tom&jerry and hcthai like this.

bò sữa khi về tp bạn gé trạm bên trái đường bạn về, chỗ đó mới bán chất lượng, bên phải bạn về chỗ đó ko fai trạm của bò sữa long thành đâu bạn

fingersmith205's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi maitrangtrang Xem bài viết
    bò sữa khi về tp bạn gé trạm bên trái đường bạn về, chỗ đó mới bán chất lượng, bên phải bạn về chỗ đó ko fai trạm của bò sữa long thành đâu bạn
    Tks bạn nhé!

Cấp bậc

Hình die hết rùi bạn ơi
    Sống vì ăn là 1 cách sống thiêng liêng và cao cả

fingersmith205's Avatar

Cấp bậc

Ok để mình up lại hình nha

vanglinh's Avatar

Cấp bậc

lên ke hoach đi lần nữa thoy

Bài viết hay quá, cảm ơn bạn nha
    kenhanuong.com