Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14
Kết quả 1 đến 10 của 14

Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Ban đầu dự tính là khoảng tháng 2 sẽ làm 1 chuyến, nhưng do hứng đột xuất kèm với việc mún đi lúc vắng vắng để thoải mái tinh thần nên sáng hứng đi, chiều mua vé, 2 ngày sau xuất fát. Đi ngay cận Tết nên vé xe có mắc nhiều lắm k mình cũng k rõ

Phương Tiện
    Vì mình say xe siêu nặng, nên quyết định đi xe lửa cho khỏe, vừa k ói, vừa an toàn Xe lửa gửi theo xe máy, vé người là 176k/vé còn vé xe tay ga gửi theo là 153k/xe
    vEdxNzU - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

K hiểu tại Tết hay bt vẫn vậy, xe k có bọc gì, chỉ rút xăng rối bốc lên như gửi xe bt. Khuyên là gửi xe vừa fải thôi, gửi xe xịn qá xót. Mình đi thấy ngta gửi AB, Nouvo cũng nh, bt, k có thấy có vđề gì. Trừ 1 anh, hđó gửi theo chiếc môtô fân khối lớn, lúc đến ga thấy a đó lớn tiếng w bên bốc xe, xe ảnh bự quá để riêng, bị ngã, kêu hư dàn áo mấy chục tr, ai chịu trách nhiệm

Lên tàu bạn sẽ đc fát 1 ng 1 chai nước suối lạnh, kèm 1 khăn lạnh.
    ttJ4k0k - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    Hình chụp từ chỗ ngồi

Tới Ga Phan Thiết, đến trễ 45' thì fải, thấy dừng chờ tàu khác qua rồi mới đi nh lần nên mới trễ
    KaCOxsU - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    Ngày 1
    Sau khi ra lấy xe, các bạn chạy tàng tàng ra cửa, sẽ có cò, hỏi mua xăng. Khuyên là nên mua 1 ít để chạy vừa đủ ra cây xăng, chứ k bạn sẽ fải dắt bộ, mình là nạn nhân đây Ra quốc lộ, quẹo tay fải đi thẳng 1 chút sẽ thấy 1 cây xăng nằm bên tay trái.

Lấy xe ra mình chạy ra Tuyên Quang ăn cơm gà, đói quá nên lo ăn mà quên chụp hình 25k/dĩa, k rẻ, k mắc lắm, mình thích nước chấm, ngon, vừa ăn =p~

Sau khi ăn thì chạy thẳng ra Mũi Né Hòn Rơm, lần đầu đi lơ ngơ, kbiết vô đâu, lại thêm đi mùa vắng, vắng tanh
    Hình chụp trên đường đi, tới Mũi Né roài
    uvYL9Jp - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    u56tRdi - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Cúi cùng chọn đại 1 nhà nghỉ ở Hòn Rơm, gần Đồi Cát.
    3L4bfVw - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Đây là phòng của mình. 250k/ngày. Quên k chụp fòng, này xót lại là do mình bấm test camera, fòng chắc trên 15m2
    Dpmqapp - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    8qstOKD - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Phòng sạch sẽ, tv đời cũ, nhỏ, coi bé tí, hột Cơ mà ksao, mình kfải đi ra đây để nằm coi TV. Phòng ốc chỉ ở mức tb, ở đc. Cơ mà về độ hiếu khách thì fải nói tuyệt vời

Sau khi check in thì nghỉ trưa. Tầm chiều xuống biến dạo. Đường xuống biển có 1 nhà hoa giấy Đẹp
    FiGevzx - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    LvEPKpP - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Xuống đến biển, ta nói, vắng k 1 bóng người SƯớng gì đâu Vắng có cái sướng của vắng, mà đông có cái tốt của đông. Vắng thế này cgiác tự do, thoải mái, cơ mà k có hàng quán gì để ăn
    1 số cảnh biển
    Z4UN0yX - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    taldH1n - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

1 lúc sau có 1 2 a Tây xuất hiện
    d1H7XrX - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Lâu lâu có mấy chị hàng gánh đi ngang mời. Bánh bột lọc, hỏi kêu 20k, trả 15k em mua dùm Ăn ngon lắm 1 ngày ở Hòn Rơm mình toàn ăn bánh bột lọc mà vẫn k ngán, h còn thèm

Đi bộ dọc bờ biển có chỗ bán hải sản. Ghẹ 200k/kg, sò điệp 40k/kg, mua 1 mớ về ksạn tối làm tiệc
    Khuyên là k nên mua ở đây. Đc thì sáng các bạn ở PT, ghé sthị Coop ở PT mua vật dụng cần thiết, đc thì ghé chợ PT mua đồ ăn lun, ra đây làm ăn thôi. Mình sau này hỏi mới biết bị chém, tại chưa bh đi chợ x_x Sò điệp tầm 20k/kg thôi, ghẹ tùy loại.

Ksạn rất hiếu khách, mình nướng đồ ăn, ta cho mượn bàn ghế, a chủ còn lấy than vào bếp làm hồng than dùm mình, khỏi fải nhóm bếp, cho mượn chén dĩa đũa muỗng lun. Sáng hsau mình mua ghẹ, ksạn cũng luộc dùm lun, free hết
    mXeWqgx - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    iTumWmY - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    i0nr5NO - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Đi đồi cát hỏi chỗ giữ xe, anh tiếp tân cho 1 cái card kêu để xe ở đây, free lun, khỏi tốn tiền gửi xe
    Đồi cát lúc gần 6h chiều
    f2t7PLV - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Lúc 9h sáng
    OL7jgnQ - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Có mấy đứa nhóc bán ván trượt, có 1 đứa nc rất dễ thương. Mình thấy nhỏ mà cực, cho nó 5k,k đi ván trượt. Nó kêu đi đi, nó lấy 10k thôi, mình kêu lười leo lên leo xuống mệt lắm, nó kêu chị đi đi, em kéo chị lên Nchung là rất dthương,kfải tại mệt mình cũng ráng ủng hộ rồi

Ngày 2
    Khoảng 8h mình ra dạo biển 1 lần nữa rồi chuẩn bị trả fòng về TP Phan Thiết.
    lUaSC5x - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    iZMQSES - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Chạy khoảng 45' là về đến TP, đường đẹp, vắng teo, lâu lâu 1 có 1 ng xuất hiện

Mình ở ksạn gần cv đồi dương.200k/fòng máy lạnh.
    cOetECH - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    bXlGBqn - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    PJ0VnvC - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Trưa ra chợ tạm PT mua đồ ăn để chiều ra cv biển Đồi Dương nướng đồ ăn, tại mình lỡ mua 1 mớ ghẹ ở Hòn Rơm rồi x_x Chứ k tối các bạn nên ra sông Cà Ty ăn. Ăn xôi vịt trong chợ, 20k/dĩa, nước chấm cũng giống cơm gà ở Tuyên Quang
    5yqZWJ9 - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    DdcGcCE - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Chiều mình ra biển cviên Đồi Dương nướng đồ ăn, k có chụp hình x_x

Tối ăn bánh căn gần chợ tạm PT, từ Cầu Lê Hồng Phong hướng về chợ Phan Thiết , bạn đi thẳng xuống sẽ thấy mắt kính Eden, bà này bán ngay đó, vỉa hè thôi. Ăn cũng đc,20k/tô đầy đủ, k hợp w mình hay sao í, thấy hơi ngán x_x
    kdKul9i - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    bDIVIjn - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    dycOnWk - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Ăn xong thèm trái cây ăn cho mát, chạy về Nguyễn Tất Thành, ăn trái cây sinh tố ở quán trước Viện Kiểm Sát, quán tên Giao thì phải :-?
    e1ICQCh - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    ZF3BVky - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    Ngày 3
    Ăn sáng Mì Quảng vịt số 129 Trần Phú, mà hôm đó là ngày cúi cùng nó bán ở đây, chuyển về địa chỉ nào đó mình quên rồi x_x Có chụp tiệm bằng dt mà thẻ nhớ hư, mất hết cmnr

Ăn xong về ghé mua cafe sữa đá trên đường Nguyễn Tất Thành mang ra biển uống, đc cho bịch trà đá nữa, cafe sữa, ngon, 10k, trà đá free cũng ngon
    yy1xwF5 - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    bAG4vIa - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Ăn xong ra biển tắm biển trước khi về SG
    S9YvWbB - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    Ima1vJF - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Này chụp ngược sáng
    wbIS60U - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Tắm xong sửa soạn ra ga, ghé ăn cơm bình dân, về lại SG
    R59IBzm - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Kết thúc chuyến đi

Mình còn nhiều chỗ mún đi mà chưa có thời gian, nhiều món mún ăn cũng chưa ăn đc, chẳng hạn nem thịt nướng, bánh tráng, răng mực nên chắc sẽ còn đi lại 1 lần nữa trong tgian k xa
    Đây là bản đồ ẩm thực mình sưu tầm đc trên mạng
    ZQQhcFR - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

Àh, mình hỏi dân địa phương trong chợ PT sau khi làm quen, ngta nói ở PT mua hsản rẻ, sáng or chiều, có thể ra bờ kè gần trường Dục Thanh :-? Mình chưa đi nên cũng k rõ, nếu lần sau có dịp sẽ rv kĩ hơn
    Lần sửa cuối bởi gemini92, ngày 19-03-2014 lúc 07:00 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Dự định đi Phan Thiết bằng xe lửa từ rất lâu vẫn chưa thực hiện đc

, vé người là 176k/vé còn vé xe tay ga gửi theo là 153k/xe
    giá cả ổn quá, cho mình hỏi là đi bao nhiêu tiếng thì tới? nhanh hơn đi xe du lịch thông thường ko?

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Dự định đi Phan Thiết bằng xe lửa từ rất lâu vẫn chưa thực hiện đc

giá cả ổn quá, cho mình hỏi là đi bao nhiêu tiếng thì tới? nhanh hơn đi xe du lịch thông thường ko?
    Theo giờ trên vé là tầm 10h20 tới, mà bt cũng vậy hay tại em đi nhầm lúc gần Tết cũng k rõ, tàu dừng chờ tàu khác qua rồi mới đi, nhiều lần vậy, cúi cùng trễ 1h, tàu fát loa xlỗi nữa 6h50 chạy, 11h15 mới tới x_x Tính ra nh khi lâu hơn đi xe ngoài í, mà em say xe, đi xe lửa nó khỏe, đi về ok, k ói, nên đây là best choice w em

thanks bài của chủ thớt nhá. Đó giờ mới đi Phan Thiết 01 lần ah. Xem bộ phải tranh thủ đi thôi, kèo càng lâu càng ko có sức heheh

kaitokid's Avatar
    Đang ở
    Phú Nhuận, TPHCM
    Phòng ở Hòa Bình 2 mình đi vào tháng 11 có 80k phòng quạt, và 150k phòng lạnh thui bạn ah.

176k có vẻ rẻ hơn xe phương trang, mà đi xe lửa an toàn hơn nhiều,
    thanks chủ thớt ... sẽ có 1 ngày quay lại phan thiết

Trích dẫn Gửi bởi tamcbt Xem bài viết
    176k có vẻ rẻ hơn xe phương trang, mà đi xe lửa an toàn hơn nhiều,
    thanks chủ thớt ... sẽ có 1 ngày quay lại phan thiết
    đợt mình đi gần Tết, lúc đi về nh bạn cbị về quê nge giá xe lửa kêu mắc hơn vé ptrang khoảng 20 30k, cơ mà an toàn hơn nh đi chơi qtrọng là fải an toàn, k làm gd lo lắng

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi kaitokid Xem bài viết
    Phòng ở Hòa Bình 2 mình đi vào tháng 11 có 80k phòng quạt, và 150k phòng lạnh thui bạn ah.
    chắc mình bị chém rồi =.=

Aino's Avatar
    thanks bài reiview cực kỳ chi tiết và có ích của bạn. mình cũng chuẩn bị đi Phan Thiết đây. do mua vé trễ nên giờ chưa book dc phòng trước/
    p/s: lần sau bạn chèn icon vào bài ít ít thôi nhé, nhiều quá nhìn rối bài review và cảm giác thông tin ko chính xác

mình mua vé ngồi cứng điều hòa, Sài Gòn Phan Thiết 111k, Phan Thiết Sài Gòn là 131k (nếu chọn ko điều hòa sẽ rẻ hơn) phí dịch vụ +10k/1 vé, kèm namecard chỗ đại lý bán vé

ve xe lua phan thiet sai gon - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm

ĐẶngNGô's Avatar
    Bài review chất lượng quá
    Nhóm mình cũng đi dịp Tết tầm mùng 7
    Ban đầu bàn đi xe lửa nhưng do cận ngày quá không mua kịp vé đành chuyển sang xe khách
    Xuống xe 1 cái là cử 1 nhóm thuê xe , 1 nhóm về khách sạn nhận phòng
    Ngày đầu ở thành phố PT , ngày sau mới ra Hòn Rơm , tối hôm sau Hòn Rơm chán quá lại ngược về PT chơi
    Do lần đầu đi chưa có kinh nghiệm gì hết nên không thưởng thức được đặc sản gì hết , có tí tiếc nuối mà bù lại đi chơi thì vui
    Chuyến này được 2 trải nghiệm lần đầu trong đời :
    1 là chạy xe từ Bàu Trắng về Hòn rơm trong đêm tối 6h , đường k 1 bóng đèn
    2 là chạy ngược từ Hòn Rơm về TP Phan Thiết lúc 9h tối , 11h mấy mới về đến phòng vừa lạnh vừa sợ xe hết xăng bất tử ( xe mướn toàn nouvo đời đầu với atila )
    Nói chung chuyến đi này toàn chỉ có chạy với chạy xe thôi , hehe
    Mà công nhận mùa này ít khách du lịch thiệt , Hòn Rơm vắng hoe
    Lần sửa cuối bởi ĐẶngNGô, ngày 22-04-2014 lúc 09:20 PM.

Trích dẫn Gửi bởi ĐẶngNGô Xem bài viết
    Bài review chất lượng quá
    Nhóm mình cũng đi dịp Tết tầm mùng 7
    Ban đầu bàn đi xe lửa nhưng do cận ngày quá không mua kịp vé đành chuyển sang xe khách
    Xuống xe 1 cái là cử 1 nhóm thuê xe , 1 nhóm về khách sạn nhận phòng
    Ngày đầu ở thành phố PT , ngày sau mới ra Hòn Rơm , tối hôm sau Hòn Rơm chán quá lại ngược về PT chơi
    Do lần đầu đi chưa có kinh nghiệm gì hết nên không thưởng thức được đặc sản gì hết , có tí tiếc nuối mà bù lại đi chơi thì vui
    Chuyến này được 2 trải nghiệm lần đầu trong đời :
    1 là chạy xe từ Bàu Trắng về Hòn rơm trong đêm tối 6h , đường k 1 bóng đèn
    2 là chạy ngược từ Hòn Rơm về TP Phan Thiết lúc 9h tối , 11h mấy mới về đến phòng vừa lạnh vừa sợ xe hết xăng bất tử ( xe mướn toàn nouvo đời đầu với atila )
    Nói chung chuyến đi này toàn chỉ có chạy với chạy xe thôi , hehe
    Mà công nhận mùa này ít khách du lịch thiệt , Hòn Rơm vắng hoe
    mình cũng trải nghiệm chạy xe ở Hòn Rơn 6h tối k 1 bóng đèn đường, vắng hoe =.=
    Về đến ksạn thì đèn đường mới bật, quá nhọ

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Aino Xem bài viết
    thanks bài reiview cực kỳ chi tiết và có ích của bạn. mình cũng chuẩn bị đi Phan Thiết đây. do mua vé trễ nên giờ chưa book dc phòng trước/
    p/s: lần sau bạn chèn icon vào bài ít ít thôi nhé, nhiều quá nhìn rối bài review và cảm giác thông tin ko chính xác

mình mua vé ngồi cứng điều hòa, Sài Gòn Phan Thiết 111k, Phan Thiết Sài Gòn là 131k (nếu chọn ko điều hòa sẽ rẻ hơn) phí dịch vụ +10k/1 vé, kèm namecard chỗ đại lý bán vé

ve xe lua phan thiet sai gon - Review Phan Thiết - Hòn Rơm 3 ngày 2 đêm
    đi về rv ngen bạn
    mình viết nên nhớ lại => có nh emo tự cười bản thân í mà, chứ thông tin thì mình có sao viết vậy thôi, k có ý đùa cợt =.=

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14