review update Bình Ba tháng 3/2014 - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/73 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 73/73
Kết quả 21 đến 30 của 73
    trandn's Avatar
    giá tôm hùm ngộp mà bạn ghi là tôm hùm ngộp hay tôm hùm sống? Nếu là tôm hùm ngộp thì...hết rẻ rùi !!!

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    Trích dẫn Gửi bởi trandn Xem bài viết
    giá tôm hùm ngộp mà bạn ghi là tôm hùm ngộp hay tôm hùm sống? Nếu là tôm hùm ngộp thì...hết rẻ rùi !!!
    uh giá tôm hùm giờ nó lên giá mà ai nói tôm hùm rẻ nữa đâu, cũng cả triệu bạc đó, mà q chẳng rành ba giá tôm hùm nha, có lúc nghe ngta nói tôm ngộp triệu, có lúc nghe tôm sống gì mà 1tr4 j từa lưa, rùi nghe nói tôm sống mà giá 1trieu mấy thì tôm chỉ có mấy lạng, tôm trên 1kg mà tôm sống fai 2trieu mấy, ôi thôi mệt Quậy chả quan tâm, nào giờ Quậy đi chả bao giờ mua tôm hùm, trọn gói ngta lo có món đó lun rùi, chỉ việc ăn thôi hehe
    4 QUẬY - 098.491.7850
    fb: https://www.facebook.com/diem.tran.1610

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    Trích dẫn Gửi bởi hoanglong0712 Xem bài viết
    Bạn gái cho hỏi là bạn đi vậy là theo tour hay là tự mình tổ chức , mình đi có 2 ng sợ k dc giảm giá như bạn , đi 2 ng khoảng 3 ngày 2 đêm thì đem theo bao nhiêu lít máu là đủ ? bạn có số dt của chủ nhà trên đảo k , mình ra đó lơ ngơ chắc bị chém chết
    khi nào bạn đi, bạn chat với Quậy sẽ hướng dẫn cho bạn thông tin chi tiết yên tâm ko ai chém được bạn đâu hehe nếu ở đó 2 đêm thì thêm khoảng 300k thì fai, bạn đi cuối tuần đó, cuối tuần nào cũng có khách để ghép chung, nên đi ít thì giá cũng như Quậy vậy đó hihi

nick yahoo Quậy: ndm10vn
    4 QUẬY - 098.491.7850

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    Trích dẫn Gửi bởi vanness308 Xem bài viết
    mình hơi thắc mắc chút , bạn đi xe phương nam ra cam ranh thôi , vậy ai lo vụ nhà ở cho mấy bạn và còn thuyền đi chơi và xe nữa , up giá cả nhà ở và tiền muốn thuyền chỏ đi chơi luôn đi bạn
    trời , Quậy ghi review chi tiết giá tiền bao gồm gì mà bạn ko hiểu hả?

Quậy đã nói 1 triệu trên đảo là người dân ở đó lo cho mình trọn gói luôn

chương trình Quậy đi trọn gói là 1 triệu/người, bao gồm: nhà ở, ăn 3 bữa chính (bữa trưa trên bè, bữa tối bãi biển có tôm hùm, bữa cơm trưa ngày về) , karaoke lửa trại bãi biển, xe máy tham quan vòng đảo, tàu chở đi ngắm san hô.
    4 QUẬY - 098.491.7850

HuyRòm's Avatar
    1tr/1ng hả? Muốn đặt xe Phương Nam j` đó thì đặt ở đâu bạn

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    Trích dẫn Gửi bởi HuyRòm Xem bài viết
    1tr/1ng hả? Muốn đặt xe Phương Nam j` đó thì đặt ở đâu bạn
    khi nào bạn đi? có gì pm yahoo Quậy sẽ hướng dẫn và cho thông tin chi tiết nhé

nick yahoo: ndm10vn

hoặc nhắn viber, zalo: 0984917850

4 QUẬY - 098.491.7850

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    vậy nếu mình đi riêng lẻ 2 người thì sao bạn , vì mình chỉ thích đi riêng thôi ko thích ở ghép nhà hay đi chung với ai hết , giá cả ra sao bạn .
    bạn ơi, bạn đi 2 người, mà đi giữa tuần thì chỉ có 2 người thôi, thì sẽ ko ăn tối bãi biển và karaoke được nha bạn, còn bạn đi cuối tuần, thì đi ghép chung với nhiều người khác, nhưng chỉ đi chung tàu đi lặn, và ăn uống chung thôi, chứ không có ngủ chung nha bạn nên cũng không đụng chạm j đâu đừng ngại , 2 người ngủ phòng riêng thì thêm tiền phòng thôi bạn
    4 QUẬY - 098.491.7850

Romeo Haas's Avatar
    vậy nếu mình đi riêng lẻ 2 người thì sao bạn , vì mình chỉ thích đi riêng thôi ko thích ở ghép nhà hay đi chung với ai hết , giá cả ra sao bạn .
    Mình có quen 1 anh ng trên đảo, ko phải dân làm du lịch, sống rất thật tình. 2 vc mình đi ra ở nhà anh chị, ăn chung. Anh chi chẳng lấy tiền chỉ có tiền mua hải sản và tôm hùm thì mua giúp mình, lần đó mình ăn 650g tôm hùm, 1 con cá nướng, nhum 4 con, ốc, hết 600k, tự đi chi phi rẻ hơn là đi tour nhiều.

-----------------------------------------------------

Mình đi tháng 12/2013

Trích dẫn Gửi bởi hoanglong0712 Xem bài viết
    Bạn gái cho hỏi là bạn đi vậy là theo tour hay là tự mình tổ chức , mình đi có 2 ng sợ k dc giảm giá như bạn , đi 2 ng khoảng 3 ngày 2 đêm thì đem theo bao nhiêu lít máu là đủ ? bạn có số dt của chủ nhà trên đảo k , mình ra đó lơ ngơ chắc bị chém chết
    Bạn đi 2 người thì đừng đi theo tour, mình có quen 1 anh nguoi dân ở đó rất hiếu khách, thang 12 vừa roi 2vc mình ra o nhà anh, ăn cơm chung với anh chị và được chỉ những chỗ vui chơi ở đây rất chi tiết, về anh chị chẳng lấy tiền nhà cũng như tiền cơm chỉ lấy tiền mình nhờ anh mua tôm hùm và ốc thôi.
    Nếu bạn muốn có 1 chi phí chung mình có thể tính như sau:
    Xe SG - Cam Ranh - SG: 180k/ lượt (nhà xe Hòa Thuận Anh)=> 180x2 = 360k
    Xe ôm từ bến xe vào cảng: 20k, về 20k =40k
    Tàu ra đảo: 40k/lượt => 80k 2 lượt
    Nghỉ: 100k/người/đêm
    Ăn chính (trưa, chiều): 80k/bữa =>3 bữa 240k
    Ăn sáng: 20k, => 20x2 =40k
    Tổng cộng : 850k/người, chưa bao gồm tiền ăn hải sản, theo mình biết tôm hùm ngộp giá 1tr, sống là 1tr2-1tr4...
    Nếu đi tiết kiệm thì 1tr7 cho 2 người.
    Mấy bạn đi tour 1tr rồi thêm tiền xe đi về và tiền tàu đi về và xe ôm tính ra mỗi người hơn 1tr5. Nên cân nhắc khi đi tour bạn nha.

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    Trích dẫn Gửi bởi Romeo Haas Xem bài viết
    Mình có quen 1 anh ng trên đảo, ko phải dân làm du lịch, sống rất thật tình. 2 vc mình đi ra ở nhà anh chị, ăn chung. Anh chi chẳng lấy tiền chỉ có tiền mua hải sản và tôm hùm thì mua giúp mình, lần đó mình ăn 650g tôm hùm, 1 con cá nướng, nhum 4 con, ốc, hết 600k, tự đi chi phi rẻ hơn là đi tour nhiều.

Mình đi tháng 12/2013

Bạn đi 2 người thì đừng đi theo tour, mình có quen 1 anh nguoi dân ở đó rất hiếu khách, thang 12 vừa roi 2vc mình ra o nhà anh, ăn cơm chung với anh chị và được chỉ những chỗ vui chơi ở đây rất chi tiết, về anh chị chẳng lấy tiền nhà cũng như tiền cơm chỉ lấy tiền mình nhờ anh mua tôm hùm và ốc thôi.
    Nếu bạn muốn có 1 chi phí chung mình có thể tính như sau:
    Xe SG - Cam Ranh - SG: 180k/ lượt (nhà xe Hòa Thuận Anh)=> 180x2 = 360k
    Xe ôm từ bến xe vào cảng: 20k, về 20k =40k
    Tàu ra đảo: 40k/lượt => 80k 2 lượt
    Nghỉ: 100k/người/đêm
    Ăn chính (trưa, chiều): 80k/bữa =>3 bữa 240k
    Ăn sáng: 20k, => 20x2 =40k
    Tổng cộng : 850k/người, chưa bao gồm tiền ăn hải sản, theo mình biết tôm hùm ngộp giá 1tr, sống là 1tr2-1tr4...
    Nếu đi tiết kiệm thì 1tr7 cho 2 người.
    Mấy bạn đi tour 1tr rồi thêm tiền xe đi về và tiền tàu đi về và xe ôm tính ra mỗi người hơn 1tr5. Nên cân nhắc khi đi tour bạn nha.
    bạn phân tích vậy mà nói rẻ hơn đi như Quậy hả?

bạn mới vừa nói ko lấy tiền nhà mà, sao lại nghỉ 100k??? tiền nghỉ khác tiền nhà hả bạn???

850k mà chưa bao gồm ăn hải sản, ra đảo Bình Ba mà ko ăn hải sản, thì ăn gì bạn?

chưa kể tàu đi lặn, xe máy tham quan, rùi đi lẻ loi vậy, không có karaoke buổi tối, ăn tối bãi biển vậy vui không???

bạn nói " 650g tôm hùm, 1 con cá nướng, nhum 4 con, ốc, hết 600k" tính tiền vậy mà gọi là mua dùm hả??? tháng 12 tôm hùm chỉ tầm 600k/kg, bạn đi ăn được nhiều hải sản quá ha, bạn có ăn mực lá không, có ăn cá tả pín lù không, có ăn cháo hải sản không, gỏi cá mai không???

có nhiều người đi chơi mà vất vả quá, ăn ko dám ăn, xài không dám xài, nếu đi nhìn không thì đi như bạn được đó

mà cái này cũng dân địa phương lo cho mình hết, chứ cũng ko fai là tour cty mà nữa
    4 QUẬY - 098.491.7850

Romeo Haas's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ndm10vn Xem bài viết
    bạn phân tích vậy mà nói rẻ hơn đi như Quậy hả?

bạn mới vừa nói ko lấy tiền nhà mà, sao lại nghỉ 100k??? tiền nghỉ khác tiền nhà hả bạn???

850k mà chưa bao gồm ăn hải sản, ra đảo Bình Ba mà ko ăn hải sản, thì ăn gì bạn?

chưa kể tàu đi lặn, xe máy tham quan, rùi đi lẻ loi vậy, không có karaoke buổi tối, ăn tối bãi biển vậy vui không???

bạn nói " 650g tôm hùm, 1 con cá nướng, nhum 4 con, ốc, hết 600k" tính tiền vậy mà gọi là mua dùm hả??? tháng 12 tôm hùm chỉ tầm 600k/kg, bạn đi ăn được nhiều hải sản quá ha, bạn có ăn mực lá không, có ăn cá tả pín lù không, có ăn cháo hải sản không, gỏi cá mai không???

có nhiều người đi chơi mà vất vả quá, ăn ko dám ăn, xài không dám xài, nếu đi nhìn không thì đi như bạn được đó

mà cái này cũng dân địa phương lo cho mình hết, chứ cũng ko fai là tour cty mà nữa
    Mình chỉ tính chi phí chung cho 1 bạn muốn đi, 1 thông tin để tham khảo. Bạn đi tour 1 con tôm hùm 3 người ăn. Còn đây mình ăn trọn, nhum thì chỉ có 20k thôi, con cá khoảng 2kg, nướng 1/2 và nấu canh ăn, còn ốc thì mỗi loại 1 chút. Mình nghĩ với 2 người như vậy rẻ hơn bạn đi tour nhiều.
    Mực lá, gỏi cá mai, đâu phải chỉ Bình Ba có. Lúc mình đi biển động nên anh Hùng (chủ nhà) ko chở ra lặn san hô thôi. Bạn mình đi trước đều được anh chở ra.
    Bất lợi duy nhất là 2 người ko ăn đc nhiều món vì ăn chút là no.
    Có thể bạn có điều kiện đối với bạn thì ko có gì khi đi du lịch nhưng cũng có rất nhiều người phải tiết kiệm mới có thể đi. Trên mình chỉ chia sẻ thông tin để có chuyến đi tiết kiệm, nếu ai thấy chỉ bao nhiêu là đủ thì đi, như lặn san hô, Phú quốc hay Nha Trang đều có nên nếu đi rồi ko thích thì ko đi hoặc nếu như 1 người bị say sóng người ta hạn chế việc đi tàu thì xem ra việc đi lặn san hô là 1 chi phí ko đáng có.

Mình đi anh Hùng ko lấy tiền nhà
    , tổng chuyến đi của mình chỉ tốn 600k cho việc ăn 3 bữa cơm gia đình, và ăn hải sản của 2 người.
    Mình đi mục đích ăn tôm hùm và tận hưởng cuộc sống ng dân ở đây cùng cảnh đẹp.

2 vợ chồng mình cũng đi tham quan nhưng đảo nhỏ nên đi bộ thôi. Ko hứng thú với vụ karaoke... nói chung mục đích và điều kiện khác nhau
    Mình cũng chuẩn bị đi nữa nè, cuối tuần này đi với 1 nhóm trên phuot. Chi phí 850k/người chưa tính tiền ăn hải sản, ai muốn ăn thì hùn lại rồi mua ăn cho tiết kiệm. 850k gồm tiền xe đi về, tiền đi về khi ra đảo, tiền ở, tiền ăn 3 bữa chính (2 bữa trưa, 1 tối), tiền thuê tàu ra lặn san hô.
    Mình ko tổ chức, chỉ tham gia. Và giá tôm hùm giờ cũng mắc quá nên chắc sẽ chỉ ăn ốc và cá nướng thôi.
    Do ko có điều kiện chỉ relax vậy thôi.

3/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/73 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 73/73

Tag của Chủ đề này