Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 28/28
Kết quả 1 đến 10 của 28

Red face Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG

Chào mọi người, đây là bài rv của mình về 1 2 địa điểm ở VT mà mình mới được thưởng thức,tối đó hứng lên rồi rủ người yêu vác mông lên đi thôi nên không có chuẩn bị trước, và đi về có 1 ngày thôi nên chỉ ăn được 2 3 chỗ ah, toàn là chỗ đã được giơi thiệu mà chưa có rv nên mình làm bài này để các bạn đi VT có thể so sánh và lựa chọn ăn uống tránh bị tình trạng chặt chém
    Mình khởi hành lúc 5h hơn, bắt đầu từ TP, đi xa lộ HN vì mình đón bạn bên Thủ Đức nữa, nói chung mình khuyên các bạn nên đi sớm, vừa thoáng mát, ít xe mà tới sớm tha hồ đi chơi. Mình tới VT lúc tầm 9h kém, có dừng giữa đường ăn sáng, nhưng xuống tới nơi vẫn thấy đói, do đó 2 đứa chạy qua bánh khọt Bà Hai hẻm 376/27 Lê Lợi mà bữa đó nghỉ bán nên chạy sang 59 Bà Triệu, quán bánh khọt Miền Đông
    3030995648 85783979 574 574 - Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG
    Mình gọi 2 dĩa, người ta mặc định là dĩa lớn nha, ăn kèm có 1 dĩa rau sống, 1 dĩa đu đủ bào + nước mắm.
    Cận cảnh dĩa bánh nè mn
    3030998406 333746682 574 574 - Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG
    Điểm + : bánh to hơn chỗ hẻm 376, có chấy tôm thơm thơm giòn giòn, rau sống đu đủ ok, có trông xe cho khách, nhân viên thân thiện nhiệt tình, có bàn trong nhà lẫn ngoài đường.
    Điểm - : bánh nhiều dầu, mấy bạn nữ ăn ngán chết nên khuyên là các bạn nhớ nhắc ngta lấy bánh ráo dầu
    Giá : 25k/1 dĩa 9 cái, sáng bán tới 10h30, chiều bán tới tối 9h30 hay sao ak, có ghi trên cái biển
    Sát đó có quán Út Loan mình thấy rẻ hơn 2 3k nhưng vắng khách, ở đây có cả khách du lịch lẫn người dẫn tới mua về ăn nên cũng yên tâm
    Tiếp đó mình chạy xuống bãi sau thuê ks để bỏ đồ, các bạn nên thuê ở mấy hẻm như Phan Văn Trị, La Văn Cầu...để gần biển, thuê xong quăng đồ vs xe ở ks rồi đi bộ ra tắm biển cho sướng, tắm xong về phòng tắm lại, đỡ tiền tắm nước ngọt gửi xe. Mình thuê từ 9h tới 3h chiều là 120k, ks bình thường, hơi cũ nhưng được cái vui vẻ, trong mấy hẻm đó có 1 lô ks, các bạn cứ tới chọn rồi vô trả giá, xem phòng, ah mình cũng có cò mời nhưng không đi, và theo mình thì cò nói gì thì nói, cứ nói e book phòng rồi, ngta theo tới cửa ks luôn đó, bạn nào yếu yếu đi theo có gì lại hối hận ah trước khi đó là mình ghé coopmart mua đồ ăn vặt rồi, ăn uống cho thoải mái.
    Sau đó là tiết mục dạo biển, biển VT dạo này vào hè đông người lắm, nên biển rất bẩn, toàn rác không ah, mình chỉ vọc nước rồi lên chứ cũng không muốn tắm, phần này không có hình ảnh nha, may mà đi giữa tuần còn đông, đi cuối tuần chắc khỏi thấy nước luôn
    Tiếp theo là mình đi Thích Ca Phật Đài ở đường Trần Phú, lên thăm quan cúng kính xong rồi xuống. Tiết mục tiếp theo là đi ăn, quán ăn mà mình chọn là lẩu cá 40 Trương Công Định vì có nhiều rv rồi nên ghé ăn thứ.
    Mình gọi 1 lẩu cá đuối trung 170k
    3030998449 935947857 574 574 - Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG
    1 phần lẩu có 2 dĩa rau, 1 dĩa rau mầm và 1 dĩa rau thập cẩm

3030998493 388211971 574 574 - Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG
    Nhìn thấp hấp dẫn đúng không mọi người, mình quỡn ngồi đếm thì được 8 miếng cá trong lẩu có sẵn bạc hà, giá, hành phi...
    Điểm +: cá ngon, nhiều, 2 đứa ăn không hết cái lẩu với dĩa bún, nhân viên phục vụ nhanh, nhiệt tình, mình gọi 1 nước ngọt nhưng vẫn mang ra 2 tẩy, bật quạt cho khách vô.
    Điểm -: nước lẩu nấu theo kiểu canh chua của người SG, nhưng theo mình đánh giá không được ngon, chắc do mình dân mình miền Trung, nước lẩu chua chua ngọt ngọt chứ không thanh, nước mắm chấm thì bình thường, nếu quán đầu tư nước mắm ngon hơn thì tuyệt. Thêm 1 cái nữa là rau bún tính tiền riêng, bún 5k rau 10k nha.
    Nếu bạn nào đi ít thì gọi lẩu nhỏ thôi, ăn thêm 1 2 món riêng nữa, mình ăn cái lẩu xong no quá ko ăn thêm được gì, tiếc hùi hụi món ăn đồng giá 80k. Đây là tàn dư của bữa ăn
    3030998524 871807988 574 574 - Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG
    Bụng no nhưng vẫn đi chơi tiếp, vì thời gian không có nhiều, mình chạy qua Bạch Dinh nằm ngay mặt biển, vé tham quan 10k + 3k giữ xe
    Đứng trên nhìn xuống
    3030998580 991654662 574 574 - Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG
    Bạch Dinh
    3030998695 1591785229 574 574 - Vũng Tàu - 1 ngày tránh nóng SG
    Tham quan các kiểu rồi về nghỉ ngơi, tính chạy ra chợ Xóm Lưới mua hải sản mà sau 4h mới bắt đầu bán nên thôi, 3h mình quay xe về ( phải về sớm chứ mình bị cận ko chạy xe đêm được ) Trước khi về có ghé 129 Lê Lai mua mấy bịch bánh bông lan, có 3 loại là trứng muối, phô mai và trứng muối phô mai, đồng giá 25k 10 cái to gấp đôi ngón tay cái, ăn khá ngon. Tiệm tên Tấn Phát nha mn, nếu đi ăn lẩu cá xong ghé qua có 1 tí ah.
    Kết thúc 1 ngày đi VT với tổng thiệt hại gần 700k, mình sinh viên nên đi với tinh thần tiết kiệm, các bạn sv có thể gom góp đi 1 chuyến như vậy cũng khá hay, vừa tránh xa nắng nóng SG, vừa tạo được động lực cho bản thân. Chúc mọi người sẽ có được chuyến đi như ý.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Nhà của tớ :3
    nhìn bạn đi mà làm mình thèm quá xá đang rơi vào mua mưa nên Vũng Tàu mưa nhiều nên mình chưa đi được nữa

quynhtram188's Avatar
    Ơh mình tưởng chợ Xóm lưới từ trưa là bán rồi mà
    Bữa lễ 1/5 mình ghé đó 2 3h j là bán tấp nập rồi

Trích dẫn Gửi bởi Kem Ham Ăn Xem bài viết
    nhìn bạn đi mà làm mình thèm quá xá đang rơi vào mua mưa nên Vũng Tàu mưa nhiều nên mình chưa đi được nữa
    Hôm mình đi cũng có mưa đó bạn, đã bị bể bánh xe còn mưa nữa chứ, thiệt là đau lòng, nhưng bù lại chuyến đi thú vị, chạy về trong ngày nhưng ko thấy mệt gì cả, chuyến sau nhất định mình sẽ thử nhiều quán hơn

Trích dẫn Gửi bởi quynhtram188 Xem bài viết
    Ơh mình tưởng chợ Xóm lưới từ trưa là bán rồi mà
    Bữa lễ 1/5 mình ghé đó 2 3h j là bán tấp nập rồi
    Vậy hử bạn? Eo thế mà mình hỏi a bên lễ tân thì ảnh nói tầm chiều 4 5h ghe mới về, lúc đó hãy ra mua tiếc thật ak!

tính tuần sau đi mà cỡ nào cũng gặp trời mưa quá

carter nguyễn's Avatar
    cuối tuần tính đi mấy lần rồi mà bạn mình kêu mưa hoài àh chán chán,mình toàn đi về trong ngày nên cũng đang lựa ngày nắng đi nek,mà bạn giống mình 1 chỗ là trong 1 lần đi VT lúc về gặp mưa do mặc áo mưa nên ko để ý kim xăng,lúc đó bị lủng lốp ,ráng chạy zô chỗ sửa thì hết xăng trời mưa nữa,nghĩ lại cái cảnh đó ko có j khổ bằng,vừa ướt vừa mệt vừa bị chặt chém lúc sửa xe thay đồ...ko j khổ bằng,h thì mình đi VT toàn đi cùng 1 cặp nữa đi ô tô cho khỏe thay nhau lái,đi cao tốc cũng nhanh
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

Trích dẫn Gửi bởi Tròn Tròn Xem bài viết
    tính tuần sau đi mà cỡ nào cũng gặp trời mưa quá
    có đi thì phải xem dự báo thời tiết nha bạn, xuống đó mà mưa chắc rầu chết mất
    Trích dẫn Gửi bởi carter nguyễn Xem bài viết
    cuối tuần tính đi mấy lần rồi mà bạn mình kêu mưa hoài àh chán chán,mình toàn đi về trong ngày nên cũng đang lựa ngày nắng đi nek,mà bạn giống mình 1 chỗ là trong 1 lần đi VT lúc về gặp mưa do mặc áo mưa nên ko để ý kim xăng,lúc đó bị lủng lốp ,ráng chạy zô chỗ sửa thì hết xăng trời mưa nữa,nghĩ lại cái cảnh đó ko có j khổ bằng,vừa ướt vừa mệt vừa bị chặt chém lúc sửa xe thay đồ...ko j khổ bằng,h thì mình đi VT toàn đi cùng 1 cặp nữa đi ô tô cho khỏe thay nhau lái,đi cao tốc cũng nhanh
    mình thì trong cái rủi lại có cái may, vá lốp 1 lần trong thành phố VT rồi, ruột mới thay nữa chứ, xong chạy tới trạm thu phí rồi bị gãy van, ức gì đâu, may dắt bộ có mấy chục mét có nhà a kia vá lốp, nhìn ảnh xăm trổ thấy ngán lắmnhưng mà hiền queo ah, thay ruột 80k cả công, may mắn ko bị chặt chém, còn đc đi oto thì sướng rồi, mình sắm cái bằng mà vứt đó chả có xe mà đi

Bánh khọt ngon thế, ực ực
    https://www.facebook.com/hinhanhchimangtinhminhhoa

mn đi VT đừng ăn Mì thẩy gì đó ... cực dở và rất mặc, ng VT chả ai ăn toàn ng SG ăn

Trích dẫn Gửi bởi Nhen Xem bài viết
    mn đi VT đừng ăn Mì thẩy gì đó ... cực dở và rất mặc, ng VT chả ai ăn toàn ng SG ăn
    phải cái quán mì thảy gì gì đó ko bạn? thấy có mấy bạn đi ăn về nói nhưng giá cao quá, với lại đi biển ráng ăn hải sản chứ ăn mì thì mất cái thú

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 28/28