Chè Hà Ký - Cần dc Tẩy Chay !!!!!! - Trang 5
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

5/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/78 ... 34567 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 78/78
Kết quả 41 đến 50 của 78
    lovefool's Avatar
    tẩy chay chè Hà ký là đúng rồi, chè càng ngày càng dở, lại mắc, mình ăn chè ở quán này gần 15 năm rồim nhưng bây giờ tự hứa với lòng sẽ không bao giờ bước vào quán chè đó nữa.

Đang ở
    sai gon
    chè hà ký này có gì ngon chứ, ăn thấy bình thường vô cùng, chỉ được mỗi cái mắc tiền thôi ^^

Trích dẫn Gửi bởi koala.kabu Xem bài viết
    bạn gemini nói đúng đấy ! phục vụ mặt lạnh như tiền ... lên cho mọi người chém và tẩy .
    Thế thì mình phải đóng mặt băng vào đó mới được thấy mà giận giùm bạn

chè HàKý dở ẹt, mình hay ăn trên đường Nguyễn Trãi khúc 1 chiều, qua ngã tư Dương Tử Giang ( khúc bán lẩu) 1 tí là thấy. Quán nằm bên tay phải, kế ngân hàng. Tuy quán bình dân nhưng ăn rất ngon.
    Đặc biệt kế bên còn có quán ốc. Nếu bạn ghé nhớ kêu hột vịt lộn + nghêu. Sẽ cảm nhận được hương vị khác . Bạn nào ăn rồi cm lại cho mình nhé

bữa nghe mấy bô lão bên kênh 14 chém gió qá. cũng rủ ch` tới ăn thử. chạy từ gò vấp sang tít đó.ăn xong hết muốn quay lại luôn. đồ ăn thì đắt mà cũng chẳng ngon gì mấy

Trà đá đường's Avatar
    Toàn thấy comment giề đâu, cũng lâu roài không mún vào cái topic này post bài.

Đầu tiên là tại sao cái tựa lại hot thế... "Chè HÀ KÝ cần được tẩy chai"

Thiết tưởng dù sao đi nữa thì tựa bài phải trung dung, không biểu lộ cảm xúc quá đáng như thế chứ. Chả biết mod / min cảm nghĩ ra sao ?

Thứ 2 : HÀ KÝ là một thương hiệu có từ rất lâu rồi, họ đặt giá bao nhiêu thì tùy họ. Giới nào vào được thì vào, ai gượng ép gì đâu. Việc gì mấy bạn học sinh vào rồi than mắc.

Thật ra những bạn sinh đầu 8x đã thấy HÀ KÝ tồn tại ở nơi đó rất lâu rồi. Chưa kể hàng 7x -6x ... thời gian đó không nhiều quán chè nhiều món thế đâu.

Tại sao những thương hiệu VIỆT khác tăng giá lại được chấp nhận còn HÀ KÝ tăng giá lại bị ném đá. Hay tại vì đây là món ăn, không phải là cái quần cái áo , hay cái nồi sử dụng được nhiều lần ?

Riêng tui , vẫn biết những quán giá mềm hơn... có những chỗ hột gà trà 4-5k/ chén nhưng khi dẫn bạn đi ăn vẫn vào Hà Ký, vì địa điểm nó, vì không gian, vì thương hiệu và vì 1 cái vị của nó .

Thế ! Nên thấy hợp thì ăn, không thì thôi. Việc gì phải cu lê nhồi, việc gì phải tổng lực chê trách một cái quán mà bạn chỉ bước chân vào vài lần như thế ?
    Vài lời lảm nhảm

Đừng cười gã xỉn nằm sương
    Mấy ai chiến đấu còn đường rút lui

mình vẫn không hiểu sao quán lại vẫn đông nhỉ????

Mình thấy chè cột điện ở Trần Hưng Đạo B ăn còn dở hơn Hà Ký nữa đó.
    Đã thế chè cột điện giá quá mắc, lại có chút xíu.
    Hôm wa ăn chè mè đen, chén chè 10k chút xíu, nước lỏng bỏng, đã thế còn vón cục, thật là tệ hại
    Tính ra Hà Ký còn ok hơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi tadq Xem bài viết
    mình vẫn không hiểu sao quán lại vẫn đông nhỉ????
    Khu đó mình thấy Hà Ký vẫn ok nhất mà bạn, từ địa điểm, giá cả đến chất lượng món ăn

Nhiều bạn chê Hà Ký, chứ mấy chỗ kia mình thấy còn tệ hơn

Trích dẫn Gửi bởi Trà đá đường Xem bài viết
    Toàn thấy comment giề đâu, cũng lâu roài không mún vào cái topic này post bài.

Đầu tiên là tại sao cái tựa lại hot thế... "Chè HÀ KÝ cần được tẩy chai"

Thiết tưởng dù sao đi nữa thì tựa bài phải trung dung, không biểu lộ cảm xúc quá đáng như thế chứ. Chả biết mod / min cảm nghĩ ra sao ?

Thứ 2 : HÀ KÝ là một thương hiệu có từ rất lâu rồi, họ đặt giá bao nhiêu thì tùy họ. Giới nào vào được thì vào, ai gượng ép gì đâu. Việc gì mấy bạn học sinh vào rồi than mắc.

Thật ra những bạn sinh đầu 8x đã thấy HÀ KÝ tồn tại ở nơi đó rất lâu rồi. Chưa kể hàng 7x -6x ... thời gian đó không nhiều quán chè nhiều món thế đâu.

Tại sao những thương hiệu VIỆT khác tăng giá lại được chấp nhận còn HÀ KÝ tăng giá lại bị ném đá. Hay tại vì đây là món ăn, không phải là cái quần cái áo , hay cái nồi sử dụng được nhiều lần ?

Riêng tui , vẫn biết những quán giá mềm hơn... có những chỗ hột gà trà 4-5k/ chén nhưng khi dẫn bạn đi ăn vẫn vào Hà Ký, vì địa điểm nó, vì không gian, vì thương hiệu và vì 1 cái vị của nó .

Thế ! Nên thấy hợp thì ăn, không thì thôi. Việc gì phải cu lê nhồi, việc gì phải tổng lực chê trách một cái quán mà bạn chỉ bước chân vào vài lần như thế ?
    Vài lời lảm nhảm
    Bạn này với bạn scotti nói mà nge phát chán + nản . Mình là người sài gòn rất là vô cùng dị ứng với thói bán hàng mà chảnh . theo ý kiến của mình là 2 bạn nên ra ngoài Hà lội mà bơi ở ngoải cho sướng vừa ăn vừa nge chửi

Xin thưa với bác Trà đá : í bác nói là thằng nào con nào thuộc đẳng cấp học sinh hay không được có tiền để bỏ ra những món ăn như : dao phay mã tấu ( chặt chém ) , sát thủ đầu mưng mủ ( nhân viên phục vụ ) , chí phèo trương phi( chửi mắng) hay vi trùng đội lốt vi tamin .
    Còn bác nói về thương hiệu và đồ cổ thì sài gòn này đầy ra , nhưng cũng không ít quán phải dẹp tiệm do cách phục vụ như người Hà Nội rồi đó

Nói thật với bác thà bác đừng nói ra không ai nói bác là kẻ phân biệt giai cấp xã hội đâu . Láo nó vừa thôi , Học sinh Sinh viên không phải là nguồn tài nguyên lớn nhất ( hơn cả mấy người bảo thủ có 6x 7x sắp xuống lỗ ) để cho những quán ăn sinh sống nhờ vào đó hay sao . Bao tuổi rồi ăn nói thiếu suy nghĩ vậy

Còn bác scotti : mình nói thật nếu bạn chịu khó sreach thì sẽ không ít quán ché bình dân , ngon , phong cách phục vụ tốt hơn Hà Ký và những quán nằm trong black list ở DDAU đâu , và cho dù nếu bạn chưa bao giờ bị đổi xử và cảm thấy như chúng tôi thì đến 1 lúc nào đó bạn bị như thế thì xin bạn tiếp tục ở quán hà ký mà tiếp tục bị hành hạ nha !

5/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/78 ... 34567 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 78/78