[Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree1Cảm ơn
  • 1 Post By thuý anhvũ thị
Like Tree
76275

thuý anhvũ thị's Avatar
    Đang ở
    unknown

Vũng tàu ko còn là nơi xa lạ đối với chúng ta, đã có rất nhiều bài viết review về Vũng Tàu và hôm nay mình cũng chia sẻ lại chuyến đi "trốn" vừa qua cho các bạn cùng xem nhé

Trước khi vào bài thì mình xin nói thêm 1 xíu. Có nhìu bài viết đi VT chỉ với 500k, 1tr..v..v.. Còn mình đi 2 đứa hết tầm 1tr5 hơn kể cả quà cáp, có thể mình đi hết nhiều hơn nhưng 2 đứa mình đi chủ yếu ăn là chính, nên cứ hải sản mà qất thôi còn cụ thể như thế nào thì các bạn xem bên dưới nhé

Xuất phát vào khoảng 5h rưỡi sáng ngày 28/3 tại gò vấp tphcm. Đi theo phía quốc lộ 51 chớ ko đi phà cát lái.

Dừng chân ăn sáng tại chạm dừng chân gì đó ở gần Suối tiên, chỗ này bán bún bò tô vừa 40k, ăn ok tuy giá hơi mắc. 2 đứa ăn 2 tô + uống nc (cafe + redbull) hết 108k vì đói nên mới bê ra là ăn ngay, ăn hết mới nhớ chưa chụp choẹt Nhưng mà ít nhất ăn ngon miệng hơn ăn ở Bò sữa Long thành ( đợt trc đi ghé đây ăn vừa dở vừa mắc )

** Một lời khuyên nhỏ là các bạn nên ăn sáng luôn tại Sài Gòn cho rẻ mà ngon, ko lo bị chém

Ăn sáng xong tiếp tục hành trình, có ghé bò sữa long thành để mua chai sữa 1 lít 35k và đi vệ sinh ^^!
    ** Bò sữa long thành chỉ có 1 chỗ trên QL 51 phía hướng về VT thôi, còn lại bò sữa long thành 2,3,4,5... Gì đấy là fake thôi. Nên lúc từ VT về lại SG nhìu bạn sẽ bị vào nhầm hoặc đi lố do nó nằm phía ngược đường, mà lố rồi thì hơi khó để quành lại vì đường QL 51 lớn, con lươn lại dài ít chỗ để qua đường nên mình sẽ chỉ cho các bạn ko bị nhầm ở cuối bài nhé!

Đến VT khoảng gần 9h. 120km ê mông. Mình dừng chân tại KS Hương Sen nằm trên đường Lê Hồng Phong đoạn hướng về đường Thuỳ Vân. KS này lần nào mình cũng ghé ở tại đây. Tại sao ư? Có những lý do như sau:
    1. Cách biển bãi sau tầm 100m, đi bộ chưa tới 5p.
    2. Đường lê hồng phong đoạn này thoáng mát, đường rộng, yên tĩnh chớ ko đông đúc xô bồ như phía phó đức chính. Đường có nhìu cây xanh và cả ghế đá
    3. Gần ngay lotte mart. Bạn có thể đi bộ khoảng hơn 100m tới siu thị để mua những đồ dùng, thức ăn cần thiết, vui chơi hoặc coi phim chẳng hạn
    4. Ks mỗi tầng đều có 1 cái lan can lớn phía trước rộng rãi và thoáng mát.
    5. Ngay cv thỏ trắng cách tầm 60m đi bộ. Năm ngoái mình đi thì cv thỏ trắng vẫn còn nằm phía gần cáp treo cơ, mà lần này đi lại thấy dời về đây rồi. Nên là thêm đc 1 chỗ vui chơi nữa

Còn phòng ốc nhìn chung là sạch sẽ. Lúc checkin thì chị chủ nói đi 2 ngày lấy phòng 300 cho thoải mái nha. Nhưng mình kiu thôi, tụi e ở phòng 250k đc rồi. Lần trc đi ở phòng 300 so với đợt này thì chỉ khác phòng 300 lớn hơn xí và có tủ để qần áo. Nhưng mình thấy phòng 250k có móc treo gắn tường và vài cái móc áo, vậy là đủ rồi. Phòng có quạt và máy lạnh, tủ lạnh, có máy nc nóng đầy đủ. Ăn nhìu chứ ở hết bao nhiu ^^. Còn nữa là ks này dưới sảnh để rất nhìu đồ gỗ, và hình như người nhà làm trong qân đội nên thấy treo nhìu hình và bằng khen các thứ nữa

***MÌNH CẬP NHẬT THÊM HÌNH ẢNH CỦA KS VÀ THÔNG TIN NHÉ (mới google đc )
    Địa chỉ: 9 lê hồng phong, thắng tam, Vũng tàu
    Sđt: 064 3858 322
    [IMG]B2DD3632 AB34 4E0B 9914 340F83FABA11 zpsyiwrhl97 - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Lấy phòng rồi sắp xếp đồ đạc, ktra các hệ thống quạt, máy lạnh, nc nóng..v..v.. Xem có hư hỏng gì ko thì còn đổi phòng. Điểm trừ của ks này là ko có đt trong phòng và ko thang máy nhưng lần nào mình cũng ở lầu 1 và 2 nên đi cũng ko mệt ah mà ks này có 3 lầu và 2 khu A và B, ở khu A phòng sát ngoài thì sẽ có view ra đường và biển nhé ^^

Nằm ngủ cho tới 11h, 2 đứa dậy đi ăn lẩu cá đuối ở 40 trương công định. Chỗ này nhìu bạn review rồi nên ko phải bàn về chất lượng nữa. Lần này 2 đứa ăn mỗi cái lẩu 140k thôi, ko kêu mực sữa chiên giòn như lần trc nữa vì uống sữa long thành zô bị no ngang

[IMG]C9C86B1F 85F3 4817 B972 36457C25195D zpsflvchc9a - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Ăn xong là khoảng hơn 12h, 2 đứa vào siêu thị Lotte mua 1 ít đồ dùng. Lần nào mình cũng vào đây mua nước suối, chai 1lit rưỡi khoảng 7-8k, chứ trong ks cũng có sẵn 2 chai nước suối và nước ngọt trong tủ lạnh, nhưng uống cũng ko đủ lại mắc. Mình mua thêm 1 ít đồ ăn vặt, 2 dây dầu gội đầu, sữa rửa mặt và kem chống nắng. Do xài vừa hết nên ra Vt mua luôn ^^
    Sau đó thì về phòng cất đồ nằm ngủ tới tầm 3 rưỡi tụi mình bắt đầu đi tắm biển

[IMG]17BDF0EF A1DD 4C95 9370 A2E4406A610A zpsjpyaxiql - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Trước khi đi có tự sướng mấy tấm, do ko chụp cảnh xung quanh nên mình post đỡ vài tấm cho các bạn thấy view thoáng mát yên tĩnh của khách sạn. Mình đang đứng phía lan can khu A, rộng rãi và gió lồng lộng luôn (các bạn nhìn cảnh xung quanh ý, đừng để ý mặt mốc của mình hihi)

[IMG]66388562 527A 4B0C 8185 1B19BBC00C73 zpsk1up4clh - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Đường 4 làn rộng rãi yên tĩnh, có bảng báo Lotte mark

Không biết có phải đi ngay mùa này gió lồng lộng, gió mạnh luôn ý, trời vẫn trong xanh ko bóng mây đen nào cả nhưng gió thì như bão luôn lúc sáng vừa chạy xe tới VT là gió thổi bạt cả xe, ko chạy nhanh đc luôn ý. Biển động sóng gào thét, cơ mà vui chớ ko đáng sợ chút nào. Nước biển mát rượi, tuy 4h trời vẫn nắng 32° nhưng dường như có gió nên dễ chịu lắm, ngay cả khi đi đường và ở bãi biển vẫn cảm thấy mát mẻ. Lần trước mình đi vào tháng 6, vào hè trời nắng gắt, 5h ra tắm mà nước biển nóng ran, đợt đó tắm chưa đc 15p 2 đứa say sóng say nắng về bịnh luôn. Mình đi vào t2,t3 nên biển cũng vắng, tha hồ la hét bạn nào có thời gian thì nên đi vào thời gian đầu năm này, thời tiết rất dễ chịu

Ah mình có thể gửi dép ở ngay các chú bảo vệ, mí chú vui vẻ lắm, đi tắm biển thì nên mang dép của khách sạn đi. Sau khi tắm xong đi bộ về ks có chỗ vòi nước ngay trước cửa ks để mình rửa chân và dép cho đỡ cát ý.

Về ks tầm 4 rưỡi 2 đứa tắm và gội đầu lại, rồi lại ra đứng lan can hóng gió 15p là tóc khô luôn khỏi phải sấy

Khoảng hơn 5h 2 đứa cưỡi xe đi dạo vi vu. Điểm mình đi là đường lên núi lớn ăn hột gà lòng đào uống nước mía ngắm quàng hôn các bạn có thể xem bản đồ đường Vi Ba. Đường này dốc lên núi như đường Hải Đăng, nhưng rộng và dễ đi hơn. Cứ đi lên thẳng hoài khi nào tới hết đường là có những quán bán hột gà lòng đào, view đẹp luôn. (Đường này được cái người đi bộ nhiều và đông vui lắm nên cũng an tâm khi trời tối ^^)

[IMG]E9572EC8 E68C 4764 9622 CA3FA35DB5C1 zpshuica6hs - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]
    [IMG]6E57D33C 92F9 468B 84D7 3ADB0FD890BF zpswz4h8r3f - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Đây là hình lúc đang đi lên, thấy cảnh đẹp dừng lại chụp choẹt 1 ít

Và sau khi lên đỉnh
    [IMG]E77DA4DD 3AD7 4AA0 AA5E A1614193A045 zpsgvfqjiik - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Hột gà 5k nước mía cũng 5-6k j đấy, mình kêu 2 trứng ăn thử trước. Trứng gà nhỏ nhỏ, béo, cho 1 ít muối tiêu tắc và múc ăn..chẹp đến giờ vẫn còn thèm vừa ăn vừa ngắm cảnh, tính ngắm mặt trời lặn, mà lúc lên còn thấy mặt trời, kiu 2 ly nước mía với 2 trứng xong qay lại thấy mặt trời lặn mất tiu

[IMG]863006FB 1EA9 4A36 B746 48EA597F0932 zpsemffgpka - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

[IMG]2C5B19D0 7B2E 4BCF A16A C33412151FCA zps7hxvcqkq - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

View biển thơ mộng, và gió thì vẫn lồng lộng
    Lưu ý là trên đường đi có rất nhiều qán bán trứng nhưng ở lưng chừng, view bị cây cối che phần nào nên cứ đi thẳng lên tới cao nhất rồi dừng chân nhé!

[IMG]94FBE30E 7CF9 46A2 BD15 B9771B0802F8 zpsluoxl4js - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]
    Quất thêm 1 trái nữa cho đã miệng, lúc này trời đã bắt đầu tối. 2 đứa trả tiền rồi cùng thả phanh xuống dốc

[IMG]16548986 6097 4791 8A3C 6D2EE18B3C35 zpsbunxjxbu - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Cảnh khi VT đã lên đèn, rực rỡ lắm. Mình chụp đt cùi nên chỉ đc có thế thôi

Điểm kế tiếp là Ốc tự nhiên - 288 Lê Lợi,p6. Tp VT.
    Lần nào đến mình cũng ăn ở đây, giá tốt, phục vụ tốt, ăn no lăn mới về

Món đầu tiên là sườn cây nướng. Đã lên giá 22k, lúc trc là 20k. Ăn ngon, sườn ướp rất thấm, cắn ngập răng, ngọt từng thớ thịt kiu liền 2 cây
    [IMG]4F8FFFE3 AFFB 4D5F AB0C 2973B9DD23D2 zpsaguuiood - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Món kế là hàu nướng mỡ hành 9k/con (lần trc đi giá 8k). Hàu phô mai hay nướng mọi cũng đồng giá 9k nhé. Hào tươi, ở đây cho thêm hành phi lẫn mỡ hành nên mùi vị thơm khỏi bàn
    [IMG]2DC5831C F796 4F15 BBCC 6490350E5616 zpsgunm2esa - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Kế tiếp là kêu mì xào rau 35k. Các bạn có thể kêu mì xào hải sản 70k, cũng rất nhiều nhưng mình chỉ kêu mì xào rau vì mục đích sẽ kêu thêm món ăn kèm hehe
    [IMG]94F38623 B3BB 4479 8E45 13C1A3AB7B92 zpszkpbwzo2 - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Và món mình chọn ăn kèm là ốc giác xào bơ 65k, đĩa nhiều ốc lắm chứ ko như mình hay ăn ở SG, ốc đc mí lát còn đâu toàn rau với mì . Ốc cắt vừa, nhai đã, thơm bơ lắm nhé, ăn chung với mì xào hết ý ahihi
    [IMG]90BD9329 E289 453C A934 608DC6B1B7CF zpsghpvhhky - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Và món cuối cùng là càng cúm rang muối 65k. Mấy lần trước thì mình toàn kêu bạch tuộc nướng, ăn ko thua j quán Cô Nên, nhưng vì trước đó đã dằn bụng 2 trứng gà và ly nước mía nên kiu càng cúm gặm chơi. Lúc đầu tính kiu càng ghẹ nhưng thấy càng cúm chưa ăn bao giờ nên thử. Hơi hối hận xíu vì theo mình thấy thịt càng cúm sợi sợi hơn ghẹ và hơi dính vỏ, ăn hơi cực. Chấm mút khá lâu. Ko thấy ưng lắm. Nêm nếm thì vừa, tóp mỡ giòn thơm [IMG]7DB89E10 D5B3 42AC B327 2A6AE6DC4D13 zps1tbjvt7l - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Nhìn vậy nhưng no căng, 2 đứa mập ăn mà còn phải nghỉ giải lao. No mà còn căng luôn
    Và bill cho bữa tối

[IMG]0A9E35FD 6D84 4E62 8F36 352CAD4F8503 zpsyn56ored - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

Ăn xong chạy xe về ks lấy áo khoác rồi đi tiếp gió quá mà. Chạy xe dọc biển từ đường Thuỳ Vân qua đường Hạ Long. Ngắm VT về đêm nhiều màu sắc. Tới đoạn cáp treo thì dừng lại zô động Alibaba ăn kem hihi.
    [IMG]CF5855E3 BCA9 4226 9B3C A86E8DEAA1C6 zpsdre2p9yq - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]
    Ly 2 viên 30k tuỳ ý chọn mùi, a tây sẽ múc kem trong chớp mắt.

[IMG]2F9FD98B A3D2 4B3B 9CED F45825310068 zpsudogmwgt - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]
    Tính "ăn kem trước cổng" mà gió mạnh quá nên vào trong ngồi bàn ăn luôn gió thổi muốn đổ cả ghế ý.

Ăn xong đi vòng lại đường cũ, lúc này mới 9h kém nhưng đi đc 1 lúc gió lạnh quá mức cho phép, gió thổi mạnh mà xe lảo đảo ko thể đi nhanh đc luôn, muốn chảy nước mũi luôn nên 2 đứa quyết định về ks cho ấm
    Kết thúc ngày thứ nhất 28/3

Sáng ngày 29/3.
    Ngủ dậy lúc 8 rưỡi 2 đứa quyết định đi ăn sáng ở quán bún chả-nem cua bể HN số 30A Ngô Đức Kế. Và 1 lần nữa vì đói nên cả 2 ăn xong mới nhớ chưa chụp hình. Thôi thì mình sẽ update giá và để lại link cho các bạn tham khảo. Giá mỗi tô là 25k, nem cua bể 10k/cái. [REVIEW] Bún chả Hà Nội trong lòng Vũng Tàu

Ăn xong đi dọc biển chụp hình sống ảo ) hôm nay thì đỡ gió, biển lặng và êm ái lắm, tàu đánh bắt cũng đông. Chụp hình rất lý tưởng

Chụp xong thì 2 đứa vòng lên hải đăng chơi, nhưng lần này ko lên tới hải đăng, chỉ dừng ở yaour cô tiên ăn rồi xuống thôi
    [IMG]D20B1DC3 BC1F 4A3F BB87 3FF68E9FBFEC zpsd2sgywui - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]
    7k/hũ. Bị dụ kiu 4 hũ, tính tiền ngay và luôn chắc sợ ăn ko ngon trả lại hay sao ý. Riêng mình thấy yaour ko ngon lắm, ăn rõ cả mùi sữa bột..ko ưng cái bụng lắm

Ăn xong rồi phóng ra chợ Xóm Lưới-đường Phan Bội châu. Từ đường hải đăng qua chợ xóm lưới rất gần, các bạn có thể xem bản đồ hoặc hỏi đường người dân
    Lần này mình mua ghẹ và tôm. Ghẹ mua ở sạp Cô Đào ngay đầu chợ. Đợt này đi chỉ có 3 loại giá là 200-230-250. Đợt trước đi có cả ghẹ 130k, cơ mà tiền nào của đó, ghẹ 130k chấm mút ko ah, ăn ko đã. Đợt này mua loại 250k/1kg đc 3 em bự (trong đó có 1 em bự nhất chân xanh xanh nặng gần nửa kg). Thêm 10k tiền luộc nữa là 260k (có cho muối tiêu, ớt, chanh luôn nhé).
    Sau đó đi qua sạp đối diện, ngay tiệm tạp hoá lựa tôm. Mình mua tôm 200k, tôm to lắm, ngồi lựa mí con to thôi xong thì chế biến cũng 10k kèm muối chanh ớt luôn. 2 đứa phóng về ks ăn
    [IMG]12D890B2 D00A 4ED7 B00D 1E4B029344FE zpswm5x8cmq - [Vũng tàu] 2 ngày 1 đêm đưa nhau đi trốn :)[/IMG]

2 đứa ăn phải 2 đợt mới hết đám này. Tôm to cắn ngập răng, sướng gì đâu, còn ghẹ thì nội cái chân tính chấm mút mà bẻ ra cũng đầy thịt. Đến tối mà vẫn còn no cái bữa này . Bạn nào thích tôm thì nên mua tôm loại này ăn cho sướng, chứ tôm tít loại = 2 ngón tay đợt trc mình mua trả giá 80k/kg, về ăn toàn vỏ, lột cực mà thịt thì nát
    Ăn xong 1 nửa no qá fai ngủ nghỉ xong dậy ăn tiếp đợt nữa mới hết. Tuy mắc nhưng ăn đã ơi đã luôn ^^

Tới khoảng 4h thì 2 đứa dọn đồ trả phòng. Mình checkin từ 9h ngày hôm qua (đáng lẽ đúng 12h mới đúng giờ lấy phòng) đến hôm nay trả phòng lúc 4h. Qua 12h thì 1 tiếng +10%. Nhưng lúc tính chị chỉ lấy 300k thôi. Lúc trc nhận phòng chị có nói "em ở lâu thì chị tính rẻ cho".. Nên các bạn lúc nhận phòng thì thử thương lượng với chị ấy xem, chị rất dễ chịu nhé ^^

Trước khi về ghé bánh bông lan trứng muối mua 10 hộp về làm quà, xong quành xe chạy dọc biển ngắm biển lần nữa trước khi về, kết thúc chuyến đi

*** mình mách nhỏ thêm cho các bạn lúc đường về muốn ghé bò sữa long thành "chính hãng", thì cứ đi ql51 các bạn sẽ thấy có những bò sữa long thành 2,3,4... Khi các bạn thấy bò sữa long thành 10, rồi chạy qua lên 1 xíu sẽ thấy có chỗ qua đường, phía bên đường có bảng MeKong j j ấy, đi ngược chiều tầm 50m là tới (nói là ngược chiều chứ đoạn này cho phép đi nha, xe bus đi ầm ầm luôn, ko sợ bị CA bắt đâu ^^). Lúc về mình cũng có dừng ở đây, ăn cây kem 10k/cây ~.~ ko đc ngon lắm, mua thêm mí cái bánh kẹo làm quà, đi vệ sinh, ngồi nghỉ ngơi xíu rồi tiếp tục đường về thôi.

*** nên có đt smartphone để dò đường = google maps là chính xác nhất. Còn ko có các bạn có thể hỏi đường nhưng sẽ hơi cực ý. Từ ks chỗ mình ở thì đều gần những điểm ăn chơi phía trên. Cách tầm 2-3km thôi.

Chúc các bạn có 1 chuyến đi vui vẻ
    Lần sửa cuối bởi thuý anhvũ thị, ngày 01-04-2016 lúc 09:48 PM.
    Tom&jerry đã cảm ơn nội dung này.
    http://forum.diadiemanuong.com/home/f35/me-say-duong-muoi-ot-chua-chua-ngot-ngot-cay-cay-giao-hang-tan-noi-80593/#post367035
    up phụ trả lễ 100%

StakaĐinh's Avatar
    giá phòng cả hơn 2tr đâu ra 200k vậy thớt ơi

thuý anhvũ thị's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Trích dẫn Gửi bởi StakaĐinh Xem bài viết
    giá phòng cả hơn 2tr đâu ra 200k vậy thớt ơi
    Ủa bạn đi ks nào, có đúng Hương Sen bán đồ gỗ ko? Mình đi lần thứ 4 rồi giá vẫn 250-300k thôi. Phòng 1 giường. Chắc bạn nhầm với Ks Hương Sen 2 to to bên đường Trần Phú j đó rồi
    Lần sửa cuối bởi thuý anhvũ thị, ngày 01-04-2016 lúc 09:35 PM.
    http://forum.diadiemanuong.com/home/f35/me-say-duong-muoi-ot-chua-chua-ngot-ngot-cay-cay-giao-hang-tan-noi-80593/#post367035
    up phụ trả lễ 100%

Cấp bậc

Trải nghiệm thú vị với Homestay Vung Tau nhé mọi người.

https://www.facebook.com/homestayvungtau
    Homestay Vung Tau 0901644768
    https://www.facebook.com/homestayvungtau

vanglinh's Avatar

Cấp bậc

chuyen di that thú vị, thêm kinh nghiệm cho mình, note lai thôi

Cấp bậc

ko gì hấp dẫn cả

VT ko bik gio con chem ko nua