[Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014) - Trang 9
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

9/9 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/86 ... 789
Kết quả 81 đến 86 của 86
    tai nghe bluetooth chính hãng

Mid: Vẫn là chất mid của Mee, âm mid nghe rất nhẹ nhàng, có độ sáng và nghe khá nịnh tai, nhưng điểm khác biệt của của X7 là mid khá tiến, độ chi tiết tốt. So với 1More ibfree thì Mid của Mee X7 dày và ấm hơn, so với Smokin' Buds 2 Wireless thì mid của X7 cũng mượt và ngọt ngào hơn, nhưng so với Xb50BS thì mid của X7 sáng và có phần sắc hơn.

chung cư 136 Hồ Tùng Mậu độc quyền phân phối toà đẹp nhất dự án chung cư TNR Sky Park 136 Hồ Tùng Mậu
    - Hỗ trợ vay 70% với lãi suất 0% trong vòng 18 tháng.
    - Chỉ cần có trong tay 680 triệu đã có cơ hội sở hữu căn hộ tại TNR Sky Park.
    - Chiết khấu lên đến 5% giá trị căn hộ.
    - Chuyến du lịch Singapore trị giá 30.000.000vnđ cho 50 khách đầu tiên.
    - Cơ hội bốc thăm trúng thưởng lên tới 2,5 tỷ cho 200 khách hàng đầu tiên.

chung cư TNR Sky Park 136 Hồ Tùng Mậu độc quyền phân phối toà đẹp nhất dự án chung cư TNR Goldmark City 136 Hồ Tùng Mậu
    - Hỗ trợ vay 70% với lãi suất 0% trong vòng 18 tháng.
    - Chỉ cần có trong tay 580 triệu đã có cơ hội sở hữu căn hộ tại chung cư TNR Sky Park 136 Hồ Tùng Mậu.
    - Chiết khấu lên đến 5% giá trị căn hộ.
    - Chuyến du lịch Singapore trị giá 30.000.000vnđ cho 50 khách đầu tiên.
    - Cơ hội bốc thăm trúng thưởng lên tới 2,5 tỷ cho 200 khách hàng đầu tiên.

Trích dẫn Gửi bởi mingyan Xem bài viết
    Hi cả nhà, như tiêu đề hôm nay mình xin review chuyến đi Vũng Tàu mới vừa rồi của mình (đúng nghĩa mới vừa rồi vì mình vừa về tới nhà được 2 tiếng). Lý do mà mình nôn nóng mún viết review ngay vì chuyến đi lần này mình cảm thấy rất thỏa mãn, tuy có nhìu điều xảy ra không giống kế hoạch ban đầu nhưng cũng là một điều may mắn vì mình đã khám phá được vài chỗ mới thay thế khá thú vị, nên mình mún chia sẻ cho các bạn chút kinh nghiệm của mình.

Ngày 1: ĐƯỜNG XÁ.
    Tuy mình đã đi Vũng Tàu nhiều lần (hầu như năm nào cũng 2-3 lần) nhưng đây là lần đầu tiên mình đi bằng xe máy. Mình đi theo hướng Cát Lái - Nhơn Trạch. Trước lúc đi mình có nghe nhìu bạn nói là đường đi VT "bồ câu" nhìu lắm và xác suất bị "lên dĩa" khá cao nên lúc đi cũng hơi run, biển báo cho phép chạy tốc độ bao nhiu là bf mình chạy đúng bấy nhiu. Cũng nhờ vậy mà mình may mắn thoát được "tầm ngắm" của mí anh í. Lúc mình đi thì có 3 chốt: 1 ở gần khúc đường sắp đến đoạn rừng cao su (Tôn Đức Thắng), 1 ở khúc KCN Nhơn Trạch & 1 ở ngay chỗ vòng xoay hướng vào VT từ Bà Rịa. Mình khuyên các bạn là để an toàn thì nên hạn chế tốc độ chứ xài "chiêu" bỏ chạy là không có ích đâu vì mấy anh này rất sung, rượt theo tới cùng. Đường về thì mình không thấy bóng dáng anh nào cả. Hên thật!
    Về phần đường đi thì mình thấy hướng đi lên đường xá chạy thoải mái và đẹp hơn. Hướng đi về đường còn hơi xấu và bụi nhìu.

KHÁCH SẠN
    Tới VT mình chạy thẳng vào đường Phó Đức Chính. Mình rất thích ở khu này vì buổi tối rất nhộn nhịp và có nhìu đồ ăn, và còn 1 lý do bí mật nữa, lát nữa mình sẽ bật mí. Mình dự định sẽ ở ks Hoa Lộc vì trước nay mình toàn ở đây, giá phòng là 600k/phòng 1 giường ngày cuối tuần. KS này đồ dùng còn mới, sạch sẽ, nv cũng dễ thương. Đặc biệt có 1 lần cả khu bị cúp điện tối thui, mọi người đổ xuống đường cho đỡ nóng, duy nhất chỉ có ks Hoa Lộc còn mở được điện, tụi mình vẫn nằm trong phòng vừa nhậu vừa hưởng máy lạnh phà phà, thế là từ đó kết ks này lun .

Dự định của mình là vậy, nhưng chưa đến Hoa Lộc thì thấy ks Khánh Vy để bảng mới khai trương, giảm giá 30% thế là mình mon men vào xem thử ks mới thế nào. Phải nói là thích ngay từ cái nhìn đầu tiên lun. Ks mới nên đồ dùng gì cũng mới và giá cả cũng ok nữa. Chủ ks là một chú lớn tuổi nên nói chiện rất đàng hoàng và vui tính.
    IMG 5005 015 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Đây là phòng của mình. Tủ, bàn, ghế đều bằng gỗ nâu hết nhé. Còn nghe mùi gỗ mới lun. Tủ quần áo rất rộng, có cả tủ giày, tủ lạnh mới.

IMG 5006 016 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Giường ngủ rất to. Mình kết nhất là dùng tất cả chăn, bao gối, ga giường màu trắng. Ks khác dùng chăn màu mình thấy hơi bẩn.

image - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Còn đây là namecard của ks. Giá phòng mình ở là 400k/phòng 1 giường có cửa sổ, check out lúc 4h. Vì ở thêm 4tiếng nên tính thêm 50k nữa. Bạn nào không cần cửa sổ thì có thể ở phòng trong giá chỉ 300k/đêm cuối tuần thôi nhá." smilieid="22" class="inlineimg">"
    Ưu điểm: Ks mới, sạch sẽ. Ngay khu Phó Đức Chính nhộn nhịp mà giá thì rẻ hơn so với mặt bằng chung. Àh ks cũng có cả giang bếp đầy đủ đồ dùng ở tầng trệt dành cho khách mà mình quên chụp mất tiêu rồi.
    Khuyết điểm duy nhất của ks là hình như phòng không có cách âm tốt. Nhìu lúc mình đang ngủ mà phòng kế bên về mở cửa, đóng cửa rầm rầm mình bị giật mình lun. Cứ tưởng ai mở cửa phòng mình

ĂN UỐNG
    Sau khi lấy phòng ks, mình định đi ăn bánh khọt. Đi ngang Gốc Vú Sữa đông quá thế là định qua quán Bà Hai mà một bạn đã review. Chồ này đi hơi xa từ ks mình ở mà cúi cùng đến nơi thì không có bán. Thế là bf mình quyết định đi ăn cá đuối ở 40 Trương Công Định. Lúc đầu tụi mình không tính đi ăn lại món này vì thật sự không thích lẩu ở đây lắm. Lẩu theo kiểu canh chua mà quá chua, theo mình thì ăn không ngon lắm. Vậy là tụi mình quyết định chọn cá đuối hấp mỡ hành và mực sữa chiên nước nắm.

IMG 4914 001 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    1 dĩa mực sữa 80k khá nhìu, nhưng con mực thì hơi nhỏ. Không bít có phải mực sữa phải ăn nhỏ vậy mới ngon hay không?! Chứ mình thấy mực nhỏ quá nhai cũng mỏi hàm lắm Nhưng nói chung là món này ở đây ăn cũng được.

IMG 4922 003 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Đây là nhân vật chính, cá đuối hấp mỡ hành. 1 phần như vậy là 80k, cũng khá nhìu cá và còn để trên bếp cho nóng nữa.
    IMG 4925 004 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

IMG 4927 006 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Món này ăn theo kiểu cuốn bánh tráng với bún, rau, chấm mắn nêm. Đúng là rất toẹt vời
    Cuối cùng ra bill là 170k (có thêm lon nước ngọt) mà 2 đứa cứ rên "no quá" về k nổi lun.

Ăn xong tụi mình ra khúc bờ kè chụp ảnh và ngắm hoàng hôn. Bonus cho các bạn nào nhớ VT 1 tấm mặt trời lặn trên biển đây
    IMG 4963 007 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

Do dư âm của món cá đuối mà 2 đứa sau khi chụp hình đã đời vẫn chưa thấy đói. Nên quyết định đi ăn vặt ở khu cáp treo. Tới đây mới bít khu này bị giải tán hết rồi, chỉ còn anh Alibaba thôi mà ảnh còn khuếch trương hơn xưa nữa. Giờ ăn kem Alibaba có chỗ để xe và bàn ghế ngồi rất thoải mái. Không phải chen chúc và xách ly kem đi như xưa nữa rồi. Giá kem bây giờ là ốc quế 22k, ly 28k.
    IMG 4966 008 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    IMG 4967 009 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Đây là món ruột của mình, kem chocolate & bạc hà. Trời gió thổi lành lạnh mà ăn 1 miếng kem bạc hà the the thì đã thôi rồi lun.

Xong xuôi cũng đã tối, mình chạy về khu ks để ăn tìm bạch tuột & cá sòng nướng cho bữa tối.
    IMG 4974 010 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Và đây, bí mât vì sao mình thích ở khu Phó Đức Chính. Vì mình rất là ghiền món bạch tuột & cá nướng của cô chú Đức Bảy ở đây. Cô chú nướng rất kỹ, mình chọn con xong cô chú ướp rồi bỏ lên nướng, rồi cắt ra, rồi lại lấy ra ướp lại rồi nướng típ. Mà gia vị ướp rất ngon và vừa miệng, lâu lâu mình ăn nhìu còn khuyến mãi cho đậu bắp thêm nữa. Cô chú Đức Bảy này bán ở giữa ks Hoa Lộc & Khánh Vy, xe để ở đây lun, không có đẩy đi đâu hết vì nhà cô chú đối diện lun. Mà xui là hôm qua mình tới thì cô chú lại hổng có bán, bùn 5giây

Dù gì cũng về tới ks rồi thấy có chị đang đứng bán chỗ đó lun nên mình cũng làm liều ăn thử. Bạch tuột của chị là 70k con bự, 60k con nhỏ, cá là 50k. Mình chọn 1 con bạch tuột bự + 1 con cá + 10k đậu bắp thêm. Ngồi đợi cũng khá lâu vì khách chị hơi đông. Tới lúc đồ ăn ra thì ...

IMG 4973 001 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Không còn từ gì để diễn tả ngoài "TOẸT VỜI ÔNG MẶT TRỜI". Chị này ướp cũng ngon và đều giống như cô chú Đức Bảy vậy. Bạch tuột rất to và nhìu. Trong hình thấy vậy thôi chứ đĩa này rất nhìu, mình ăn hoài mà k thấy hết.

IMG 4981 012 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

IMG 4983 013 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Và đặc biệt là món cá nướng chị còn làm kỹ hon cô chú Đức Bảy lun, có bọc giấy bạc nữa. Có thể vì thế nên cá không bị khô mà rất ngọt và ngon. Một con cá 50k mà nhìu thịt quá trời.2 món thôi mà 2 đứa nhét không hết. Bf mình là vận động viên thể thao, ăn như hạm đội vậy nha mà cũng phải rên rỉ "no quá" lun đó .
    Cuối cùng tính tiền 130k mà mình còn có 123k tiền lẻ, còn lại tờ 200k mà chị cũng chịu lun,
    eva air, eva air, eva airline, eva airlines, eva air vietnam nói là coi như bớt cho em làm quen. Chị bán hàng rất dễ thương. Mình có hỏi chị hay đứng đâu thì chị nói sớm thì chị đứng vòng vòng đường Phó Đức Chính, trễ xíu thì chị ra trước ks Lửa Hồng, đường Thùy Vân, giữa Phó Đức Chính & Phan V Trị ấy. Mình có xin chị cho chụp tấm hình để sau này viết review mấy bạn bít chị mà tới nhưng chị ngại không chịu.

Thêm 1 tấm hình ks Khánh Vy nhìn từ chỗ mình ngồi ăn bạch tuột cho các bạn dễ tìm.
    IMG 4977 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

IMG 5004 014 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Còn đây là bánh kem mình mua ở Garden Bakery trên đường Hoàng Hoa Thám. Lần nào đi VT mình cũng ghé đây ăn bánh, mình cảm thấy bánh ở đây rất ngon. Có loại yogurt chees cake mà trên SG
    vé máy bay đi washington, vé máy bay đi chicago, vé máy bay đi houston, vé máy bay đi seattle, blog du lịch mình tìm hoài không thấy chỗ nào có. Bakery này chung khuôn viên với cafe Garden lun. Nếu thích bạn có thể ăn bánh tại chỗ, có dãy xích đu dọc bờ hồ rất lãng mạn và mát mẻ.

Thế là xong 1 ngày của tụi mình. Đi ngủ mà bf mình vẫn còn rên "no quá"

Ngày 2:

Sáng sớm hôm sau tụi mình ra biển chụp hình. Tới khoảng hơn 10h thì lấy xe đi ăn sáng ăn trưa lun. Địa điểm mình chọn là quán cơm Lăng Ký, đường Lý Tự Trọng. Đây cũng là quán ruột của mình. Vì mình rất thích ăn những quán cơm gia đình như vậy, ở VT mình hay ăn Lăng Ký, còn ở Nha Trang mình hay ăn ở Cơm Việt Nam.
    Chủ quán Lăng Ký là một cô lớn tuổi người Hoa, thấy trong quán có nhìu bằng khen về nấu ăn của cô. Thực đơn khá phong phú, có canh, sườn, thịt heo, tôm, mực ... Món ăn được chia theo phần cho người ăn.
    Phần 2-3 người : 95k - 100k
    Phần 4-5 người: 130k - 140k
    Phần 6-7 người: 160-170k
    Phần 8-10 người: 190-200k.
    Cơm 20k 1 tô.
    Mình chọn món: canh cá bóp nấu ngót + sườn ram mặn + thập cẩm xào bông cải. Hình như món ăn ở quán là chế biến liền khi khách gọi nên đợi cũng hơi lâu.

IMG 5019 019 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Sườn ram mặn đây. Nhưng mà không có mặn,
    vé máy bay đi mỹ, vé máy bay đi phoenix, vé máy bay đi Los angeles, vé máy bay đi new york, vé máy bay đi san francisco nêm nếm rất vừa ăn, ăn không cần cơm cũng thấy ngon.

IMG 5022 022 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Thập cẩm xào bông cải. Có tôm, mực, lòng gà, tim, cật heo xào với đậu que, bắp non, bông cải. Phải nói là rất ngon và nhìu nữa.

IMG 5020 020 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Và đây là nữ hoàng của bữa ăn: canh cá bóp nấu ngót. Nói là canh thôi nhưng ở đây làm theo kiểu lẩu, để trên bếp cồn. Món khoái khẩu của mình, lần nào mình cũng gọi. Nước canh được nấu kiểu chua chua cay cay,
    vé máy bay đi Canada, vé máy bay đi canada giá rẻ có cả cải chua nữa. Nồi canh của mình được 2 khoanh cá bóp bự.
    IMG 5021 021 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    IMG 5017 018 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Tô cơm này 20k, được 5-6 chén gì đó.
    vé máy bay đi mỹ, vé máy bay đi mỹ giá rẻ Mà mình chỉ ăn được 1 chén, bf mình 2 chén. Còn phải chừa bụng để nhét hết đồ ăn.

IMG 5023 023 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Tổng thiệt hại cho bữa ăn của mình là 326k. Theo mình thấy thì không mắc, không rẻ nhưng đã chênh lệch khá nhìu so với những quán cơm khác ở VT như Hoa Hướng Dương. Nhưng mình không thấy tiếc vì chất lượng & số lượng rất xứng với đồng tiền.
    IMG 5024 024 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Đây là thông tin của quán cho các bạn tham khảo nhé. Àh bàn trong quán là dạng bàn đá,
    http://vemaybaydimy.org.vn/eva-air.html , http://vemaybay123.vn/ve-may-bay-di-canada.html , http://vemaybaydimy.org.vn , http://evaair-vn.com/eva-air ghế nhôm kiểu xưa, làm mình cũng thấy hay hay.
    IMG 5015 017 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

Ăn xong thì mình ghé qua Gốc Cột Điện mua bánh bông lan trứng muối về làm quà.
    IMG 5025 025 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Một hộp bông lan trứng muối như vậy là 25k, thêm chà bông là 30k. Mình có trả giá mà không bớt. Nhưng mua 10 hộp được tặng 1 hộp + 1 bánh kẹp. Vậy là mình quất lun 10 hộp" smilieid="22" class="inlineimg">".
    Bánh ngon, mềm. Nhưng mình bị bf la vì mua nhìu treo trên xe cồng kềnh. Vì vậy các bạn nên cân nhắc nhé, 1 bịch 10 hộp cũng hơi to đó.

Xong xuôi mình về ks dọn đồ, tranh thủ chợp mắt dưỡng sức rồi 4h trả phòng quay về. Trên đường về mình có ghé chợ Xóm Lưới mua cá bóp về ăn. Cá bóp nguyên con là 110k/kg, còn nửa con thì 130k/kg. Đóng thùng xốp, ướp đá thì thêm 30k nữa. Mình có hỏi tôm, ghẹ nhưng giá còn mắc hơn ở vựa quen trên TP mình hay mua nên thôi lun.
    2 đứa lên xe về đến TP là 7h, mới ăn thêm được tô phở nữa nha. Thấy sự lợi hại của Lăng Ký chưa

Kết thúc chuyến đi, mình hoàn toàn mãn nguyện với mọi nơi mình tới và số tiền mình bỏ ra. Thời tiết VT hiện giờ sáng có nắng nóng như SG nhưng cỡ chìu chìu 4h trở đi đã mát mẻ và tối thì ... đã vô cùng.
    Bài review hơi dài nhưng mình hi vọng đã có thể chia sẻ nhìu thông tin hữu ích cho các bạn sắp đi VT hay đang mún đi VT nhé. Đi ngay đi, đừng chần chừ nữa các bạn ơi. VT thích lắm

Rủ nhau đi phượt vũng tàu về đêm mới thích, tôi thì đi vũng tàu vào ngày t7 và cn. Đa phần đi chơi những ngày sau những ngày dài làm việc căng não. Quán kem alibaba, ks bình khương, cá đuối út 10, quán chè trương công định. Dạo biển và ăn hải sản cùng 2 3 lon beer gì đó. Thế mới đã chuyến đi chứ
    Bác ăn ngon nhớ để lại comment ủng hộ nhà em cái ạ!

levantam's Avatar
    Vũng Tàu nên ghé quán cháo bồ câu đường Đồ Chiểu. thèm quá

Hi cả nhà, như tiêu đề hôm nay mình xin review chuyến đi du lịch Vũng Tàu mới vừa rồi của mình (đúng nghĩa mới vừa rồi vì mình vừa về tới nhà được 2 tiếng). Lý do mà mình nôn nóng mún viết review ngay vì chuyến đi lần này mình cảm thấy rất thỏa mãn, tuy có nhìu điều xảy ra không giống kế hoạch ban đầu nhưng cũng là một điều may mắn vì mình đã khám phá được vài chỗ mới thay thế khá thú vị, nên mình mún chia sẻ cho các bạn chút kinh nghiệm của mình.

Ngày 1: ĐƯỜNG XÁ.
    Tuy mình đã đi Vũng Tàu nhiều lần (hầu như năm nào cũng 2-3 lần) nhưng đây là lần đầu tiên mình đi bằng xe máy. Mình đi theo hướng Cát Lái - Nhơn Trạch. Trước lúc đi mình có nghe nhìu bạn nói là đường đi VT "bồ câu" nhìu lắm và xác suất bị "lên dĩa" khá cao nên lúc đi cũng hơi run, biển báo cho phép chạy tốc độ bao nhiu là bf mình chạy đúng bấy nhiu. Cũng nhờ vậy mà mình may mắn thoát được "tầm ngắm" của mí anh í. Lúc mình đi thì có 3 chốt: 1 ở gần khúc đường sắp đến đoạn rừng cao su (Tôn Đức Thắng), 1 ở khúc KCN Nhơn Trạch & 1 ở ngay chỗ vòng xoay hướng vào VT từ Bà Rịa. Mình khuyên các bạn là để an toàn thì nên hạn chế tốc độ chứ xài "chiêu" bỏ chạy là không có ích đâu vì mấy anh này rất sung, rượt theo tới cùng. Đường về thì mình không thấy bóng dáng anh nào cả. Hên thật!
    Về phần đường đi thì mình thấy hướng đi lên đường xá chạy thoải mái và đẹp hơn. Hướng đi về đường còn hơi xấu và bụi nhìu.

KHÁCH SẠN
    Tới VT mình chạy thẳng vào đường Phó Đức Chính. Mình rất thích ở khu này vì buổi tối rất nhộn nhịp và có nhìu đồ ăn, và còn 1 lý do bí mật nữa, lát nữa mình sẽ bật mí. Mình dự định sẽ ở ks Hoa Lộc vì trước nay mình toàn ở đây, giá phòng là 600k/phòng 1 giường ngày cuối tuần. KS này đồ dùng còn mới, sạch sẽ, nv cũng dễ thương. Đặc biệt có 1 lần cả khu bị cúp điện tối thui, mọi người đổ xuống đường cho đỡ nóng, duy nhất chỉ có ks Hoa Lộc còn mở được điện, tụi mình vẫn nằm trong phòng vừa nhậu vừa hưởng máy lạnh phà phà, thế là từ đó kết ks này lun .

Dự định của mình là vậy, nhưng chưa đến Hoa Lộc thì thấy ks Khánh Vy để bảng mới khai trương, giảm giá 30% thế là mình mon men vào xem thử ks mới thế nào. Phải nói là thích ngay từ cái nhìn đầu tiên lun. Ks mới nên đồ dùng gì cũng mới và giá cả cũng ok nữa. Chủ ks là một chú lớn tuổi nên nói chiện rất đàng hoàng và vui tính.
    IMG 5005 015 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Đây là phòng của mình. Tủ, bàn, ghế đều bằng gỗ nâu hết nhé. Còn nghe mùi gỗ mới lun. Tủ quần áo rất rộng, có cả tủ giày, tủ lạnh mới.

IMG 5006 016 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Giường ngủ rất to. Mình kết nhất là dùng tất cả chăn, bao gối, ga giường màu trắng. Ks khác dùng chăn màu mình thấy hơi bẩn.

image - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Còn đây là namecard của ks. Giá phòng mình ở là 400k/phòng 1 giường có cửa sổ, check out lúc 4h. Vì ở thêm 4tiếng nên tính thêm 50k nữa. Bạn nào không cần cửa sổ thì có thể ở phòng trong giá chỉ 300k/đêm cuối tuần thôi nhá."
    Ưu điểm: Ks mới, sạch sẽ. Ngay khu Phó Đức Chính nhộn nhịp mà giá thì rẻ hơn so với mặt bằng chung. Àh ks cũng có cả giang bếp đầy đủ đồ dùng ở tầng trệt dành cho khách mà mình quên chụp mất tiêu rồi.
    Khuyết điểm duy nhất của ks là hình như phòng không có cách âm tốt. Nhìu lúc mình đang ngủ mà phòng kế bên về mở cửa, đóng cửa rầm rầm mình bị giật mình lun. Cứ tưởng ai mở cửa phòng mình

ĂN UỐNG
    Sau khi lấy phòng ks cất chiếc túi trống du lịch, mình định đi ăn bánh khọt. Đi ngang Gốc Vú Sữa đông quá thế là định qua quán Bà Hai mà một bạn đã review. Chồ này đi hơi xa từ ks mình ở mà cúi cùng đến nơi thì không có bán. Thế là bf mình quyết định đi ăn cá đuối ở 40 Trương Công Định. Lúc đầu tụi mình không tính đi ăn lại món này vì thật sự không thích lẩu ở đây lắm. Lẩu theo kiểu canh chua mà quá chua, theo mình thì ăn không ngon lắm. Vậy là tụi mình quyết định chọn cá đuối hấp mỡ hành và mực sữa chiên nước nắm.

IMG 4914 001 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    1 dĩa mực sữa 80k khá nhìu, nhưng con mực thì hơi nhỏ. Không bít có phải mực sữa phải ăn nhỏ vậy mới ngon hay không?! Chứ mình thấy mực nhỏ quá nhai cũng mỏi hàm lắm Nhưng nói chung là món này ở đây ăn cũng được.

IMG 4922 003 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Đây là nhân vật chính, cá đuối hấp mỡ hành. 1 phần như vậy là 80k, cũng khá nhìu cá và còn để trên bếp cho nóng nữa.
    IMG 4925 004 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

IMG 4927 006 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Món này ăn theo kiểu cuốn bánh tráng với bún, rau, chấm mắn nêm. Đúng là rất toẹt vời
    Cuối cùng ra bill là 170k (có thêm lon nước ngọt) mà 2 đứa cứ rên "no quá" về k nổi lun.

Ăn xong tụi mình ra khúc bờ kè chụp ảnh và ngắm hoàng hôn. Bonus cho các bạn nào nhớ VT 1 tấm mặt trời lặn trên biển đây
    IMG 4963 007 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

Do dư âm của món cá đuối mà 2 đứa sau khi chụp hình đã đời vẫn chưa thấy đói. Nên quyết định đi ăn vặt ở khu cáp treo. Tới đây mới bít khu này bị giải tán hết rồi, chỉ còn anh Alibaba thôi mà ảnh còn khuếch trương hơn xưa nữa. Giờ ăn kem Alibaba có chỗ để xe và bàn ghế ngồi rất thoải mái. Không phải chen chúc và xách ly kem đi như xưa nữa rồi. Giá kem bây giờ là ốc quế 22k, ly 28k.
    IMG 4966 008 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    IMG 4967 009 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Đây là món ruột của mình, kem chocolate & bạc hà. Trời gió thổi lành lạnh mà ăn 1 miếng kem bạc hà the the thì đã thôi rồi lun.

Xong xuôi cũng đã tối, mình chạy về khu ks để ăn tìm bạch tuột & cá sòng nướng cho bữa tối.
    IMG 4974 010 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Và đây, bí mât vì sao mình thích ở khu Phó Đức Chính. Vì mình rất là ghiền món bạch tuột & cá nướng của cô chú Đức Bảy ở đây. Cô chú nướng rất kỹ, mình chọn con xong cô chú ướp rồi bỏ lên nướng, rồi cắt ra, rồi lại lấy ra ướp lại rồi nướng típ. Mà gia vị ướp rất ngon và vừa miệng, lâu lâu mình ăn nhìu còn khuyến mãi cho đậu bắp thêm nữa. Cô chú Đức Bảy này bán ở giữa ks Hoa Lộc & Khánh Vy, xe để ở đây lun, không có đẩy đi đâu hết vì nhà cô chú đối diện lun. Mà xui là hôm qua mình tới thì cô chú lại hổng có bán, bùn 5giây

Dù gì cũng về tới ks rồi thấy có chị đang đứng bán chỗ đó lun nên mình cũng làm liều ăn thử. Bạch tuột của chị là 70k con bự, 60k con nhỏ, cá là 50k. Mình chọn 1 con bạch tuột bự + 1 con cá + 10k đậu bắp thêm. Ngồi đợi cũng khá lâu vì khách chị hơi đông. Tới lúc đồ ăn ra thì ...

IMG 4973 001 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Không còn từ gì để diễn tả ngoài "TOẸT VỜI ÔNG MẶT TRỜI". Chị này ướp cũng ngon và đều giống như cô chú Đức Bảy vậy. Bạch tuột rất to và nhìu. Trong hình thấy vậy thôi chứ đĩa này rất nhìu, mình ăn hoài mà k thấy hết.

IMG 4981 012 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

IMG 4983 013 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Và đặc biệt là món cá nướng chị còn làm kỹ hon cô chú Đức Bảy lun, có bọc giấy bạc nữa. Có thể vì thế nên cá không bị khô mà rất ngọt và ngon. Một con cá 50k mà nhìu thịt quá trời.2 món thôi mà 2 đứa nhét không hết. Bf mình là vận động viên thể thao, ăn như hạm đội vậy nha mà cũng phải rên rỉ "no quá" lun đó .
    Cuối cùng tính tiền 130k mà mình còn có 123k tiền lẻ, còn lại tờ 200k mà chị cũng chịu lun, nói là coi như bớt cho em làm quen. Chị bán hàng rất dễ thương. Mình có hỏi chị hay đứng đâu thì chị nói sớm thì chị đứng vòng vòng đường Phó Đức Chính, trễ xíu thì chị ra trước ks Lửa Hồng, đường Thùy Vân, giữa Phó Đức Chính & Phan V Trị ấy. Mình có xin chị cho chụp tấm hình để sau này viết review mấy bạn bít chị mà tới nhưng chị ngại không chịu.

Thêm 1 tấm hình ks Khánh Vy nhìn từ chỗ mình ngồi ăn bạch tuột cho các bạn dễ tìm.
    IMG 4977 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

IMG 5004 014 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Còn đây là bánh kem mình mua ở Garden Bakery trên đường Hoàng Hoa Thám. Lần nào đi VT mình cũng ghé đây ăn bánh, mình cảm thấy bánh ở đây rất ngon. Có loại yogurt chees cake mà trên SG mình tìm hoài không thấy chỗ nào có. Bakery này chung khuôn viên với cafe Garden lun. Nếu thích bạn có thể ăn bánh tại chỗ, có dãy xích đu dọc bờ hồ rất lãng mạn và mát mẻ.

Thế là xong 1 ngày của tụi mình. Đi ngủ mà bf mình vẫn còn rên "no quá"

Ngày 2:

Sáng sớm hôm sau tụi mình ra biển chụp hình. Tới khoảng hơn 10h thì lấy xe đi ăn sáng ăn trưa lun. Địa điểm mình chọn là quán cơm Lăng Ký, đường Lý Tự Trọng. Đây cũng là quán ruột của mình. Vì mình rất thích ăn những quán cơm gia đình như vậy, ở VT mình hay ăn Lăng Ký, còn ở Nha Trang mình hay ăn ở Cơm Việt Nam.
    Chủ quán Lăng Ký là một cô lớn tuổi người Hoa, thấy trong quán có nhìu bằng khen về nấu ăn của cô. Thực đơn khá phong phú, có canh, sườn, thịt heo, tôm, mực ... Món ăn được chia theo phần cho người ăn.
    Phần 2-3 người : 95k - 100k
    Phần 4-5 người: 130k - 140k
    Phần 6-7 người: 160-170k
    Phần 8-10 người: 190-200k.
    Cơm 20k 1 tô.
    Mình chọn món: canh cá bóp nấu ngót + sườn ram mặn + thập cẩm xào bông cải. Hình như món ăn ở quán là chế biến liền khi khách gọi nên đợi cũng hơi lâu.

IMG 5019 019 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Sườn ram mặn đây. Nhưng mà không có mặn, nêm nếm rất vừa ăn, ăn không cần cơm cũng thấy ngon.

IMG 5022 022 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Thập cẩm xào bông cải. Có tôm, mực, lòng gà, tim, cật heo xào với đậu que, bắp non, bông cải. Phải nói là rất ngon và nhìu nữa.

IMG 5020 020 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Và đây là nữ hoàng của bữa ăn: canh cá bóp nấu ngót. Nói là canh thôi nhưng ở đây làm theo kiểu lẩu, để trên bếp cồn. Món khoái khẩu của mình, lần nào mình cũng gọi. Nước canh được nấu kiểu chua chua cay cay, có cả cải chua nữa. Nồi canh của mình được 2 khoanh cá bóp bự.
    IMG 5021 021 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    IMG 5017 018 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Tô cơm này 20k, được 5-6 chén gì đó. Mà mình chỉ ăn được 1 chén, bf mình 2 chén. Còn phải chừa bụng để nhét hết đồ ăn.

IMG 5023 023 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Tổng thiệt hại cho bữa ăn của mình là 326k. Theo mình thấy thì không mắc, không rẻ nhưng đã chênh lệch khá nhìu so với những quán cơm khác ở VT như Hoa Hướng Dương. Nhưng mình không thấy tiếc vì chất lượng & số lượng rất xứng với đồng tiền.
    IMG 5024 024 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Đây là thông tin của quán cho các bạn tham khảo nhé. Àh bàn trong quán là dạng bàn đá, ghế nhôm kiểu xưa, làm mình cũng thấy hay hay.
    IMG 5015 017 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)

Ăn xong thì mình ghé qua Gốc Cột Điện mua bánh bông lan trứng muối về làm quà.
    IMG 5025 025 - [Vũng Tàu] Một chuyến đi rất thỏa mãn (19-20/04/2014)
    Một hộp bông lan trứng muối như vậy là 25k, thêm chà bông là 30k. Mình có trả giá mà không bớt. Nhưng mua 10 hộp được tặng 1 hộp + 1 bánh kẹp. Vậy là mình quất lun 10 hộp".
    Bánh ngon, mềm. Nhưng mình bị bf la vì mua nhìu treo trên xe cồng kềnh. Vì vậy các bạn nên cân nhắc nhé, 1 bịch 10 hộp cũng hơi to đó.

Xong xuôi mình về ks dọn đồ, tranh thủ chợp mắt dưỡng sức rồi 4h trả phòng quay về. Trên đường về mình có ghé chợ Xóm Lưới mua cá bóp về ăn. Cá bóp nguyên con là 110k/kg, còn nửa con thì 130k/kg. Đóng thùng xốp, ướp đá thì thêm 30k nữa. Mình có hỏi tôm, ghẹ nhưng giá còn mắc hơn ở vựa quen trên TP mình hay mua nên thôi lun.
    2 đứa lên xe về đến TP là 7h, mới ăn thêm được tô phở nữa nha. Thấy sự lợi hại của Lăng Ký chưa

Kết thúc chuyến đi, mình hoàn toàn mãn nguyện với mọi nơi mình tới và số tiền mình bỏ ra. Thời tiết VT hiện giờ sáng có nắng nóng như SG nhưng cỡ chìu chìu 4h trở đi đã mát mẻ và tối thì ... đã vô cùng.
    Bài review hơi dài nhưng mình hi vọng đã có thể chia sẻ nhìu thông tin hữu ích cho các bạn sắp đi VT hay đang mún đi VT nhé. Đi ngay đi, đừng chần chừ nữa các bạn ơi. VT thích lắm
    Bài review chất quá bác ơi.... <3

9/9 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/86 ... 789