Chè Nam Bộ (ăn 1 lần tởn tới già)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 36/36
Kết quả 1 đến 10 của 36
    meomapuvn's Avatar

Chè Nam Bộ (ăn 1 lần tởn tới già)

Hôm qua tình cờ thèm chè nên nói ông xã chở đi ăn,chợt nhớ có quán chè Nam bộ trên đường Đinh Tiên Hòang thấy hay hay nên ghé thử xem sao. Trời ơi, vào quán ngồi > 10' không thấy ai ra hỏi ăn gì? ông xã mình liền gọi "em ơi", " chị ơi" gọi như vậy đến 4-5 lần thì có người ra hỏi ăn gì? . Mình kêu 1 chè bắp và 1 ly chè thập cẩm . Lúc này mới bất ngờ ,chén chè có chút éc ,chè bắp mà tòan thấy nếp chứ không thấy bắp đâu ( có thể đếm được bao nhiu bắp trong chén á) ,chè thì lợ lợ, hình như không dám bỏ đường hay sao á . Chè thập cẩm thì có khỏang 3 lọai đậu (đậu xanh,đen,đỏ) theo như bình thường mình đi ăn thì chè thập cẩm phải có thêm ít đậu xanh đánh,hạt trân châu ,1 ít cốm hay gì gì nữa đó còn ở đây có đúng 3 loại đậu . Tới khi tính tiền mới thấy kinh ,chè bắp 11k ,chè thập cẩm 14k , lúc chờ tính tiền mình nhìn thử cái giá treo trước quán thấy hầu như các lọai chè thì rẻ nhất hình như là 11k,còn nhớ bánh flan là 9k,bỏ vào trái dừa là 32k.... còn nhìu nữa xôi gà là 24k trời ơi thấy cái giá thật kinh khủng quá. Nhân viên ra tính tiền thì giọng lạnh tanh ,nói trống không (25 ngàn==> hết) . Thiết nghĩ nếu đi ăn như vậy thì thà đi mua ngỏai đường mấy cô mấy chị phục vụ vừa dễ thương vừa bán rẻ lại cho thêm chút chút còn đáng tiền hơn, mnag cái thương hiệu chè Nam bộ nhưng sao cứ như ăn nhà hàng chè vậy. Nếu nói là bình dân thì chắc là sinh viên không dám vô quán luôn. Cái này là đi ăn về thấy bức xúc nên viết lên cho anh em coi chơi chứ mai mốt thì có cho tiền cũng không vào ăn (mình thích nhất chè bắp mà ăn ở quán này chắc không còn dám ăn chè bắp nữa luôn.

2. Xem thêm review nổi bật khác

chè thì mình hay ăn ở chè anh đào đg phạm văn hai Q tân bình
    ko bít ngon hay ko tại trc h chỉ ăn chè ở đó giá cả thì đồng giá 12k các loại chè thường chè thái thì 17k và cái bảng giá rất to nên ko sợ bị chém đâu

Kitty's Avatar
    Đang ở
    In your heart
    cái quán này ngay DTH cũng biết, mà hôm bữa ghé ăn thử sao chạy wa chạy lại mấy vòng k thấy nằm ở đâu hết ta hình như hay nghỉ bán

Hoàn toàn đồng ý với chủ topic. Cách đây khoảng 2 năm thỉnh thoảng vào ăn với bạn gái. Nhưng sau đó thấy chè ngày càng ít, dở và mắc nữa nên đã không quay trở lai.

meomapuvn's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Kitty Xem bài viết
    cái quán này ngay DTH cũng biết, mà hôm bữa ghé ăn thử sao chạy wa chạy lại mấy vòng k thấy nằm ở đâu hết ta hình như hay nghỉ bán
    nó còn nằm ngay đó chứ đâu có nghỉ ngơi gì đâu bạn,bạn cứ đến svđ hoa lư rồi đi rà rà phía bên phải là thấy à

quán này ăn một lần là cạch!!

quán này siêu dỡ siêu mắc siêu chảnh....bà koan chú ý!!

Nghêu Hấp Sả's Avatar
    Đang ở
    TpHCM
    Có cái hình quán chúng ta dễ nhận biết hơn đó .
    Chuyên cung cấp khăn giấy ướt cao cấp cho nhà hàng, quán ốc, làng nướng >> Xem link bên dưới = http://my.batda.com/silkroad168
    http://vn.360plus.yahoo.com/chumeocon186

meomapuvn's Avatar
    Bạn cứ đi đường đinh tiên hòang là thấy nó à

dzinzin's Avatar
    Thấy bán flan dừa của nó cũng ngon mà,mình ăn cũng 2-3 lần,ko có gì để phàn nàn

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 36/36