[Du lịch] IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 9 của 9
Like Tree13Cảm ơn
  • 11 Post By
  • 1 Post By
  • 1 Post By
Like Tree
10861

IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

dara's Avatar

IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

5920 – Quebec St., Fort Worth, Texas, US.
    Nước Mỹ là thiên đường của hamburger, waffle, crepe, …Nhưng để ăn được một chiếc bánh đúng vị giữa muôn vàn chiếc bánh giống nhau thì …tùy vào khẩu vị của từng người. Hehe

Một lần mình được ăn sáng ở IHOP – thương hiệu thành lập từ 1958 – và hi vọng, trong thời gian tới, sẽ được thấy mặt tại …Việt Nam. Và đến giờ, vẫn còn nhớ mãi buổi sáng ngày hôm ấy

IHOP chuyên bán đồ ăn sáng, waffle, pancake, crepe, …tất nhiên là có thể ăn buổi nào trong ngày cũng được, nhưng truyền thống người Mỹ thường ăn những món này vào buổi sáng ấy mà.

DSC05323 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05342 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

Nhà mình 5 người lớn và 3 đứa nhỏ, ngoài 3 người “thuần Việt”, nhỏ con, ăn ít thì còn lại đều lai Mỹ, khẩu phần ăn chắc khoảng 2-3 người Việt cộng lại nên kêu đồ ăn rất khủng hoảng. Không nhớ hết nhưng món ăn dao động trong khoảng 5.99-10$/món, một dĩa 2 người Việt ăn không hết.

DSC05329 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05332 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05333 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

Thức ăn đựng trong dĩa bằng men, viền xanh ngọc như chén tô kiểu ngày xưa, to và nặng. Đơn giản mà style.
    Đối với các loại topping cho món uống thì vô vàn chủng loại, lấy miễn phí, tùy “gu”. Mỗi loại đóng gói trong hộp nhựa be bé như loại thường dùng trên máy bay: kem, sữa có đường, không đường, …

DSC05336 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05339 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05340 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

Mình gọi combo Pancake với Omelette. 2 phần 4 người ăn, không đủ bụng để tráng miệng với pancake luôn.

Thịt heo tẩm bột ăn với sauce trứng ốp la. Thịt mềm, thơm, cắn với chút sauce béo béo. Gia vị tẩm trong miếng thịt vừa đủ, tiêu muối, các loại lá mùi, …vừa thơm vừa ngon. Rất đã cho ai thích mùi thức ăn Tây ^^

DSC05343 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

Bò cắt vuông cờ như lúc lắc của mình, ăn với trứng và khoai tây chiên xắt sợi, nắn thành từng bánh, chiên cháy cạnh giòn giòn, …béo ngậy. Tuy biết là béo, nhưng mình rất thích ăn khoai tây ở Mỹ, thơm, béo, luôn nóng hổi, …phết với bơ, không như các loại khoai của các hàng thức ăn nhanh ở mình, hoặc là đông lạnh, hoặc là bột khoai, …

DSC05344 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

Omelette đầy nhân, trứng, thịt, nấm, cà chua và rán trong chảo bơ. Nếu chưa đủ “đô”, có thể chấm chút bơ cho dậy vị, hihi. Một phần như vậy có thể no đến trưa luôn.

DSC05345 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05351 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05352 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

Xong, tráng miệng với pancake. Ở đây chuyên 3 loại bánh truyền thống của người Mỹ; pancake, waffle, crepe, …Một phần có 3 bánh mỏng, ăn kèm với các loại syrup Bluberry, Strawberry, Butter Pecan, …tùy ý.

DSC05334 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

Bánh mỏng, mềm, tan chảy trong miệng, ngọt lịm với syrup, béo với bơ, thơm thơm mùi bánh nóng, …Ăn một lần mà nhớ mãi!

DSC05347 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05358 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05356 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

Đối với thể trạng người Việt, ăn xong phần ăn sáng này là thừa calories cho cả ngày luôn. Hihi. Lâu lâu ăn thì ngon, ăn mãi chắc chịu hong nổi ^^

Cùng với các thương hiệu nổi tiếng khác, hi vọng 1 ngày IHOP sẽ về với chúng ta ^^. Thật ra, những nhãn hàng đến VN là các loại franchise toàn cầu, mức độ nổi tiếng khỏi phải bàn nhưng chất lượng thật sự không đặc sắc. Một số thương hiệu chất lượng thức ăn tuyệt vời như Krispy Cream (donut), IHOP (thức ăn nhanh), Wingstop (cánh gà), …vẫn chưa vươn đến VN mình vì còn một số lý do thương mại khác. Lâu lâu có dịp đi chơi, review lại cho đỡ nhớ kỉ niệm ^^

Có thể vào website để xem thêm hình ảnh. Nhưng lưu ý là nên ăn thật no trước khi vào website nhé các bạn ^^
    https://www.facebook.com/dara.thanhnhan

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    Trích dẫn Gửi bởi dara Xem bài viết

DSC05343 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

DSC05351 - IHOP – Mong một ngày sẽ về Việt Nam!

chời ơi bấn loạn quá 2 món này quá bấn loạn

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    hy vọng là nếu có về đến Việt Nam thì chất lượng vẫn không đổi

Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên :v
    nhìn hấp dẫn qua,1 đồ dùng lại dễ thương nữa, hóng ^^.

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    Trích dẫn Gửi bởi WindyKim Xem bài viết
    hy vọng là nếu có về đến Việt Nam thì chất lượng vẫn không đổi

chất lượng k đổi nhưng giá tiền cũng đừng chát quá >"< chát quá thì thằng mập nhà quơ như tui hơm dám đi ăn huhu

Cáo Nham Nhở's Avatar
    nhìn mà chảy...cơ mà mấy thương hiệu nước ngoài vào VN chất lượng cũng bị giảm đáng kể, chả hiểu sao nữa vẫn mong 1 ngày ko xa VN cũng có IHOP

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    nhìn đã quá, có ở VN là đi liền
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

Bài của chị dara năm nào cũng chất quá ta ^^ Đọc xong mà mong được ra nước ngoài ghê

Mình nghĩ khả năng IHOP về VN là khá thấp . Vì giá cao và đặc trưng khẩu phần lớn của Mỹ sẽ làm giảm lượng khách hàng.

Dù sao thì pancake cũng là món rất dễ làm ở nhà