Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 15/15
Kết quả 1 đến 10 của 15
    lee259's Avatar

Review - Update Đà lạt tháng 7/2013

Mình mới đi Đà Lạt về nên cũng có tí review cho các bạn cập nhật tình hình tí
    Chi phí :
    KS : 200k/phòng 2 người - do hè nên bị tăng lên 50k, bt có 150k/ng thôi.
    Xe : 195k/người/1 chiều - mình thích ghế ngồi nên đi buộc phải đi Thành Bưởi (vì Phương Trang bây giờ chỉ chạy giường nằm).
    Thuê xe máy : 80k/ngày - xe số.
    Xăng xe : 70k - tính đi khá nhiều nên đổ lun 70k.

Total chi phí cố định : 200k + 195k x 2 (2 chiều) + 80k + 35k = 705k/người cho 2 ngày T7-CN ở Đà lạt. Mình ko tính phần ăn vì tụi mình ăn khá ngẫu hứng . Nếu tính lun ăn thì thêm vào 35k/ng/bữa cho 1 phần ăn cơ bản.

Nhận xét + kinh nghiệm :

- Xe : lần đầu tiên đi TB, mình có thể gửi xe lun ở trạm chờ Hàng xanh mà ko cần kiếm chỗ khác (10k/đêm), nhưng cũng ko tiện lắm vì lúc về xe TB sẽ cho mình xuống trước cổng trường Hutech -> đi bộ khá xe để đến trạm chờ của TB để lấy xe.
    • o Lúc đi mình đi chuyến 11h đêm, nghe bác tài nói dạo này CA làm khá gắt nên phải chạy đúng tốc độ -> 8 tiếng mới tới Đà lạt. Cái mình ko hài lòng nhất là KHÔNG DỪNG CHO KHÁCH ĂN KHUYA. Đói meo mỏ lun, lý do a phục vụ nói là giờ đó tiệm người ta nghỉ hết rồi (chuyến 10h thì có dừng), bùn, chắc tại ko có trạm dừng riêng như Phương Trang ở Madagui.
    • o Xe trung chuyển = xe 45 chỗ nên wait đủ người mới đi -> đợi meo mỏ .
    • o Lượt về thì tài xế xe trung chuyển call nhắc kêu 9h30’ đến đón, mà 10h10’ mới thấy có mặt .
    • o Cực tệ nhất là nạn đón khách dọc đường, mình có nghe bác tài + bạn nv hỏi 2-3 khách đang đứng quẫy xe là đi
      đâu, giá,… nên sure ko phải dạng call đặt trước như nhà xe ngụy biện,…

===> Cực kỳ ko thích, nhưng buộc phải đi . ko bằng 1 tí của PT (mình ko dìm ai nhé, mình đã từng đi PT, TB, ML)
    - Xe máy : mình ko nhờ ks mà call cho chỗ Hoàng Anh bên BTX (rao trên mạng khá nhiều).
    Đặc biệt lưu ý : các bạn chú ý xăng + kim xăng nhé. Mình thấy mấy chỗ này làm ăn cực tệ khoản đó. Chỉnh kim xăng cho xuống Empty nhanh để mình lầm tưởng là hết xăng mà đổ tiếp, cái này mà đi đèo hay đường xa khá run... Không biết a/e nào có chỗ nào thuê xe uy tín thì chỉ dùm nha. .
    Xe em đây (chiếc wave) :
    P1010016 zpsf66ac479 - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
    - Ăn uống : hơi tiếc là tụi mình toàn ăn xong mới nhớ ko ah nên hơi ít hình các món ăn, mọi người thông cảm .

Phở : mình ăn Phở Hiếu khá nổi tiếng, thật ra theo cảm nhận của mình thì nước phở hok đậm lắm. 35k/tô.
    Bún bò : Thiên trang đường Hồ Tùng Mậu, quán đông, phục vụ ít, chờ khá lâu, nhưng ăn ngon, 35k/tô thường, 45k tô đặc biệt, trà đá 2k thì phải.
    548175 500158353333685 188074528 n - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
    Bánh căn: số 8 Tăng bạt hổ, chỗ này cũng nhiều người biết rồi, nhưng còn 1 tiệm trên đường Phan Đình phùng, từ vòng xoay 3/2 đi vào PĐP nhìn bên tay phải, có 1 quan nằm trên phần đất cao, bán ngon ko thua kém quán ờ Tăng Bạt hổ, nhưng giá rẻ hơn + chả Huế rất ngon.
    Ở tăng bạt hổ thì mình thích cái nước mắm + hành + chả, xíu mại hok ngon lắm. yaua fomai cũng khá good.
    (hình sưu tầm)
    484144 500158673333653 1057334922 n - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
    Bánh mì Liên Hoa : mình chỉ vào mua bánh mì...không giá 2.5k, nóng, giòn, đặc ruột, Note : Bạn nào thích ún đá thì có thể đến đây mua đá nha. 2k mà khá nhiều. Nhiều lần mình đi tìm chỗ bán đá mệt nghỉ mà ko ai bán . Đặc điểm của quán này là bán khuya. Rất thích
    IMG 3555 - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
    Cơm tấm Mei : hồi trước rẻ, giờ mắc òi. 35k/phần cơm, miếng sườn bự, cơm thêm 5k, canh khổ qua 10k, trà đá free, service good,...
    IMAG1739 zps52079b49 - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013

P1010032 zps2fdab805 - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
    Cơm tấm Miền tây : đường Phan bội châu, khúc này có nhiều tiệm cơm cũng khá, giá cỡ 30k/dĩa
    Bánh tráng nướng : chắc mọi người ai cũng bik chỗ bánh tráng nướng khúc 61 Nguyễn Văn trỗi, nói thiệt là mình ko thích cái kiểu dị dị, khùng khùng chẳng coi khách ra gì của bà chủ quán lắm, nên mình hay ăn chỗ khác, khá ngon (ngon hơn - theo cảm nhận of mình), đó là quán 220 Phan Đình Phùng, bánh tráng bò 12k, phô mai bò 16k, còn lại mình ko rõ vì chỉ ăn 2 cái đó . Bạn nào có dịp thì thử nhé.
    Bánh tráng gà bò :
    P1010022 zpsad2a51a0 - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
    2 ông bà chủ
    P1010018 zps5c5108fd - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
    Ah đặc biệt ở đây có rau câu tự làm khá ngon + lạ miệng, có hình trái tim or xanh lá dứa :
    IMAG1742 Copy zps81245672 - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013

Nem nướng Bà Hùng : Hồi trước ngon, giờ sao dở cực, mình hay ăn khúc vòng xoay chỗ 3/2 đi lên tí (có cái hồ), nhưng lần này mình chuyển qua ăn chỗ Phan Đình Phùng thử, nước chấm + chất lượng có vẻ ngon hơn bên kia.
    Sorry ăn xong mới nhớ chộp hình
    P1010003 zps538c2718 - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013
    - Thịt nướng ở chợ buổi tối : Mình ko thích ăn mấy bà bán ở đầu chợ, vì thịt khô, có vẻ như đồ cũ, bánh tráng thì hok ngon đặc trưng của đà lạt. Mình thường ăn 1 cô bán thịt nướng xe đẩy phía dưới chợ, theo lời cô đó thì xiên nướng của cô lúc nào cũng mua mới, bán hết trong ngày, ăn đảm bảo... ko đau bụng, và mình ăn nhìu lần cũng ko đau bụng thiệt ^^. Vị cũng khá ngon. Tiếc là ko miêu tả được cô ấy ntn cho các bạn biết .
    IMG 1186 zps03ea302b - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013

Cafe Villa Ngọc My : số 1 Lê thị hồng gấm, mình từng đi hầu hết các quán cafe ở đà lạt, nhưng ấn tượng + thích nhất vẫn là Mei và Thanh Thủy. Nhất là Mei, ngồi ngắm đường phố + nhìn ra hồ XH, tiếc là nó đã dẹp . Nay mình lại thấy 1 quán cũng tương tự vậy thay thế cho mei cafe , cũng có view nhìn ra đường + ra hồ + kính che chắn bớt gió nhưng ko cản tầm nhìn,...
    View nhìn ra ngoài, ko đẹp lắm vì chụp = ip cùi
    IMG 1174 zpse0ef4f3c - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013

IMG 1172 zps767d87b1 - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013

IMG 1174 zpse0ef4f3c - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013

bonus thêm tấm hình lừa tình hột gà nướng thì ra là hột gà luộc + nướng lên, ko phải như hột gà nướng thái lan như ở SG
    IMG 1168 zps78fba50e - Review - Update Đà lạt tháng 7/2013

Còn vài địa điểm nữa, nhưng mình nghĩ cũng khá phổ biến rồi nên không chụp hình. Sẽ note lại vào lần sau .

2. Xem thêm review nổi bật khác

dara's Avatar
    Trời ơi bạn RV làm mình thèm đi DL mùa này ghê luôn.
    Giá bạn thuê phòng, xe máy mình thấy rẻ đó, nhưng service xe như vậy hơi sợ. Lúc nào mình đi cũng phòng 200k 300k, xe 100k trở lên không hà.
    PT giờ kg chạy tuyến ghế ngồi nữa hả bạn, mình thì nghỉ chơi TB lâu òi, thấy nó chạy mà chóng mẹt.
    Phần ăn uống, có 1 chỗ nem ngon lành, giá rẻ cực trong chợ DL, trên lầu, mình hồi trc cũng ăn ở Bà Hùng không, từ lúc thấy ở đó làm lâu, lên giá, kg đặc biệt là chuyển qua cô bán nem trong chợ DL luôn. Mình dẫn ai tới ăn cũng khen hết.
    P/S: hột gà nướng DL toàn luộc rồi để lên lò than thôi, kg phải kiểu nướng ở SG mình, bị hố 1 lần nên hiểu zụ nài ^^
    https://www.facebook.com/dara.thanhnhan

Mèo's Avatar
    Xe thì TB nó chạy điên cuồg nổi tiếg r. Xe PT lúc đợi xe trug chuyển mìh cũg phải đợi hơn 30 phút mới rước, còn tưởg là bị bỏ luôn r.
    Ăn ngon là hạnh phúc

Muốn kiếm người đi đà lạt nữa quá , hic hic

lee259's Avatar
    xe PT mình đi ít khi nào bị gì lắm. Chỉ có vài lúc thì mấy ông tài xế - phục vụ hơi cộc tính, mình cũng sẵn sàng complain và mấy anh ấy cũng khá tiếp thu

hình như mọi người ít đi xe Mai Linh nhỉ? Đó giờ mình đi DL toàn đi của ML hok ah...chưa đi PT với TB nữa. Ko biết tốt ko? Bạn cho mình xin tên khách sạn được ko? Để dành sau này có dịp đi

lee259's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi peboo267 Xem bài viết
    hình như mọi người ít đi xe Mai Linh nhỉ? Đó giờ mình đi DL toàn đi của ML hok ah...chưa đi PT với TB nữa. Ko biết tốt ko? Bạn cho mình xin tên khách sạn được ko? Để dành sau này có dịp đi
    ML ko còn chuyến Đà Lạt nữa rồi nha bạn . KS thì mình ở Thu Loan. Ngay đầu đường Nguyen Van Troi. Mình thích ở gần chợ, khỏi mắc công đi bộ ^^.

lethanh1610's Avatar

Hỏi quán cơm ăn trưa

Mình muốn đi đà lạt, đang muốn kiếm quán ăn cơm trưa dạng gọi món, và có salat trộn. Bạn nào biết quán nào ngon giới thiệu cho mình với.

lee259's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi lethanh1610 Xem bài viết
    Mình muốn đi đà lạt, đang muốn kiếm quán ăn cơm trưa dạng gọi món, và có salat trộn. Bạn nào biết quán nào ngon giới thiệu cho mình với.
    Gần khu trường Đại học vs khu Phan Bội Châu có đó bạn

Bạn chủ thớt đi vào giữa mùa mưa rồi. Mà mưa Đà Lạt thì ngại đi lại, chỉ muốn nằm nhà à.
    Đi Đà Lạt nên đi từ cuối tháng 11; bắt đầu mùa hoa dã quỳ luôn. Tiết trời lạnh, khô ráo; rất hợp để du ngoạn!

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 15/15