[Sơn Mỹ Beach] Quá tệ so với mong đợi.
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 2 của 2
Like Tree2Cảm ơn
  • 2 Post By PhụngNguyễn
Like Tree
2689

PhụngNguyễn's Avatar

Cấp bậc

Nếu bài này đăng sai chỗ, xin Mod chuyển giúp mình.
    Và thanh minh trước, đây là bài review của em họ mình vừa đi về, và em ấy chỉ đăng Fb, nhưng sau khi đọc comment của CHỦ resort thì mình quyết định đăng lên DDAU để cảnh báo mọi người.

Cho những ai đang có ý định đi ‪#‎SonMyBeach‬ nha )) đọc review đọc luôn comment của Chủ Sơn Mỹ đễ tránh ngỡ ngàng về sau ‼
    Review về Sơn Mỹ Beach !
    Sau chuyến đi 1 ngày 1 đêm của nhóm mình đúc kết lại 1 từ : TỆ 😭
    Nhóm mình đi 1O người thuê hẳn nguyên xe của khu du lịch giới thiệu giá 1.500k/chuyến rất ok bác tài vui vẻ nhiệt tình đi xe đời mới rất trơn tru .
    Điểm cộng ở Sơn Mỹ là phong cảnh đẹp , trang trí chụp ảnh ok , mấy bạn coi album mình là rõ . Phòng mới nên sạch sẽ máy lạnh quạt chạy mát .
    - Điểm trừ thứ nhất :
    Mình đặt phòng ban đầu là 3 phòng 1 giường ( 700/ngày ) và 1 phòng 2 giường ( 800/ngày ) nhưng khách sạn bảo hết phòng nên đưa cho bên mình 2 phòng 1 giường và 2 phòng 2 giường . Lúc tính tiền thì lại phụ thu phòng 2 giường thêm 180k vì tiếp tân bảo phòng 2 giường chỉ ở được 2 người mà bên mình ở 3 người lớn + 1 con nít . Mình hỏi vậy phòng 1 giường ở mấy người thì lễ tân bảo 2 người . Ủa vậy phòng 2 giường cũng ở được có 2 người ? Ngộ dạ . Mà phải chi phụ thu thì phải cho khách thêm mền hay gối bên mình sẽ không ức . Đằng này cũng k được gì mà bị phụ thu oan uổng !
    - Điểm trừ thứ 2 :
    Khuyên mấy bạn có ý định đi thì nên mua nước suối , bia ( nếu mấy bạn nhậu ) , mì gói , đồ ăn vặt .
    Bên mình cực kì tức điều này . Nước suối tính 20k , nước ngọt 20k , bia 25k và 1 bịch BANH SNACK 15k , bên mình ăn 10 bịch là 15Ok , 10 cây xúc xích là 50k mà không được cây bự của vissan nữa , cây bé tí tẹo ốm nhom . Tổng tiền nước , bánh snack và xúc xích là 91Ok cho 1 ngày .
    - Điểm trừ thứ 3 :
    Thái độ phục vụ của nhà hàng cũng như lễ tân quá tệ , hỏi gì cũng không biết cứ lớ ngớ nói lí nhí gì đó xong đi chỗ khác ??? 😦
    Nhóm mình ra buổi sáng vào ăn sáng kêu 9 phần ốp la và 1 phở gà 3Ophut sau chưa có. 😰
    Buổi chiều nhóm mình ra biển lúc 5h tính vừa tắm biển vừa kêu ốc ăn và uống lai rai thì kêu 3 dĩa : bạch tuột nướng , sò điệp và sò lông nướng mỡ hành nhưng kêu từ 5h mà tới 6h trên bàn vẫn mỗi dĩa sò lông . Tiếp theo thấy trời đã tối mà đồ ăn làm quá lâu nên nhóm mình quyết định kêu luôn cơm ăn tối 😅😅😅
    Kêu món xong xuôi cứ 5p ra báo món này hết 5p ra báo món kia hết , bạn mình thay phiên tắm rửa sạch sẽ mà bàn cơm vẫn chưa dọn xong lúc đó 7h tối . Ban đầu mình thấy hết đồ ăn nên có hỏi là có làm trứng chiên thịt bằm không vì món đó vừa dễ làm dễ ăn mà ở nhà hàng cũng có sẵn trứng thì bảo không có trong thực đơn không có làm . Cho đến khi kêu món gì cũng hết thì mới chịu vô làm. Mỗi phần mình đều kêu 2 dĩa , làm dĩa trứng chiên thịt bằm có 1 cái trứng với tí thịt bằm bạn nào có nấu ăn chắc cũng biết nó mỏng và ít đến cỡ nào , không biết sao chia 1 dĩa 5 người ăn nữa - tính giá 55k/dĩa nhé . Đồ ăn không tươi , toàn đồ đông lạnh , ốc teo còn bé tí .
    Đến cuối cùng bưng món cuối ra mình mới hỏi còn sò điệp kêu từ đầu mùa giờ chưa có thì bảo hết rồi chị ạ >< . Ăn bữa ăn từ 5h đến 8h mới hoàn tất .😩😩😩
    - Điểm trừ thứ tư - cái này nhóm mình tức nhất : 😡
    Lúc nhóm mình ăn tối xong có tính là kêu mấy phần cơm chiên và mì xào để phòng khuya đói mà ăn thì bên nhà hàng bảo không có hộp đựng =.= . Rồi nhóm mình mới hỏi thế mấy giờ nhà hàng đóng cửa thì bảo 10h . Nhóm mình bàn với nhau cỡ 90 ra ăn cú chót . Rồi vào phòng chơi đánh bài .
    Tối ở đó chã có gì chơi đâu , biển tối thui buồn lắm nếu mấy bạn không đi đông .
    9h15 nhóm mình ra thì nhà hàng đóng cửa tắt đèn ???? Chấm hỏi bự ??? . Lủi thủi đi vô ấm ức vì khu du lịch gì mà không phục vục cái mẻo gì cho khách chơi khuya . Mà nó có khuya gì đâu cứ như ở quê vậy . Khu đó là biệt lập với bên ngoài nên đừng bạn nào bảo sao k ra ngoài tạp hoá hay siêu thị mua đồ giùm cái nha . Nguyên 1 con đường đi vào không có nổi 1 nhà dân vào đó coi như ở đó thôi không đi đâu cả mà nếu nhóm mình có xe cũng hi sinh chạy tuốt ra xa để kiếm gì ăn .
    Mình tức vì nhóm tận 10 người mà ai cũng đói meo . Gọi lên lễ tân thì cứ bảo dạ bếp ngủ dạ em không biết ? Xin thưa ở đó có mỗi lễ tân với bếp mà 2 bên không biết chứ tụi em biết hả . Đến mức mình xin là chị ơi bây giờ cho em 10 gói mì và nước sôi thôi cũng được thì bảo không có . Rất dễ thương . Sau khi mình làm dữ thì bắt đầu có thái độ với mình như sau :
    " Chị ơi giờ bên em giúp chị 10 bịch snack và 10 cây xúch xích được k "
    - ok chị có còn hơn không vậy ai cũng đói
    " Nhưng cái đó em tính tiền chứ k cho nha " 😏
    ???? Lễ tân bảo khách thông cảm với câu nói đó . Mà nói với giọng rất khó chịu luôn . Thiệt là đi chơi mà ấm ức dễ sợ . Dính ngay kèo snack 15k xúc xích 5k )
    THÔI NHÉ ! MỘT ĐI KHÔNG TRỞ LẠI .
    Bạn nào vẫn thích khám phá điểm mới thì cứ đến và thử nhưng nhớ rút kinh nghiệm đem nước và đồ ăn theo nhen . Chứ không đói đêm là meo mỏ . Với lại đồ ăn sáng ở đó k có gì ngoài BÁNH MÌ ỐP LA với Phở Gà mà nhóm mình giờ nhắc tới ốp la là da gà dựng lên ))) chuyến đi đáng nhớ !
    Nhắc lại là em mình chỉ chê dịch vụ ăn uống của Sơn Mỹ, không chê phòng ốc hay cảnh quan ạ.
    Và khi em ấy đăng bài lên, thì CHỦ resort vào trả lời với 1 kiểu cách mà mình phải phì cười khi đọc. Nếu ở cấp độ resort (chứ không phải biển, nhà nghỉ này nọ) thì khi có phản hồi xấu về chỗ của mình, người chủ nên liên lạc để xin lỗi trước và giải quyết sau, chứ không phải đôi co với khách từng dòng từng câu như thế này.
    Và sau khi nói chuyện không lại với em mình, thì quay sang soi mói về việc sao em mình chê mà chụp hình còn cười Đến đây là hết nói luôn.
    Hy vọng các bạn nào dự định đến đây thì nên mang theo thuốc trợ tim và 2 thùng mì gói, tránh bị như em mình ạ.
    Đính kèm ảnh của CHỦ resort trả treo với khách.

image - [Sơn Mỹ Beach] Quá tệ so với mong đợi.

image 1 - [Sơn Mỹ Beach] Quá tệ so với mong đợi.

FB để kiểm chứng: https://www.facebook.com/ti.nguyen.3..._comment_reply
    mizu hana and samphan like this.

Cấp bậc

rút kinh nghiệm sẽ né cái rs này ra ^^ ko bik phòng và view hay giá có ok cỡ nào nhưng thái độ phục vụ là cái muh mình ghét nhất