Cẩn thận khi mua tour khuyến mãi !
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 8 của 8
Like Tree2Cảm ơn
  • 1 Post By
  • 1 Post By
Like Tree
28245

Cẩn thận khi mua tour khuyến mãi !

Angry Cẩn thận khi mua tour khuyến mãi !

Chào mọi người em tên là Phương Thanh.Sắp hết hè, chủng bị một năm học mới em và gia đình đăng ký tour giá rẻ trên nhóm mua
    Tour quảng cáo khá hấp dẫn.nên nhà em quyết định mua sau khi đọc kĩ các điều kiện
    sau khi giao phiếu em và gia đình book chỗ. trong giấy chứng nhận có ghi điều kiện đăng ký trước. đảm bảo khi đi chỉ có 4 sao - 5 sao
    sau khi book chỗ anh nhân viên mới nói ngày em đi full rồi.nên nhà em mới đang ký tuần sau thì anh đó nói cũng full nốt!!?
    Nên anh đó khuyên nhà em đi ngày mai luôn. không phụ thu.mà chỉ có 3 sao- 4 sao!!?

Không tưởng tượng đc luôn! lúc đó mặt ba em biến sắc luôn. Đi chơi ai mà không thích ở khách sạn đẹp ăn ngon.
    lúc đó em mới nói ba không sao đâu ba. chỉ có 1 ngày là ở 5 sao à. nên ba mới bỏ qua rồi book luôn
    Bây giờ nghĩ sao thấy tiếc quá. Thà đăng ký đi tour mũi né như mọi lần. tự đi luôn. mua khách sạn đẹp
    tự dưng lại mua tour chi không biết. một cái công ty du lịch mà mình k rõ , k phải là TST , Saigontourist,.. Đúng là thứ gì càng mắc mình càng phải cẩn thận. Đã book trước vậy mà vẫn full
    KINH NGHIỆM CỦA EM KHI BOOK TOUR : thấy thích hợp thì book liền.thấy giao phiếu lâu thì mình lên cty lấy luôn. vừa lấy là phải book chỗ liền.Để đảm bảo chỗ của mình được an toàn. càng lâu càng khó.đi chơi mất vui
    cẩn thận thì nhắn nhở mọi người hay khi chú thích để nhớ ngày book.Gọi lên cty du lịch thương lượng chỗ ngồi ,xác định lại là mình có mua tour. Mình làm đúng thì dễ ăn nói với ngta !

ĐIỂM TRỪ : Em mong các cty bán deal có lương tâm tí. có uy tín là một điều không thể thiếu trong kinh doanh!
    Mọi ng xem rút kinh nghiệm nhe! em cảm ơn mọi người đã đọc ^^

2. Xem thêm review nổi bật khác

nh0kb0's Avatar
    tks đã thông báo
    mình định mua tour trên các deal h thấy bạn nói zậy fai koi kỹ mới dc

chắc ăn bạn phải gọi hỏi cty du lịch ở đó. đừng quá tin tưởng vào mấy cái lời quảng cáo bán deal nhìu quá

silverblue's Avatar
    Đang ở
    HCMC
    Bạn mua deal trang nào vậy? Cty nào tổ chức tour? Nói thẳng ra luôn cho mọi ng biết mà tránh
    Cạch deal của thằng hotdeal với cungmua ra. Thằng hotdeal thì ko dám cho ngta comment công khai, phải đợi "kiểm tra thuần phong mỹ tục", nhảm Sh!t. comment bất lợi cho nó là nó xóa hết. deal sản phẩm đa số mắc ngang = giá mua trực tiếp. hoặc đồ dỏm, chỉ 1 số ít thì còn ok chút. Thằng cungmua thì đỡ hơn, nhưng nó ko có hệ thống comment, deal nó lên nhiều khi cũng lu xu bu. Nói chung tùy đánh giá mà mua.

Hiện h 2 trang làm ăn đàng hoàng nhất là muachung với nhommua. Chưa nói đến chất lượng dịch vụ sp, nhưng khâu quan hệ khách hàng lẫn cty lên deal khá ok.

Còn mấy trang linh tinh khác thì... xui nhiều hơn hên.

trong mấy cái deal mình mất cảm tình vs cái nhommua nhất...bất cứ cm phàn nàn nào nó cũng xóa or chuyển bộ phận xử lý
    hum trc mình bị nó bán cho sp kém chất lượng...ko thể sd đc...thì nhommua nhất quyết ko chịu thu hồi sp...bên đối tác của nó thì cứ chối đây đẩy...ko chịu nhận trách nhiệm...mình cm phàn nàn thì bị xóa hết...tiền mất tật mang...h mình còn ko bik sd cái sp đó thế nào...

hotdeal thì hên xui...nhưng đc cái sp của nó khá đa dạng...cũng có lúc mình ko hài lòng lắm...nhug ko thất vọng bằng nhóm mua

cungmua thì mình thấy ok...giao hàng nhanh chóng...nhân viên lịch sự...lại cho đổi lại hàng nếu mình ko vừa ý...sp cũng đa dạng

ahaha. mình k dám nói đâu sợ nói gì bậy bã phiền phức lắm chĩ lưu ý mọi ng thou.đâu phải chỉ vì 1 lổi nhỏ mà bạn k bh ũng hộ web ng ta nữa nhỉ ^^cẩn thận ^,^
    Mình đã đi tour Campuchia về rồi Nói chung cũng Oke lắm. chĩ có cái ở khách sạn 3,4 sao. K đc ở Nagaworld
    ăn uống ngon, ăn buffee , khách sạn đẹp. like ^^
    chắc tại là deal khuyến mãi nên đã có ng đăng kí r :-S
    Nhommua tiện lắm. lâu lâu bán đc mấy cái deal rất hay. với lại bạn nào tham gia chương trình cùng mua cùng lợi rất là tiện.cái đó rất hay. Nói chung là các bạn nên đọc và tham gia. đơn giản. dễ làm.tiết kiệm ^^

Mình thấy bài viết này khá hay giành cho bác nào muốn tham khảo những công ty du lịch uy tín tại Tp HCM: http://www.tuvandoanhnghiep.info/201...-o-uy-tin.html

Up lên cho bạn Malawian Kwacha