Vũng Tàu, lần đầu tiên đi chơi "nghiêm túc" ! - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/66 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 66/66
Kết quả 11 đến 20 của 66
    Bài RV chi tiết quá...... mún đi gê

Trích dẫn Gửi bởi susu ham ăn Xem bài viết
    Mình thích bài rv và phong cách viết của bạn quá...hihi! Cám ơn bạn đã chia sẻ.

Mình cũng mới đi VT 2 tuần trước nhưng không được như ý, còn gặp vô số chuyện ức chế...híc! Chắc do mình đi cuối tuần nên vậy. Thuê khách sạn thì mắc gần gấp 3 giá của bạn, mình thuê 2 phòng đôi ở KS Hồng Kông mà tới 1tr7 lận mà cái nhà vệ sinh bằng cái lỗ mũi, tắm cũng chẳng thoải mái ...Đã vậy, cái cần gạt của bồn cầu đã bị hư từ trước mà không báo khách nên tụi mình cũng không để ý, đến khi bọn mình đi biển về bà chủ chửi um sùm đổ thừa tụi mình làm hư rồi kêu thợ sửa trong khi tụi mình không có mặt ở trong phòng (cả đám tắm ngoài biển thì bả âm thầm và lặng lẽ kếu thợ sửa, đến khi về nhà bả nói mới biết, lạ nhỉ! mà chẳng ai biết là cái cần gạt nó bị hư nữa đấy!). Thế là bọn mình phải đền 100K nữa chứ! ức cmn chế mà chẳng làm gì được!

Đến hồi, cả đám đi ăn Lẩu cá đuối ở 40 Trương Định thì bị đuổi như đuổi tà vì hết chỗ gửi xe trong khi bàn khách ngồi vẫn trống quá chừng, thằng gửi xe thì kêu để xe đó đi để nó xếp chỗ cho còn thằng phục vụ thì đuổi khiến tụi mình cứ đi vô ngồi rồi lại đứng dậy đi ra đến 4 lần cuối cùng chẳng ăn được thế có điên không chứ! Đi ăn mất tiền mà cứ như đi ăn xin, tức quá tụi mình đi qua số 38 Trương Định ăn luôn, lẩu nhiều quá chừng mà ăn cũng ngon đâu thua kém gì.
    Sáng hôm sau, ghé ăn bánh khọt gốc vú sữa thì lại chung số phận với lẩu cá đuối 40 Trương Định như hôm qua vì quá đông khách, đành lủi đại vô quán bánh khọt cũng gần đó ăn cũng tạm, 40k/đĩa.

Cay cú một điều là một anh trong nhóm bị một ông bán chả lụa lừa cho một vố. Tụi mình đang ăn bánh khọt trong quán thấy ổng đi bán rong chả lụa, đang ăn mà ổng cứ nài nỉ mua, ông còn cắt sẵn từng miếng cho tụi mình thử nữa cơ. Cái chả lụa mà ổng cắt cho thử nhỏ nhỏ nhưng cũng ngon lắm. Thấy vậy anh kia trong nhóm kêu bán cho cái to hơn 70K để ăn, còn cái nhỏ đó có 40K thôi. Ổng cắt phần nửa trên của chả lụa rồi lấy tiền đi mất, tụi mình hí hửng ăn bánh khọt xong mới chiến tới chả lụa. Đến hồi ăn mới biết cái chả to đó thực ra có dính tí xíu chả lụa ở phía trên ổng cắt thôi, còn phần dưới là một lớp lá chuối dầy cộm, tính ra cái 70K còn ít hơn 40K, ăn mà muốn nghẹn họng.

Đúng là một chuyến đi tồi tệ chưa từng thấy, trước đó mình đã đi 4 - 5 lần mà lần nào cũng suôn sẻ cả..híc... Đã vậy, cả lúc đi lẫn lúc về mưa tầm tã dọc đường luôn. Đi đúng ngày 13 đẹp quá mà! Chỉ được cái duy nhất là ăn hải sản trên biển đã miệng gỡ lại chút vốn thôi!...Thật là đắng lòng!
    Cái chỗ bạn ăn bánh khọt của nhà mih đó =.=... đừng có mua cái chả của cái ông đó... lúc trc dượng mình có bảo... con đừng tin ông đó... ổng cắt chả cho khách ăn là chả ngon, chắc còn bán là bán chả dở, nhỏ xíu à.......... tui cũng ko bik ổng ở đâu nhung t7 cn là thấy mặt ỗng ở đó à... có hum sáng chị tui hỏi ổng ổng nói bán chừng 1 buoi sag cn trăm cây chả.. nge mà hoảng....

Phoenix Ngoan's Avatar
    Mình mới đi VT về mà đọc rv này lại muốn phi thẳng ra VT ghê
    Lần trc mình đi cũng ở ks số 52 Trương Văn Bang, nhưng do t7 đông nên ở cn 1(đúng số 52 luôn) hết phòng, nên chị chủ cũng cho qua bên chi nhánh của ks (cách vài căn). Cảm nhận là phòng ốc okie, tuy ko đc như bên cn1 nhưng cũng quá tốt cho giá 250k cho phòng đơn 2 người

Và có cái mình xác nhận là wifi ở đây mạnh dã man luôn

Zhang Koo's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Kem Ham Ăn Xem bài viết
    tên nick mình đâu phải Heo Ham Ăn đâu bạn dù sao cũng cám ơn bài rv của bạn nha

Sory sory Đã edit lại, tại mình mập như heo nên đi đâu cũng thấy heo

Trích dẫn Gửi bởi thanh0705 Xem bài viết
    đọc bài của bạn mà cứ muốn phi thẳng ra VT ngay thôi. Thx RV của bạn nhe!
    PS: thích câu chuyện bên lề của bạn.
    Nếu đi VT lần nữa, nhớ RV nha bạn!

Cảm ơn bạn, cũng đang lên lịch trình để tuần sau ra chơi nữa, ra kiếm ông cụ ở kem alibaba tặng ông thùng sữa

Trích dẫn Gửi bởi Cáo Nham Nhở Xem bài viết
    bài viết chi tiết nè Hào nướng phô mai ở Gành Hào, phô mai ngập mặt luôn đã ghê
    P/s nghe bạn nói có động lực viết thêm nhiều bài review hơn, chất lượng hơn nữa, keke

Trăm sự nhờ Cáo, tuần sau ra nữa mà giờ chưa biết ăn gì ún gì

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Cáo Nham Nhở được để ý rồi nha em
    bạn này lần đầu tiên đi nghiêm túc mà đi bar rồi hổng bít mấy lần trước đi tới đâu hí hí

Dạ mấy lần trước là toàn ra rửa chân bằng nước biển 3-4 tiếng rồi về đó chị, còn lần này đi nghiêm túc là đi ăn uống vui chơi bình thường như mọi người

Trích dẫn Gửi bởi susu ham ăn Xem bài viết
    Mình cũng mới đi VT 2 tuần trước nhưng không được như ý, còn gặp vô số chuyện ức chế...híc! Chắc do mình đi cuối tuần nên vậy. Thuê khách sạn thì mắc gần gấp 3 giá của bạn, mình thuê 2 phòng đôi ở KS Hồng Kông mà tới 1tr7 lận

Chắc do đi ngày 13 á

Mình thì kỹ tính tí, lúc vô hỏi phòng thì xin chìa khoá lên kiểm tra 4 phòng còn trống, kiểm tra toilet, tivi, tủ lạnh, máy lạnh, bàn tủ, ban công ..v...v... nói chung là kiểm tra hết thấy phòng nào ok nhất thì xuống hỏi giá, được mới check in, không là đi qua ks khác. ( nhờ DDAU mình có trong tay 10 địa chỉ ks để tham khảo, hehe )

Mình đi thứ 2 mà đi tới đâu ăn uống cũng đông nghẹt, hiếm bàn trống. Được cái mấy pé phục vụ tiếp rất nhiệt tình, chuyến này đi ko có chút gì để phàn nàn

Chúc bạn lần sau đi sẽ suôn sẽ, vui vẻ hơn ♥

Trích dẫn Gửi bởi carter nguyễn Xem bài viết
    Đọc xong bài rv lại muốn xách balo đi VT liền,hic hic,hẹn 2 tuần nữa thôi VT ơi,
    Tks bạn,note lại để nhớ đi ăn chỗ ốc sau lưng Impreal,chưa ăn chỗ đó lần nào,

Nhớ đi đông đông nha, để ăn cho nhiều món

Trích dẫn Gửi bởi 7764119 Xem bài viết
    Lẩu cá đuối 44 TCD cuối tuần đông lắm, các bạn về VT ko ăn đc thì qua đường Nguyễn Trường Tộ kế bên mà ăn, mình ăn thấy cũng vậy.
    Bar thì VT siêu chán, nhạc dở, phân biệt kỳ thì người gọi bia. Mình thích đi beer club hơn, Vitamin C2 chẳng hạn, vui hơn và giá chỉ mắc hơn đi nhậu 1 xíu (ăn 3 món uống thả ga beer 200k/1 người).
    Bạn ra sau Imperial mà ko ăn cá thì hơi tiếc, mình làm về thỉnh thoảng ghé đó ăn cá là chính, rồi bạch tuộc nữa, ốc thì ít ăn, mình thích ốc SG hơn.
    Có 1 cô bán bạch tuộc chỗ Bãi Dâu ( đi từ Gành Hào xuống qua Cây dừa tầm 1km, bên tay trái) nướng ướp siêu ngon, xuống biển ngồi ăn mát, sáng bữa trước cty cúp điện đc nghỉ đi lòng vòng thấy. Nếu có dịp các bạn ghé ăn thử, ngon hơn cả Cô Nên thời kỳ đỉnh cao (cô Nên giờ nấu nướng, phục vụ quá tệ).

- Oánh dấu Vitamin C2.
    - Oánh dấu cá Imperial. ( ủa mà ăn cá thì nên ăn cá gì ? làm món gì vậy bạn )
    - Oánh dấu bạch tuột Bãi Dâu.

Thanks bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi yennhi212 Xem bài viết
    Cái chỗ bạn ăn bánh khọt của nhà mih đó =.=... đừng có mua cái chả của cái ông đó... lúc trc dượng mình có bảo... con đừng tin ông đó... ổng cắt chả cho khách ăn là chả ngon, chắc còn bán là bán chả dở, nhỏ xíu à.......... tui cũng ko bik ổng ở đâu nhung t7 cn là thấy mặt ỗng ở đó à... có hum sáng chị tui hỏi ổng ổng nói bán chừng 1 buoi sag cn trăm cây chả.. nge mà hoảng....

- Oánh dấu bánh khọt nhà bạn. Lần sau ghé ăn, mà có khuyến mãi gì hơm

Trích dẫn Gửi bởi Phoenix Ngoan Xem bài viết
    Mình mới đi VT về mà đọc rv này lại muốn phi thẳng ra VT ghê
    Lần trc mình đi cũng ở ks số 52 Trương Văn Bang, nhưng do t7 đông nên ở cn 1(đúng số 52 luôn) hết phòng, nên chị chủ cũng cho qua bên chi nhánh của ks (cách vài căn). Cảm nhận là phòng ốc okie, tuy ko đc như bên cn1 nhưng cũng quá tốt cho giá 250k cho phòng đơn 2 người

Và có cái mình xác nhận là wifi ở đây mạnh dã man luôn

Chắc đi cuối tuần gọi đặt phòng trước quá. Bữa mình đi t2 mà cũng chỉ còn 4 phòng trống. Hơi bị kết cái wifi

oánh dấu hoài share tui cái list 10 ks đi để mốt tui đi , chứ nge bạn kia nói ks phòng 1tr7 là thấy đắng ngét luôn roài ah thanks bạn RV chất quá .

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi melody89vn Xem bài viết
    oánh dấu hoài share tui cái list 10 ks đi để mốt tui đi , chứ nge bạn kia nói ks phòng 1tr7 là thấy đắng ngét luôn roài ah thanks bạn RV chất quá .
    xem đây nhé bạn:

http://diadiemanuong.com/home/f33/to...ung-tau-59445/

Zhang Koo's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi melody89vn Xem bài viết

Mình cũng xem trong DDAU này không đó bạn, có hình ảnh đầy đủ nên mình dễ lựa chọn chỗ hợp với ý mình. Ks Hong Kong đó thấy cũng có bạn ở nói ok, mà chắc do bạn susu đi cuối tuần mà ngay giữa hè nên bị tăng giá.

Bữa mình hỏi bên ks 52 thì cuối tuần là 500k.

haha... cái đó chỉ là của dượng vs chị họ thôi..... nên tui ko nói dc ji` chỉ có rảnh thì xún phụ hoy .. trc' có dượng bảy tui bán qán cô hai thì có thể nói dc.. tại dượng hiền lắm.. mà h dượng mất oài.... qán Cây Sung thì dượng tám bán... ko hay tiep xuc nên chịu thông cam ngaz... còn xún vt cần gì hay mún di đâu cứ gọi tui tui chỉ cho .. giúp dc ji thi giúp

ThànhĐéo's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Zhang Koo a đánh xe qua bên này lun rồi à , em cũng đi bữa như a mà về sớm hơn 1 tiếng. mưa tằm tả từ VT tới SG lun

Mình rất thích cách bạn viết bài review, và đặc biệt hơn là câu chuyện và việc bạn biết ơn, ghi nhận việc làm của các bạn review. Mình cũng đang lên kế hoạch đi VT. Cảm ơn bạn về review chất lượng này nhé.

2/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/66 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 66/66