[Du lịch] Vũng Tàu - Chùa Linh Sơn Bửu Thiền - Đi một lần và bạn sẽ nhớ mãi (^_^) - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/24 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 24/24
Kết quả 11 đến 20 của 24
    Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Chỗ này đẹp ghê ta, đi VT hoài mà không biết.
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

Cáo Nham Nhở's Avatar
    bài viết chi tiết quá, mình ở Vt mà hem bik chỗ này lun, mới nghe lần đầu, để có dịp hú đồng bọn đi trải nghiệm ^^

setlong14's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường ăn uống
    Trích dẫn Gửi bởi trieuduynhat Xem bài viết
    chỗ này đẹp thật, VN mình đâu có thua kém Thailand về khoản này
    Hi. Việt Nam nước mình đẹp và còn hoang sơ lắm bạn ơi. Chớ vội ham mê du lịch nước khác mà trong nước còn chưa đi hết. Ví dụ điển hình nhất là hang Sơn Đoòng. Đây là hang động tự nhiên lớn nhất thế giới. Nó rất sâu, chưa một nhà thám hiểm nào có thể đi đến đoạn cuối cùng. Vẫn là 1 bí ẩn lớn của thế giới đấy bạn ạ
    wishtv.blogspot.com
    Đây là nơi bạn nhận được nhiều thông tin hữu ích về việc xây dựng ngôi nhà tương lai và bàn luận về các vấn đề khác trong cuộc sống.

setlong14's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường ăn uống
    Trích dẫn Gửi bởi Cánh Cụt Xem bài viết
    ôi ôi, mình thích đi kiểu "bụi" như zậy lắm. Ngủ lại chùa, thức zậy vào sáng sớm, nghe bạn kể mà muốn bỏ việc đi liền thôi >"<
    Với mình cuộc sống phải là sự sáng tạo. Bạn sống được bao năm?? Nói như Nguyễn Công Trứ ngày xưa là:
    "Đã mang tiếng ở trong trời đất
    Phải có danh gì với núi sông."
    Ít ra trước khi nhắm mắt cũng cố gắng tạo ra cái gì mới hữu ích để lại cho đời. Với mình một chuyến đi là một sự trải nghiệm đồng thời cũng là một cơ hội, một sự khám phá. Sau một chuyến hành trình thư giãn đầu óc nó sẽ khơi gợi ở bạn nhiều ý tưởng sáng tạo hơn
    wishtv.blogspot.com
    Đây là nơi bạn nhận được nhiều thông tin hữu ích về việc xây dựng ngôi nhà tương lai và bàn luận về các vấn đề khác trong cuộc sống.

setlong14's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường ăn uống
    Trích dẫn Gửi bởi Cường Sirô Xem bài viết
    Chỗ này đẹp ghê ta, đi VT hoài mà không biết.
    Kinh nghiệm của mình là ko nên đi theo tour có hướng dẫn sẵn. Ko vui và mọi thứ đều dc sắp đặt. Phú Quốc và quần đảo Bà Lụa mới nổi lên gần đây. Nhưng mình lướt sơ qua các tour thì toàn ghé những chỗ bình thường. 5 năm trước mình đi cùng gia đình đến Phú Quốc và công nhận 1 câu nói rất hay của người dân đảo ở đây là :"Ai đã từng đến Phú Quốc một lần sẽ mãi ko quên và chắc chắn sẽ quay trở lại!" Quần đảo Bà lụa thì hoang sơ hết chỗ nói, mới đi gần đây nhưng chụp toàn cảnh mà quên mất đồ ăn T____T
    Lần sửa cuối bởi setlong14, ngày 22-09-2014 lúc 08:22 PM.
    wishtv.blogspot.com

setlong14's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường ăn uống
    Trích dẫn Gửi bởi Cáo Nham Nhở Xem bài viết
    bài viết chi tiết quá, mình ở Vt mà hem bik chỗ này lun, mới nghe lần đầu, để có dịp hú đồng bọn đi trải nghiệm ^^
    Kiếm thanh niên trai tráng trẻ khỏe nhiều vào.
    wishtv.blogspot.com

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    Trích dẫn Gửi bởi setlong14 Xem bài viết
    Hi. Việt Nam nước mình đẹp và còn hoang sơ lắm bạn ơi. Chớ vội ham mê du lịch nước khác mà trong nước còn chưa đi hết. Ví dụ điển hình nhất là hang Sơn Đoòng. Đây là hang động tự nhiên lớn nhất thế giới. Nó rất sâu, chưa một nhà thám hiểm nào có thể đi đến đoạn cuối cùng. Vẫn là 1 bí ẩn lớn của thế giới đấy bạn ạ
    tiếc là VN mình vẫn chưa bik cách đầu tư đúng chỗ đúng lúc, tiền đầu tư thì ko đến dc với nơi cần đến hum trc mình bay từ Thailand về, 1 lần lúc tháng 7 (ngay cao điểm mùa du lịch) và 1 lần mới hôm CN vừa rồi, cả 2 lần đều ngay buổi chiều mà sân bay quốc tế vắng hoe, chỉ có đúng 1 chuyến bay của mình đáp, nhìn trên bảng điện tử thì chỉ có lèo tèo vài ba chuyến sắp đáp, thật đáng bùn cho du lịch VN, sân bay quốc tế mà vắng vậy thì sao phát triển nổi

setlong14's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường ăn uống

Trích dẫn Gửi bởi trieuduynhat Xem bài viết
    tiếc là VN mình vẫn chưa bik cách đầu tư đúng chỗ đúng lúc, tiền đầu tư thì ko đến dc với nơi cần đến hum trc mình bay từ Thailand về, 1 lần lúc tháng 7 (ngay cao điểm mùa du lịch) và 1 lần mới hôm CN vừa rồi, cả 2 lần đều ngay buổi chiều mà sân bay quốc tế vắng hoe, chỉ có đúng 1 chuyến bay của mình đáp, nhìn trên bảng điện tử thì chỉ có lèo tèo vài ba chuyến sắp đáp, thật đáng bùn cho du lịch VN, sân bay quốc tế mà vắng vậy thì sao phát triển nổi
    Bạn nói rất chính xác. Đầu tư dàn trải gây thất thoát và lãng phí nguồn vốn. Mà đây đa phần là vốn ODA với tiền thuế của dân. Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất còn chưa khai thác hết thì lại tiếp tục đổ vốn vào cái dự án sân bay Long Thành. Chả biết mấy ổng nghĩ gì nữa. Nước mình cần nhiều người có tâm và có tài nhìn xa trông rộng lên lãnh đạo
    wishtv.blogspot.com

tinyfairy's Avatar
    Đang ở
    Freedom
    chủ tóp rành hơn dân VT luôn roài
    "The secret of success in life is to eat what you like and let the food fight it out insight" - Mark Twain

carter nguyễn's Avatar
    ơ cảnh ở đây đẹp thiệt,thích quá đi,nhưng với người lười vận động đi bộ xíu là thở thì làm sao leo lên đc tới chùa,khi nào leo mới xong hửh,hic thích nơi này ghê,cảnh đẹp nữa chứ.
    ngừ nông dân pít làm cách nào để leo lên tới chùa trên núi cao kia.
    bạn ơi,đi giữa đường có quán nước nào dừng chân nghỉ ngơi ko.chứ leo 1 mạch như bạn đảm bảo mình đi ko đc ùi,huhu
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/24 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 24/24