[REVIEW] Đà Lạt tự truyện ( từ A tới Z ) - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/40 ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    NguyentpVu's Avatar
    -Vé xe thì tùy chọn thôi,Thành Bưởi hay PT đều được....nhưng PT mắc hơn và đa số là xe giường nằm
    Nhận định chủ quan quá bạn. 2 hãng này họ là thương hiệu hàng đầu trên tuyến này, cạnh tranh lành mạnh bằng chất lượng dịch vụ, giá họ luôn ở mức bằng nhau, không bao giờ có chuyện giá PT cao hơn TB.

bee711's Avatar
    Vào đọc bài review này thì lại nhớ Đà Lạt kinh khủng vì năm ngoái tầm tháng 9 mình và nhỏ bạn thân vừa thi tốt nghiệp xong là vác balo lên trên này. Ngay mùa mưa nên cũng gặp tí khó khăn, nhưng về cơ bản Đà Lạt vẫn đẹp, vẫn hấp dẫn, vẫn rất vui.
    Lần đó tụi mình ở KS Linh Cát, 18A Nguyễn Chí Thanh, đường NCT thì ngay sát cầu thang xuống chợ nên tiện lắm. Giá phòng lại ok. Lần tụi mình đi ngày thường, ở giường đôi (tại bạn mình thích lăn lộn cho thoải mái) thì tầm 250-300K/đêm. Bác chủ KS thì dễ thương thoải mái lắm, vô sớm gửi đồ cũng được luôn. Hehe. Số đt đây: 0633.553.563.
    Năm ngoái thì 2 con FA dắt díu lên trên này. Chắc hè này lôi cả bầy theo, nhớ Đà Lạt quá rồi

IMG 4154 - [REVIEW] Đà Lạt tự truyện ( từ A tới Z )

NguyentpVu's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi GiGiYêu Tinh Xem bài viết
    Buổi tối lành lạnh ra quán Cu Đức ăn đồ nướng uống rượu là đã luôn, ấm người luôn, haha,
    Mà quán còn cái món rau luộc chấm kho quẹt ăn ngon lắm, nhưng bị tép mỡ hơi mềm

Àh mà về giá vé, mình đi bên Thành Bưởi thấy TB đắt hơn bên Phương Trang đó chứ ta, tết năm ngoái mình đi ghế nằm thôi mà 290k đó
    Ghế nằm là hạng cao cấp nhất của TB đấy bạn. Ghế tiêu chuẩn như hạng VIP của máy bay. Ghế nằm chỉ có TB có và mỗi ngày chỉ có 2 chuyến.

david_jk's Avatar
    E chào NguyentpVu....bài e viết e chủ quan kệ e,chênh 5k cũng là mắc hơn...em yêu Bưởi,nên em dìm PT em tâng TB bác ah...e kết TB chỗ nó chạy như gió,hôk tốn quá nhìu thời gian!
    Bên fb tớ bị chém tơi tả vì văn ngắn,ý nông nhận thức kém,thô tục,kém thẩm mĩ mà lại còn ngông! Đầu tiên cám ơn AD Che rất nhìu đã đăng bài tớ nhé,nhưng lần sau AD đừng đăng nữa,mất hình ảnh diễn đàn,chỉ nên để ở nhà,bạn nào thích thì đọc coi như chia sẻ cái sự sướng với tớ...còn bố nào giáo điều quá,xl nhé,lượn ra hộ e,e viết ra đc,e sướng rồi,các bố thử suy xét cái e viết có lệch với mấy cái "đen tối" trong đầu các bố k? Hehe..chỉ là đầu e Đen,nên e viết nó đen,thế nhá....e chợ búa,nên văn phong,cách e phun dao nhả độc nó tục... Hề hề...chúc vui và trân trọng tất cả!
    E kh còn "ngươc đườg, ngược nắg để yêu anh"...Kh nhữg hờn ghen, bão giôg, khắc khoải
    E trở về giữa bộn bề, mê mải...Lối em đi, giờ ngược lối anh về.

harley's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi HinkeyAnhkiet Xem bài viết
    Mình sống ở Đà Lạt từ nhỏ , nhưng giờ vô Sài Gòn học rồi. Nghe các bạn review mà cũng háo hức gê... . Bạn nào có nhu cầu đi chơi ở Đà Lạt thì mình có thể góp ý cho các bạn những nơi đáng tham quan theo nhu cầu : đi ngắm cảnh , đi chơi tận hưởng , đi tìm hiểu , tham quan hay đơn giản là đi những điểm chụp hình đẹp. Những quán ăn đặc trưng , ăn chơi , ăn vặt , ăn no , ăn lạ....hehe đều có hết ha. Ai quan tâm thì inbox mình chỉ dẫn nhiệt tình cho nè. Kinh nghiệm tích lũy từ 2 chuyến tổ chức tour cho đám bạn đi chơi. hi
    Bác ơi... em đi Đà Lạt cũng nhiều lần, nhưng chưa lần nào được ngắm toàn cảnh hồ Tuyền Lâm cả... Sắp tới em lại đi... Không biết bác có biết cái view nào có thể ngắm hồ đẹp không ạ.... Chia sẻ e với...

BoNhật's Avatar
    bổ sung cho thớt, ban chiều ở cu đức đi thẳng vào là có 1 chỗ bán bánh tráng nướng ngay ngã tư, ngon nhất việt nam này lun. kaka

Tiểu Chu's Avatar
    Ôi, đọc review bạn viết, làm tớ cũng muốn đi Đà Lạt quá. Chưa bao giờ được đến đó í.
    Mà David cho tớ hỏi chi phí chuyến đi của bạn tầm bi nhiu được hem?
    Tks bạn.

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    hiuhiu, mình đang tính bỏ plan đi ĐL 30/4 này (vì vụ xe PT lật ngay đèo nghe ớn ớn ) mà coi bài rv của bạn xong chắc si nghĩ lại qá.

P/s: hóng rv ăn vặt của mem trên kia nữa chứ

ngocxitlonton's Avatar
    lời văn tả chân thực thể hiện được sự dốc núi qua câu "nói xin lỗi chứ ở mẹ nhà cho nhanh,leo dốc không,về thở bằng lỗ tai! " Hụt đà lạt hoài, phải làm 1 chuyến mới được, nhìn món thịt nướng ngói nó đã gì đâu

david_jk's Avatar
    Gửi Tiểu Chu...
    -Tớ đi lâu rùi nên cũng không nhớ rõ...nhưng ngoài tiền xe cố định rùi,và tiền ks ( Khoảng 200k/day) thì chi phí ăn uống, mướn xe cho 3 ngày rưỡi ở DL là khoảng hơn 500k/ngày/người...tại vì cơ bản tớ ăn uống liên tục và thích gì ăn đó!
    E kh còn "ngươc đườg, ngược nắg để yêu anh"...Kh nhữg hờn ghen, bão giôg, khắc khoải
    E trở về giữa bộn bề, mê mải...Lối em đi, giờ ngược lối anh về.

4/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/40 ... 234