[Du lịch] VŨNG TÀU - bánh khọt trước cổng chùa
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 10 của 10
    thanhkien92's Avatar

VŨNG TÀU - bánh khọt trước cổng chùa

Đây là bài review thứ 2 về bánh khọt Vũng Tàu. Nằm trong chuyến phượt VT của mình. Bài phượt mình đang chỉnh sửa hình ( coming soon)

Nói về quán bánh khọt này, khá xập xệ, diện tích trong quán tương đối nhỏ và khá nóng. Vì vậy, quán thường "mượn tạm" phần diện tích trước cổng chùa Linh Phong để bàn.

Địa chỉ: 122 Phan Chu Trinh - Vũng Tàu
    Giá: 30k/dĩa 10 cái (có tôm khô)
    Thời gian: Bán từ sáng đến chiều
    Không gian trước cổng chùa "bao rộng - bao mát" luôn nha

15083985359 a28147b0b2 o - VŨNG TÀU - bánh khọt trước cổng chùa

Đĩa đồ chua khá ít, liên tục phải xin thêm

15270345042 ce335ec198 o - VŨNG TÀU - bánh khọt trước cổng chùa

15247729786 3070c7bf2a o - VŨNG TÀU - bánh khọt trước cổng chùa

Rau sống có đầy đủ như rau thơm, xà lách, diếp cá. Có điều xà lách cho quá ít, một phần bị dập nhiều, không được tươi. Xin hoài cũng ngại ( nhưng cô chủ quán luôn luôn vui lòng cho thêm)

15083987279 a6f3b399ab o - VŨNG TÀU - bánh khọt trước cổng chùa

Khi mình tới quán, không thấy 1 bóng khách, cô chủ ngồi bàn chuyện "quốc gia đại sự" với bà hàng xóm. Khi thấy khách ngồi, cô nhanh nhẹn vừa chào mời vừa đổ bánh.
    Tôm hơi "nhỏ con", được cái cho nhiều tôm khô ( mình kết nhất món này)

15083986509 fc2321c587 o - VŨNG TÀU - bánh khọt trước cổng chùa

15084022480 eae260d9a8 o - VŨNG TÀU - bánh khọt trước cổng chùa

Ngoài ra, quán còn bán thêm cóc,ỏi,mía,ghim phục vụ dân nhậu

P/S: Chùa Linh Phong khá đẹp, kiến trúc giống các ngôi chùa miền Bắc. Các bạn nên thử tham quan 1 vòng cho biết .

Đánh giá chung:
    - Quán bán từ sáng, nên rau sống không được tươi cho lắm (nếu ăn vào lúc chiều)
    - Tôm hơi nhỏ, nhiều tôm khô
    - Phục vụ nhanh, cô chủ dễ thương, niềm nở
    - Xe dựng trước cổng chùa, khóa cổ
    Lần sửa cuối bởi thanhkien92, ngày 26-09-2014 lúc 10:42 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    sao tuốt VT xa dữ vậy nè

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Không biết bánh ở đây giòn không nữa, nhìn cái dĩa của bạn chụp mình thấy không được giòn thì phải. Mà 30k/1 dĩa như vậy thì quá ổn so với mặt bằng chung ở VT rồi ^^. Có dịp sẽ ghé thử chổ này. Thank thớt nhá!
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

Cáo Nham Nhở's Avatar
    keke, bạn này đi ở khúc nào gần đường Phan Chu Trinh hả ^^ 2 chỗ bánh khọt cách nhau hem xa, hồi trước mình cũng ở gần đó mà thặc lòng là hem bik chỗ ni

thanhkien92's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trieuduynhat Xem bài viết
    sao tuốt VT xa dữ vậy nè
    Có dịp đi Vũng Tàu thì ghé ăn thử đi bạn.

thanhkien92's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cường Sirô Xem bài viết
    Không biết bánh ở đây giòn không nữa, nhìn cái dĩa của bạn chụp mình thấy không được giòn thì phải. Mà 30k/1 dĩa như vậy thì quá ổn so với mặt bằng chung ở VT rồi ^^. Có dịp sẽ ghé thử chổ này. Thank thớt nhá!
    Bánh cũng giòn lắm bợn ui. Khu này gần khu nhà nghỉ trện đường Phan Chu Trinh. Dân VT ăn thôi đó bạn nên giá không chát như như những nơi có tiếng ở VT nhưng mình ăn trể quá nên rau không còn tươi xanh như buổi sáng. Có dịp thì bạn có thể ghé thử nhoa...

thanhkien92's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cáo Nham Nhở Xem bài viết
    keke, bạn này đi ở khúc nào gần đường Phan Chu Trinh hả ^^ 2 chỗ bánh khọt cách nhau hem xa, hồi trước mình cũng ở gần đó mà thặc lòng là hem bik chỗ ni
    Mỉnh không nhỏ rõ lắm nhưng mình ghi địa chỉ chính
    xác lắm ak bạn. Từ đường Thùy Vân đi vào Phan Chu Trinh thì bạn chạy thẳng hoài nhìn bên tay trái sẽ thấy quán bánh khọt này.
    Nếu chạy hết đường Phan Chu Trinh là chợ Xóm Lưới đó bạn. Đối diện quán là quán cơm to lắm mà mình không nhờ tên gì. Mình cũng muốn ăn thử nhưng ăn bánh khọt xong no quá không chiến tiếp được. Hẹn lại dịp khác thui.

setlong14's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường ăn uống
    tiếc là ở tút VT lận. Cơ mà nhìn bánh khọt lạ quá. MUốn ăn ghê
    wishtv.blogspot.com
    Đây là nơi bạn nhận được nhiều thông tin hữu ích về việc xây dựng ngôi nhà tương lai và bàn luận về các vấn đề khác trong cuộc sống.

Cáo Nham Nhở's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi thanhkien92 Xem bài viết
    Mỉnh không nhỏ rõ lắm nhưng mình ghi địa chỉ chính
    xác lắm ak bạn. Từ đường Thùy Vân đi vào Phan Chu Trinh thì bạn chạy thẳng hoài nhìn bên tay trái sẽ thấy quán bánh khọt này.
    Nếu chạy hết đường Phan Chu Trinh là chợ Xóm Lưới đó bạn. Đối diện quán là quán cơm to lắm mà mình không nhờ tên gì. Mình cũng muốn ăn thử nhưng ăn bánh khọt xong no quá không chiến tiếp được. Hẹn lại dịp khác thui.
    hihi mình bik đường chỗ này ngay gần nhà mà, ý là ko để ý có cái bánh khọt chỗ này, mà khúc này mình thấy ít đồ ngon

thanhkien92's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cáo Nham Nhở Xem bài viết
    hihi mình bik đường chỗ này ngay gần nhà mà, ý là ko để ý có cái bánh khọt chỗ này, mà khúc này mình thấy ít đồ ngon
    Ngay 120-122 Phan Chu Trinh đó bạn. Trước cổng chùa luôn mà. Đường này theo mình thấy chỉ có mỗi chùa Linh Phong thôi