[Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16
Kết quả 1 đến 10 của 16
    geya's Avatar

[Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    Đánh giá bài viết:5/5

Phương tiện đi lại: Mình đi của VNairline, giá tuy có đắt hơn các hãng khác nhưng mình hoàn toàn hài lòng, vì trước giờ không bao giờ ưng "hàng không giá rẻ". Vé 1 người bao gồm cả thuế, cả đi cả về tầm khoảng 2tr (mình đi 25 Tết).
    Khách sạn: Mình chọn Eden resort, nằm ngay đường Trần Hưng Đạo, khá gần sân bay nhưng lại khá xa trung tâm thị trấn Đông Dương, được cái này mất cái kia, nên cũng không có gì phàn nàn. Mình book trực tiếp với khách sạn, nên cũng không deal được giá rẻ. Tầm 3tr/1 đêm phòng deluxe rất bình thường.

Đầu tiên phải kể đến dịch vụ của Eden, rất chuyên nghiệp và niềm nở. Có xe đưa rước sân bay, xe 4 chỗ nên không dồn khách. trước khi lên máy bay, nhân viên gọi điện confirm, vừa xuống sân bay, nhân viên cũng gọi điện thông báo là đang đứng trước cổng chờ.

Về sân bay Phú Quốc, mình khá bất ngờ, sạch sẽ, chỉnh chu và không xô bồ xô bộn như Tân Sơn Nhất. Đây cũng là sân bay quốc tế nhé, nhưng đa phần là bay sang các nước láng giềng.

ePX6Vq1eWoSH4p9x5gSBmEWdCkgCcYu3Nva2de6wRPM=w733 h550 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8325 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Về khách sạn check in thì có hơi bực mình một tẹo. Sảnh đón khách rất lớn, nhân viên niềm nở, tươi cười chào khách, nhưng lại không cho khách check in tại sảnh mà yêu cầu đi bộ 1 quãng vào check in trong nhà hàng @@. vào tới nhà hàng thì lại được yêu cầu leo lầu lên tầng trên vì anh quản lý đang ở trên đó @@. Cũng đang định bụng cằn nhằn rồi, nhưng thấy cũng nhiều người chung số phận như mình nên đành lặng lẽ theo nhân viên lên lầu check in ở quầy thu ngân của nhà hàng T_T.

Check in xong thì được mời ngồi dùng nước welcome drink. Vì mình bay khá sớm, tới khách sạn tầm 9h30 nên đã chuẩn bị sẵn tâm lý ngồi đợi đến 2h mới được nhận phòng. nhưng không, uống chưa xong ly nước thì nhân viên đã thông báo có phòng cho anh chị rồi, nên là phấn khởi quá, quên ngay cái sự bực bội vì phải đi lòng vòng check in.

IMG 8099 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Nước trà gừng uống ok, nhưng cái bánh mặn kế bên thì đúng là ác mộng. Bánh vị cá, phần kem phía trên có vị tanh tanh beo béo, khó nuốt lắm.

Vì phòng mình là phòng deluxe nên cũng chả mong đợi gì về mặt nội thất, tuy nhiên, khung cảnh bên trong tòa nhà thì nhìn như chung cư, về điểm này thì mình có tí thất vọng.

IMG 8306 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Bên ngoài thì Eden là 1 trong những resort chịu khó đầu tiên vào khoảng cây xanh nhất mà mình từng đi. Nhìn đâu cũng thấy xanh mướt 1 màu.

Mt9BDFzo3QPiODKOET5rhyejtGNBQcYuxEKa7H3opCg=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Bể bơi của Eden thì được mệnh danh là to đẹp nhất PQ rồi, nhưng với mình thì ko thật sự ấn tượng lắm.

IMG 8129 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8130 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Bãi biển riêng của Eden thì đúng là rất đẹp, sạch sẽ, nước trong, nhìn thấy cả cá bơi lội bên dưới. Khăn và nệm của resort cũng khá sạch. Tuy nhiên là, mình thấy ít khách VN lắm, cả bãi biển toàn khách nước ngoài.

Ow92mLpeq83 QT3MUZweG96aAo9qDJY9MYzLIHHnU0Y=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8118 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8119 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    iVMP gKHSLu uDpKifzzqkw5ZPu3IliGxsQznnZhfcw=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Đây là lần đầu tiên mình đi PQ, nên cũng tham khảo khá nhiều ý kiến của mọi người trong việc chọn resort. Lúc đầu mình định bụng book Chen sea với giá 5 tr/1 đêm, nhưng do quyết định thuê xe máy đi khảo nghiệm nhiều thứ bên ngoài nên chuyển sang Eden, giá cả vừa phải và dịch vụ thì luôn được vote 5*. Và mình hoàn toàn hài lòng với quyết định này. Nhân viên của resort là 1 điểm cộng rất lớn. Bất kể lúc nào mình gặp nhân viên đều thấy họ cười và chào từ xa. Ăn uống trong nhà hàng luôn có quản lý ra hỏi thăm, xem món ăn thế nào, có cần gì nữa không? ở đây bao lâu rồi? Có tính đi đâu tham quan không?

Buổi tối ở Eden có phục vụ cocktail miễn phí, mỗi ngày 1 chủ đề, từ 7h đến 9h. Mình ở 3 hôm thì bữa đầu tiên là các loại mocktail không rượu, bữa sau là các loại rượu vang, bữa cuối thì mình ko biết do không dùng. Uống thoải mái nhé.

Dfk9LJX2qfuxDrsZlozaY7F cahaPqpkTv9uV3wrZFM=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8252 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Ngồi ở quầy bar, vừa uống vừa nghe ban nhạc hát live, gió biển thốc vào mặt, cảm giác rất tuyệt.

KTzRtiEwAidqQDh2us9ulD9qnNJBQPbAU6VS47L0kZw=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8161 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Về phần ăn sáng thì resort đáp ứng đủ yêu cầu thôi chứ cũng không có gì đặc sắc. Món việt thì tuy có đổi món mỗi ngày nhưng chung quy lại cũng chỉ là bánh ướt, cơm chiên, bún cá, há cảo, mấy loại rau hấp. Món tây thì có egg station chiên các loại trứng oppla, opplet, trứng bát... không thì bánh mì ăn với mứt, jambon, ngũ cốc ăn kèm sữa... Bánh ngọt và trái cây tráng miệng cũng tạm ổn. Yaourt khá ngon nhưng ngược lại mousse au chocolat thì cứng lắm, như ăn chocolat thanh. Rất thất vọng với món này. Nước uống thì có sữa tươi, nước ép cam và dưa hấu. Cà phê và trà thì vừa ngồi vào bàn là phục vụ đã hỏi và mang lên cho mình rồi.

Nhà hàng bên tay trái, đối diện với biển. Không gian mở nên rất thoáng mát. Nhà hàng mở cửa từ 7h và đến 10h mình vẫn thấy còn đang phục vụ khách dậy muộn, xuống ăn sáng muộn.

NXSxPU3YC Fi7SsgIn3MYx5e4t8Nmg2xikUVlYQVjR0=w413 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    UQ6ZnObZfA1fCxqm3gSsEMyFGQyFxo33dx2I3vnpQ84=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    CwOpTrhjU5gcsILgWhSzjlYVN6nWQVlEv g qLXkJMg=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    zjBiF3RpDZxgvjW70ctjyvW0GkJ9lzKll1ZoI65 Ncs=w413 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
     S7g7sHd89M1z28U5Ww lwlnQiqgHpcKoPz2e6NJLxY=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8187 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    aKWoAGBf8hHrJQAxUgPWPKRUq34t Gz54jAt1c49OrY=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Mình cũng đã thử cả ăn trưa và ăn tối trong resort, chất lượng và giá cả ok. Do ăn sáng trễ và no, nên bữa trưa, mình chỉ gọi hamburger.

IMG 8320 001 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

1 phần như thế này là 190k kể cả thuế rồi thì phải. Miếng bò rất ngon nhưng khoai tây thì là loại đông lạnh, không có gì đặc sắc.

Nhà hàng có bàn ngồi bên ngoài, dưới tán dừa, đối diện trực tiếp với bãi biễn, mình thích lắm.

36PqYF31RgKdHHAA2VO8KRMhWzyEYCl8sH6q Nd34CE=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Ăn tối thì rất lãng mạn, bàn phải đặt trước vì thường là được book hết sẵn từ sáng.

IMG 8288 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Phía bên trái, chỗ mấy dải đèn sáng trưng là sân khấu hát nhạc live mỗi tối. Nhạc countries là chủ yếu. Ban đêm mà ngồi chỗ này, gió biển thổi vào lạnh kinh lên được. Nếu đặt bàn tình nhân thì sẽ được nhân viên kê ra sát biển hơn, xung quanh thắp nến hình trái tim, lãng mạn lắm. Nhưng mình thấy nổi quá, nên ngồi đây chung với mọi người là được rồi.

Mình gọi 2 ly mocktail như thế này tầm 85k sau thuế

ZcmUX8BZhGuiXqAGfVPiOYNDHenBdo2KFRcrsZ6kleQ=w413 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Pha vừa miệng lắm, nhưng vị thì giống hoàn toàn với phần mocktail free phía trên, nên cứ tiếc mãi, tối qua không uống nhiều thêm chút Ngồi nhìn người ta pha chế thì thấy dùng hoàn toàn bằng trái cây tươi xay ra rồi lọc, chứ không dùng nước ép bán trong siêu thị đâu ạ.

Phần bánh mì dọn free ra ăn nhẹ trong khi chờ món

IMG 8292 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Nhà mình có gọi 1 phần chả giò ăn khai vị nhưng quên chụp hình mất rồi. Bữa chính thì mình gọi pad thái và bò bún (bò nướng xả). Menu có Tây có Ta nhưng nhà mình chỉ chọn món Ta do quá ngán món Tây. Cả 2 món đều ngon, nhưng bò ngon hơn hẳn. Cũng giống phần burger mình ăn trưa, bò ở đây dùng thịt rất tươi, mềm, nêm nếm vừa miệng, nướng vừa lửa, nên nói chung là parfait.

IMG 8293 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8294 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Tráng miệng thì mình gọi món bánh crepe nhưng phục vụ khuyên nên dùng món này, món này thì sẽ ngon hơn, nên ok, mình nghe theo phục vụ.

Bánh táo ăn với kem
    IMG 8296 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Xoài đút lò

CgAi5RCwh9VYriTDhlzT51Cot0Dt8WjnFyCpVEN Kc=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Ngon tuyệt vời ông mặt trời. Cả bữa ăn cho 2 vc, tốn gần 1tr500 thôi nhưng rất no và thỏa mãn.

-----------------------------------------------------

Giờ đến phần ăn chơi bên ngoài nhé.

Để tiện cho việc đi lại, mình thuê xe máy. Mình gọi điện thuê xe của chú Bảy 0919397450, gọi cái chú mang xe đến rồi đi về, chả phải cược cái gì cả, lúc nào dùng xong thì gọi chú đến lấy, 120K/ngày xe số, 150k/ngày xe ga, dùng liên tục, ko phải trả hàng ngày. Hôm mình gọi thì chú hết xe tay ga rồi, nhưng mình ko chạy được xe máy nên 1, 2 đòi xe tay ga mà phải 150cc vì chồng mình chạy xe máy không quen, lại nặng cân, đường xá ở PQ lại chẳng đẹp đẽ bằng phẳng gì nên mình nhất quyết đòi đi xe như thế. Chú 7 cũng ráng kiếm cho mình, nhờ người mang tới resort, đợi mình 30' vì mình đang bận tắm Mình thuê lúc 4h chiều ngày thứ 5, trả xe lúc 4h chiều ngày thứ 7, chú tính mình 400k. Đúng ngày đúng giờ chú đến lấy xe, mình chả phải gọi điện, mà gọi cho chú ấy, chú tắt máy, gọi lại cho mình. Lần nào cũng vậy nên về điểm này, mình vote dịch vụ của chú 10* luôn

Ở Phú Quốc có 3 hướng đi để tham quan :
    - Phía Đông Đảo bao gồm : Vườn Tiêu, Rượu Sim, Chùa Hùng Long Tự, Suối Tranh, Làng Chài Hàm Ninh
    - Phía Nam Đảo bao gồm : Cơ sở nuôi cấy Ngọc Trai, Nhà Tù Phú Quốc, Bãi Sao, Nước Mắm Phụng HƯng (tuyến này có thể kết hợp thêm chương trình Câu Cá Lặn Ngắm San Hô).
    - Phía Bắc Đảo bao gồm : Tham quan Rừng Nguyên Sinh, Đền Thờ Nguyễn Trung Trực, Bãi Dài

Eden nằm cuối đường Trần Hưng Đạo. Trên con đường Trần Hưng Đạo giờ mở ra khá nhiều quán ăn, barbecue... kiểu tây rất vui, nhạc xập xình như kiểu bar Sailing Club ở Nha Trang. Mình tiếc quá vì chỉ ở có 3 đêm, 1 đêm ăn trong resort, 1 đêm ăn ở Dương Đông, 1 đêm ăn ở Hàm Ninh nên chẳng còn đêm nào để thử các hàng quán ở con đường này.

Từ Eden ra thị trấn Dương ĐÔng cứ thẳng 1 đường Trần Hưng Đạo, đường mới rất dễ đi, tầm 15' là tới. Mình ăn tối đón hoàng hôn ở quán Sông Xanh đường 30/4. Quán nằm ngay cửa sông, gió mát, view đẹp, nơi lý tưởng để ngắm hoàng hôn.

8xNqLv819xGoi1TUCJMh1IZYu6V2pNPLLc dsfdLOfI=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8132 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8134 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    TSUnQ5Nm6Y3K0M5yCT41dJHcHRKMWKRGPRFI6lbY11E=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Ở đây ngon nhất là cá nhám sả nghệ, lẩu đầu lòng cá Bớp, gỏi cá trích... nhưng mình không gọi vì không hảo cá. mình gọi mực chiên dòn, và mì xào dòn hải sản. Dĩa mực trứng 80k rất tươi, phục vụ có ngỏ lời bảo mình nên chọn hấp gừng thì sẽ thưởng thức hết vị ngọt của mực, nhưng mình thích chiên xào nên kiên quyết chiên dòn, dĩa mì 120k thì quá khổ nên ăn mãi không hết, chả còn bụng để thử món gì khác

IMG 8140 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    xf DzDWSPbJFKGYMpUxdOO9l VS6HyhCfuowX15sDy0=w1044 h531 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

hoàng hôn buông xuống

eOtw2nl1unGxIpoB k2c1DBhypgdQCLc hlEhGBl1Uo=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Ăn uống no nê, mình đi dạo chợ đêm Dinh Cậu. hàng quán ở đây chèo kéo kinh quá, may mà không vào đây ăn. Đi dạo lòng vòng mua cây kem ăn cho vui miệng. 28k/1 cục kem kg. chả ngon gì mà méo xệch mặt vì tiếc tiền

n3ACYCCRHedX9F8x MZkM1UO2Q26FMlPzH0qf1DeEOQ=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Bên hông chợ đêm là biển, người dân tắm nhiều lắm, chung quanh đầy rẫy xe bán kem, cá viên chiên, trái cây, vui lắm.

IMG 8151 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Bữa sau mình đi Bãi Sao, recommend mọi người đến đây nhé, đường xá đi lại có vất vả, nhưng đáng công lắm nhé. Mình đi đường nguyễn văn cừ xuống bãi sao, đường này vừa được làm lại để ra sân bay nên đẹp lắm, qua khỏi đoạn đường này thì ôi thôi ác mộng cuộc đời.

5lINCOqcWAttfYvwBKvmdyuTeTmcpPv kOwcYyf 7bM=w413 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    20140123 100142 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    20140123 100148 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    9yS6HQ0Pn8P3LTKYvGZSe 72dXq0ZcgHnzeq0dYxT7k=w413 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Đường đất, đường đá đủ cả, chỉ mỗi đường nhựa là có mỗi 1 đoạn tí tẹo đang thi công. Nhưng cảm giác trèo đèo lội suối thế này cũng tuyệt lắm cả nhà ạ. Mọi người nên tranh thủ đi trước khi cả Phú Quốc chỉ toàn đường nhựa, oto taxi chạy băng băng nhé.

Bãi Sao đây ạ, đẹp quá đi mất, nắng vàng, cát trắng, biển xanh, hoang sơ lắm nhé. Mình thấy còn đẹp hơn biển Đà Nẵng.

Xung quanh bãi Sao có 3 khu nhà hàng, dịch vụ, nhưng mình thấy khách tập trung nhiều nhất ở khu Mỹ Lan. Mình có gọi 1 chén soup ở đó, khoảng tầm 45k, ăn cũng vừa miệng, nhiều hải sản.

Mình còn muốn đi bãi Khem vì nghe đồn đẹp hơn bãi Sao nhưng nằm trong khu doanh trại bộ đội nên họ không cho người nước ngoài vào. Tiếc thật đấy.

Tối về mình ghé hàm ninh ăn hải sản. Ở đây nổi tiếng nhất là quán Sông Lê. Quán này nằm ngay trên biển luôn, như mấy nhà ven sông vậy đó.

8a SGKQAQCKfqnhdSI3NTke GBxv5ic yB WvwJPzGc=w733 h550 no - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8238 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8239 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8240 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Chạy ra đây ăn hải sản thôi chứ mình chẳng thấy có gì đáng tham quan ở đây hết. Có mỗi khu chợ là sầm uất, nhưng đến tầm 5-6h thì cũng chả còn ai.

Hải sản ở đây ngon tuyệt vời. Ghẹ rất ngọt thịt, tầm 250k - 300k/kg. Mực 120k/dĩa, cơm chiên tỏi tầm 50-60k gì đó.

IMG 8241 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    IMG 8242 - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết

Mình có tham khảo giá các tour đi câu mực, lặn ngắm san hô nhưng do không có thời gian nên cũng chả kịp đi. Mình post lên cho mọi người tham khảo nhé. Tour của Red River luôn có giá tốt nhất, John tour thì cũng tạm ổn.
    Lần sửa cuối bởi geya, ngày 11-04-2014 lúc 02:55 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Sân bay Phú Quốc giờ hiện đại sạch sẽ quá. Hồi xưa mình đi thấy ghê lắm hồi xưa nhớ đi PQ rất chán chẳng có gì hay hết... mà giờ cũng thay đổi quá nhiều.

Ý mà để ý anh Tây trong bài review nha ) xin 500đ hình chân dung đc hông? hihí

tamcda88's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Sân bay Phú Quốc giờ hiện đại sạch sẽ quá. Hồi xưa mình đi thấy ghê lắm hồi xưa nhớ đi PQ rất chán chẳng có gì hay hết... mà giờ cũng thay đổi quá nhiều.

có ai méc chồng chê đi, chê hóng trai này lmao - [Review] Phú Quốc - những ngày giáp Tết
    Cài win dạo ở Hóc Môn

Thanks bài chia sẻ của chủ thớt. Mình chưa đi PQ bao giờ nên chỉ xin lưu thông tin lại để làm kinh nghiệm mai mốt đi thoai.
    P/s: cũng nhìu chiện -> xin 600đ hình vc chủ thớt luôn hé hé ( thấy cái dáng chỗ biển, cũng xinh nhở ^^)

geya's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi besuhao Xem bài viết
    P/s: cũng nhìu chiện -> xin 600đ hình vc chủ thớt luôn hé hé ( thấy cái dáng chỗ biển, cũng xinh nhở ^^)
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết

Bao công phu ngồi lựa hình để ko dính mặt mũi cả hai mới gom được chừng ấy tấm đấy ^^

louiskoo287's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Bạn up bảng giá đi câu mực lặn biển ngắm san hô đi, tháng 10 này mình đi nè.

Có 1 điều ở phú quốc mà bạn cần thử đó là ngắm cả mặt trời mọc và mặt trời lặn, vì đảo nhỏ nên buổi sáng bạn có thể ngắm mặt trời mọc ở phía đông đảo, buổi chiều đi về phía tây đảo thì sẽ ngắm được mặt trời lặn. Mà khu vực biển phía tây vắng và hoang sơ lắm nên rất đẹp

carter nguyễn's Avatar
    Híhis, tối nay đi phú quốc h mới thấy bài này,tks bạn nha,mình cũng tham khảo mấy tour thấy john's tour ổn lại đc khen nhiều nên cũng book chỗ này luôn nek
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

Bài chia sẻ của bạn hay quá, 2 tuần nữa vc mình đưa bố mẹ xuống đây chơi nghỉ ngơi cho ông bà thư giản tí, cũng đang đắn đo không biết chọn khách sạn hay resort, đọc bài của bạn xong mình có tìm trên mạng thấy trang này hỗ trợ book phòng bên eden mà giá ok nè Eden Resort Phú Quốc - Yesgo.vn
    Mọi người cho mình lời khuyên có nên book bên này không. Lần trước có book 1 lần trên trang này, thấy làm việc cũng nhanh gọn lẹ. chỉ sợ có phân biệt đối xử thì hỏng cả chuyến đi của bố mẹ . Nhưng tiết kiệm dc tí tiền thì mình cũng muốn lắm
    Lần sửa cuối bởi Tom&jerry, ngày 07-04-2016 lúc 09:18 AM.

Chẳng biết 2 năm rồi Phú Quốc có thay đổi gì không chứ lần trước đi dịch vụ chán cực

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16