“Nóng hổi” mới đi về trong tháng 9/2014: Singapore ẩm thực ký – Ăn sáng – trưa – tối - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/2 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/20 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Bài chất quá, đọc mà mỏi cả mắt luôn
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

cocasuki's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi nhimxiu Xem bài viết
    bài viết của bạn chi tiết quá, hóng thêm bài rv malay, mà bạn cho mình hỏi thêm, đi như vậy thì chi phí khoảng bn 1 ng, cảm ơn b.
    -Nếu bạn ko mua sắm thì thế này là đủ:
    a/ Vé máy bay giá rẻ: 1tr600 (khứ hồi)
    b/ KS phòng 4: khoảng 500 ngàn/1 đêm/1 người (muốn rẻ nữa thì ở homstay khoảng 340 ngàn/đêm)
    c/ Vé tham quan USS : mua tại VN là 55SGD (tiết kiệm so với mua tại Sing là 74 USD)
    d/ Chi phí đi tàu điện ngầm : khoảng 30SGD
    e/ Ăn uống : tùy khả năng 1 phần ăn khoảng 8 – 12SGD
    d/ Bảo hiểm du lịch toàn cầu: 220 ngàn
    Vậy bạn cứ tính nhẩm theo khả năng của mình sẽ ra số tiền bạn cần có. Tuy nhiên bạn nên có 1 thẻ VISA để khi Hải quan hỏi bạn sẽ trình ra để chứng minh mình có khả năng du lịch. Nhất là các bạn nữ dễ bị Hải quan Singapore hỏi vì gái VN qua Singapore đứng ở khu đèn đỏ hơi nhiều nên Hải quan Sing nó hay để ý phụ nữ VN
    (xấu hổ thiệt)
    Lần sửa cuối bởi cocasuki, ngày 02-10-2014 lúc 06:59 PM.

Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên :v
    Trích dẫn Gửi bởi cocasuki Xem bài viết
    -Nếu bạn ko mua sắm thì thế này là đủ:
    a/ Vé máy bay giá rẻ: 1tr600 (khứ hồi)
    b/ KS phòng 4: khoảng 500 ngàn/1 đêm/1 người (muốn rẻ nữa thì ở homstay khoảng 340 ngàn/đêm)
    c/ Vé tham quan USS : mua tại VN là 55SGD (tiết kiệm so với mua tại Sing là 74 USD)
    d/ Chi phí đi tàu điện ngầm : khoảng 30SGD
    e/ Ăn uống : tùy khả năng 1 phần ăn khoảng 8 – 12SGD
    d/ Bảo hiểm du lịch toàn cầu: 220 ngàn
    Vậy bạn cứ tính nhẩm theo khả năng của mình sẽ ra số tiền bạn cần có. Tuy nhiên bạn nên có 1 thẻ VISA để khi Hải quan hỏi bạn sẽ trình ra để chứng minh mình có khả năng du lịch. Nhất là các bạn nữ dễ bị Hải quan Singapore hỏi vì gái VN qua Singapore đứng ở khu đèn đỏ hơi nhiều nên Hải quan Sing nó hay để ý phụ nữ VN
    (xấu hổ thiệt)
    cảm ơn bạn nhiều nha, mê cái USS bên đó lắm, nghe đồn có trà sữa Koi ngon siêu hạng nữa, mà vé USS mua trước l73 VN là mua ở đâu vậy b?

setlong14's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường ăn uống
    Hây da đọc mỏi mắt luôn Cơ mà review của bạn rất chất lượng và chi tiết. Đã cảm ơn đầy đủ. Hi
    Nhưng mình có góp ý tý thế này. Bạn nên phân từng ngày theo một post mới như thế thì người đọc dễ nắm bắt nội dung hơn. VD ngày 1 trong 1 post, ngày 2 trong 1 post, .... với cái logo addtext hình như ko đúng cho lắm
    Lần sửa cuối bởi setlong14, ngày 02-10-2014 lúc 12:43 PM.
    wishtv.blogspot.com
    Đây là nơi bạn nhận được nhiều thông tin hữu ích về việc xây dựng ngôi nhà tương lai và bàn luận về các vấn đề khác trong cuộc sống.

setlong14's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường ăn uống
    Lót dép hóng review tiếp theo của bạn ở Malaysia. Hix thèm đi du lịch nước ngoài gì đâu á mà chưa có dịp
    wishtv.blogspot.com
    Đây là nơi bạn nhận được nhiều thông tin hữu ích về việc xây dựng ngôi nhà tương lai và bàn luận về các vấn đề khác trong cuộc sống.

cocasuki's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi nhimxiu Xem bài viết
    cảm ơn bạn nhiều nha, mê cái USS bên đó lắm, nghe đồn có trà sữa Koi ngon siêu hạng nữa, mà vé USS mua trước l73 VN là mua ở đâu vậy b?
    Trà sữa Koi thì mình chưa được thưởng thức, còn vé USS mình mua bên Baynhe.com có 55SGD rẻ hơn so với mua tại cổng là 74SGD đó bạn.

cocasuki's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi kittyliu Xem bài viết
    nếu có dịp quay lại Singapore sẽ mượn bí kíp ăn uống của bạn ^^
    Hy vọng lần sau quay lại bạn sẽ có những chia sẻ mới lại cho mình, hihi

cocasuki's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Kitty Xem bài viết
    Bài viết chi tiết quá chừng luôn. Ủng hộ nhiệt liệt, like đủ cho bạn luôn đó. Nhớ viết tiếp bài Mã Lai nha ^^

Bạn mình đi công tác nên nó giữ cái thẻ nhớ hình Malay rồi, để nó về mình sẽ tranh thủ gởi các bạn bài Malay còn nhiều hơn Singapo vì giá thức ăn rẻ hơn bên Sing nhiều.

cocasuki's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trieuduynhat Xem bài viết
    quá đã, trước giờ chỉ mới đi Thailand chứ chưa có dịp đi Sing, hóng bài Malaysia của bạn

Mình cũng mới đi Thailand 1 lần nên hy vọng được bạn chia sẻ kinh nghiệm ăn uống ở Thái, hih
    Lần sửa cuối bởi cocasuki, ngày 05-10-2014 lúc 12:21 AM.

cocasuki's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi setlong14 Xem bài viết
    Hây da đọc mỏi mắt luôn Cơ mà review của bạn rất chất lượng và chi tiết. Đã cảm ơn đầy đủ. Hi
    Nhưng mình có góp ý tý thế này. Bạn nên phân từng ngày theo một post mới như thế thì người đọc dễ nắm bắt nội dung hơn. VD ngày 1 trong 1 post, ngày 2 trong 1 post, .... với cái logo addtext hình như ko đúng cho lắm
    Hình như Ad ko cho post nhiều top đó bạn. Còn logo thì trước khi post mình đã mail hỏi Ad và Ad trả lời ko có lo go cũng hợp lệ, miễn có chữ DDAU.com đó bạn.

2/2 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/20 12

Tag của Chủ đề này