Quán ăn 1 lần và mãi mãi... (tổng hợp blacklist quán ăn & cafe) - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/21 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/202 123412 ... Trang cuối - Kết quả của 201 từ 202/202
Kết quả 11 đến 20 của 202
    Banxai's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi binnietr Xem bài viết
    DDAU ơi , hôm nay gia đình mình ( 4 ng ) mới đi ăn ở quán LÀNG NƯỚNG 63 CAO THẮNG về , quá là bức xúc nên cho mình share với mọi ng ở đây để tránh , mình ko biết post ở đâu mới phải nên có gì chuyển dùm mình nhá
    Là vầy, nhà mình ở ngay Bàn CỜ Q3 , thấy 1 quán làng nướng mới mở cực kỳ đồ sộ , hoành tráng, đẹp đẽ và đông đúc nên hnay gia đình mình ghé ăn thử . Nhưng thật sự ko phải là thất vọng mà là bực tức .
    Order 3 món trong menu : mực ống chiên nước mắm nhỉ 99k , cua lột lăn bột chiên dòn 159k và lẩu gà H'Mông Lá Giang 220k . Đầu tiên là món cua lột , thật sự là toàn bột chả thấy cua đâu , nhìn kỳ thì có vẻ là 2 con,tẩm bột ( mà bột nhiều hơn cua ),chiên quá lửa hay sao mà cứng ngắt . Xong đến món mực ống ( chất lượng mình xin miễn bàn luận ) , xong cái chờ lẩu , chờ hơn 45p , nhắn phục vụ 4-5 lần , bực quá kiu tính tiền thì quản lý chạy lại vội vàng bê cái lẩu lên . Nhưng có vẻ vẫn may mắn hơn 2 bàn cạnh mình , 1 bàn 4 ng lớn - 2 em bé chờ dài cổ cái món cá gì mình có lẩu rồi bên đó khoảng 10p sau mới bê lên. Còn bàn cạnh 8ng thì chờ cũng 30p,chỉ có nước chưa có đồ ăn gì, bà mẹ bực mình dẫn chị con gái bỏ về thì nv vội vàng bê 2 dĩa cơm lên , ông chồng cũng bực nên hủy hết order, kiu tính tiền về ( mà lúc mình ăn xong, tính tiền xong bàn ấy vẫn chưa đc tính tiền) .
    Cái bực tập 1 rồi nha, gia đình mình ăn xong kiu tính tiền , cái món mực ống menu 99k , mà ra bill 170k ... mình rất bất ngờ vì mình đã coi giá trc khi order, đòi coi lại menu , cái em nv bê menu ra , đúng là 99k , cái em ôm menu chạy đi đâu 1 hồi, quay lại ...năn nỉ nhà mình trả tiền , lý do là giá lên chưa sửa menu ( nhà hàng mới khai trương 27/4 - giảm giá 10% đến 27/5) ...ba mình và mình ko chịu , vì giá mắc hơn gần gấp đôi, thấy nhỏ nv đúng năn nỉ hoài, mẹ mình kiu thôi trả tiền đại đi về . Lúc về bị gửi xe 5k/chiếc . Mà lúc xuống lầu mình thấy sảnh dưới tất nhiều bàn đang trong trạng thái chờ , bếp thì lại to hoàng tráng vật vã.
    Ko hiểu nổi nhà hàng lớn mà phong cách làm việc lại như vậy, thề ko bao giờ mình quay lại dù nhà mình ở rất rất gần đó . Thức ăn dở, phục vụ quá tệ. DDAU cứ đến test thử ! Ăn xong cứ như là bị móc túi zậy
    quán này là thứ dữ đó bạn, chủ quán là 1 người rất ăn chơi và rất đại giá đi xe aston martin hàng khủng hix hix, giàu quá nên chỉ mở ra bán cho vui quá mình cũng ăn ở đây 1 lần bữa hôm khai trương đi SN thằng bạn, đến trễ nên ko ăn nhiều hem biết he he he. Quán rất to nhìn rất là hoành tráng luôn á

uhm đúng vậy ah,a mình cũng nói thế,dòm vô cái menu rượu gì tới 60tr rồi 16-14tr/chai cũng biết thứ dữ rồi,quán đúng la hàng khủng,vị trí wá đẹp,nhưng có thể ban đầu nhiều ng hiếu kỳ thì vào ăn thử( như nhà mình ) , nhưng ko bao giờ quay lại lần t2 đâu , bt mình rất la bình tĩnh,nhưng đây là quán đầu tiên khiến mình phát khùng,hix

iveny's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    AudioPhile - 25 Tú Xương

Quán café khá đẹp, nước cũng ngon…có wifi cho khách xài,Đang xài 1 hồi thì máy của thằng bạn hết pin, lay hoay tìm ổ cắm mãi mà k có, thế là hỏi cô nàng phục vụ và nhận dc 1 câu trả lời thế này: “dạ, ở đây k có ổ cắm?” Cả 3 người 6 con mắt tròn xoe nhìn nhau k nói nên lời, thằng bạn tui comment ngay (tính nó là như thế, thấy chuyện bất bình chịu k nổi) và nhận dc 1 câu trả lời cũng rất dẽ xương: “cho dù anh có quay lại đây 100 lần cũng k có ổ điện” Rồi xong, bye bye cái quán này k hẹn ngày tái ngộ

Cảnh báo về nạn gửi xe rút xăng tại xien que lẩu nướng - tomato nguyễn tri phương
    Địa chỉ: hồi xưa là Tomato cũ đó, đối diện Phở Hùng và chè Thái Lan. (357 Nguyễn Tri Phương Quận 10)
    Kể cho các bạn nghe nha, mình với nhóm bạn đến đây ăn. Tiền món ăn mình không nói (vì nhiều nhận xét quá rồi) Nhưng có 1 điều là khi gửi xe, nhân viên chỉ đưa phiếu, sau đó lấy cả xe + chìa khóa đi gửi nhưng hoàn toàn không trả chìa khóa cho khách nhứ 1 số nơi khác.
    Sau khi ăn uống no nê xong, mình lấy xe đi về, được 1 đoạn mình phát hiện ra là xe mình đã bị rút xăng. Tầm 1/3 bình hoặc hơn. Vì sao mình biết, vì mình và nhóm bạn trước khi đi đều đổ xăng, mà mình đổ đây bình nên nhớ rất rõ.
    MÌnh không muốn quay lại đôi co với bọn nhân viên vì đang đi vui vẻ. Nhưng điều đó cũng gây ra điều bực bội cho mình và nhóm bạn. Thề là sau này mình không bao giờ quay lại đó ăn gặp bọn đêu đó nữa.
    Thử hỏi, nếu đã rút được xăng của khách thì biết đâu được bọn nó có đem xe mình đi luộc đồ luôn không.
    Nhiều người đi xe ít chú ý bình xăng (mình cũng thế, xui cho tụi nó là hôm đó mình vừa mới xem bình xăng) nên khi sau khi đi ăn xong mọi người không để ý (vì đang vui vẻ mà) nên bọn chúng lợi dụng cơ hội này để rút xăng của mọi người.
    Giờ xăng là máu mà. Rút mỗi người 1 lít, mà quán cũng khá đông => 1 ngày cũng dc 100 lít chứ hok ít

không biết comment trong này có sao không, nhưng mình nghĩ admin nên check lại thông tin trước khi cho vào đây, vì mình dọc xong thấy có nhiều quán ngon và tốt, được recommend rất nhiều trong forum nhưng vào topic này bị chê thê thảm. Mỗi người có sở thích riêng, chỉ nên đưa vào black list những quán nào service không tốt hay quảng cáo sai sự thật thôi, chứ đừng đưa vào black list các quán ăn dở hay thức ăn không ngon, nếu vậy mỗi người nên tạo 1 cái black list riêng cho mình. Vài lời góp ý !!!

DiaDiemAnUong's Avatar
    Đang ở
    Heaven of Food
    Trích dẫn Gửi bởi kendo Xem bài viết
    không biết comment trong này có sao không, nhưng mình nghĩ admin nên check lại thông tin trước khi cho vào đây, vì mình dọc xong thấy có nhiều quán ngon và tốt, được recommend rất nhiều trong forum nhưng vào topic này bị chê thê thảm. Mỗi người có sở thích riêng, chỉ nên đưa vào black list những quán nào service không tốt hay quảng cáo sai sự thật thôi, chứ đừng đưa vào black list các quán ăn dở hay thức ăn không ngon, nếu vậy mỗi người nên tạo 1 cái black list riêng cho mình. Vài lời góp ý !!!
    đó cũng là 1 ý kiến hay mà mình cũng hay phân vân, vì quả thực trong lĩnh vực ăn uống này khó lòng bắt khách hàng cảm nhận như nhau cho 1 quán ABC nào đó được...chung quy lại cũng là do mỗi người 1 cảm nhận, 1 ý kiến về quán đó... "hên xui" đi lúc nào nữa....

Trong này là list tổng hợp ý kiến cá nhân của thành viên về 1 quán ăn/ cafe nào đó, admin chỉ chia sẻ cho mọi người chứ không chịu trách nhiệm về độ tin cậy của thông tin đó.. Các bạn nên check kĩ lại với cá nhân thành viên đó nhé. Mình sẽ ghi lưu ý lại ở trên đầu để các bạn chú ý. Cám ơn bạn đã góp ý.

Quán lẩu cá kèo BÀ HUYỆN THANH QUAN có thái độ coi thường khách =="
    hôm cn vừa rồi e vs đám bạn cấp 3 có tập trung lại định bụng làm 1 bữa ra trò. Sau khi bàn tới bàn lui thì cả đám quết định tới lẩu cá kèo bà huyện thanh quan
    chạy đến nơi thì đc 1 a nv nói là đã hết chỗ rồi, chắc là tại cn đông khách quá, nói là lên quán phía trên đi, 2 tiệm đều là 1 chủ hết ak. Thế là cả đám đành chạy lên cái quán phía trên, lên tới nơi thì e thấy khách cũng đông quá cho nên e ra chỗ cái quầy tính tiền hỏi xem còn bàn ko. Cái lão già ngồi ở quầy tính tiền chỉ nhìn e 1 cái rồi nói chổng queo:" Hết rồi" @@. e thấy cái thái độ đó là ko vừa lòng rồi, mình đi ăn trả tiền đàng hoàng mà nó koi mình như thằng ăn xin vậy >"< cái lúc đó bx e đi vô cũng hỏi ổng là còn bàn ko. ồng nhìn lên rồi nạt 1 câu:" ĐÃ NÓI HẾT RỒI KO NGHE HẢ " WTF. sao lại có cái loại người như thế chứ >"<. thế là xong. bb lun cái quán >"<

Cám ơn bài viết, phải cảnh giác.

tomy000's Avatar
    đóng góp 1 chỗ: Villa FB sương nguyệt ánh Q1.

có voucher thì cũng ko nên mua đâu, vì dùng voucher chỗ này sẽ bị đối xử phân biệt (vừa vào là hỏi liền)
    Hôm nọ mình đi với bạn gái, do đi xem phim trước nên tới hơi trễ, 9h tới (10h đóng cửa rồi). vừa ăn được 1 tí thì nhân viên bắt đầu dọn dẹp (dù chưa tới 10h). Mình ngồi phòng nhỏ ở ngoài, mà nghe rõ tiếng kéo bàn kéo ghế trong lúc ăn.
    Sau đó đang ăn thì nv biết mình dùng thẻ khuyến mãi liền bắt đầu quảng cáo mình mua thẻ thành viên luôn sẽ được ưu đãi nhiều lần. 1 lần, 2 lần thì ko sao, đến lần thứ 3 thì mình có cảm giác như ngồi quán lề đường bị bán vé số dạo mời mua vậy đó.
    Đến lúc quá giờ (hơn 10h 1 tí) thì anh này bắt đầu mở nhạc to lên trong khi tụi mình đang nói chuyện, rồi đứng sau giả vờ ho rõ to để "nhắc". Một lúc sau thì đến bàn mình nhắc khéo: " anh chị thấy rượu ngon ko, nếu uống ko hết thì gói đem về cũng được" . Chẳng hiểu chai rượu thì đem về làm gì?
    nói chung phục vụ dưới trung bình so với 1 chỗ 5* thế này

ncnsin's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi binnietr Xem bài viết
    DDAU ơi , hôm nay gia đình mình ( 4 ng ) mới đi ăn ở quán LÀNG NƯỚNG 63 CAO THẮNG về , quá là bức xúc nên cho mình share với mọi ng ở đây để tránh , mình ko biết post ở đâu mới phải nên có gì chuyển dùm mình nhá
    Là vầy, nhà mình ở ngay Bàn CỜ Q3 , thấy 1 quán làng nướng mới mở cực kỳ đồ sộ , hoành tráng, đẹp đẽ và đông đúc nên hnay gia đình mình ghé ăn thử . Nhưng thật sự ko phải là thất vọng mà là bực tức .
    Order 3 món trong menu : mực ống chiên nước mắm nhỉ 99k , cua lột lăn bột chiên dòn 159k và lẩu gà H'Mông Lá Giang 220k . Đầu tiên là món cua lột , thật sự là toàn bột chả thấy cua đâu , nhìn kỳ thì có vẻ là 2 con,tẩm bột ( mà bột nhiều hơn cua ),chiên quá lửa hay sao mà cứng ngắt . Xong đến món mực ống ( chất lượng mình xin miễn bàn luận ) , xong cái chờ lẩu , chờ hơn 45p , nhắn phục vụ 4-5 lần , bực quá kiu tính tiền thì quản lý chạy lại vội vàng bê cái lẩu lên . Nhưng có vẻ vẫn may mắn hơn 2 bàn cạnh mình , 1 bàn 4 ng lớn - 2 em bé chờ dài cổ cái món cá gì mình có lẩu rồi bên đó khoảng 10p sau mới bê lên. Còn bàn cạnh 8ng thì chờ cũng 30p,chỉ có nước chưa có đồ ăn gì, bà mẹ bực mình dẫn chị con gái bỏ về thì nv vội vàng bê 2 dĩa cơm lên , ông chồng cũng bực nên hủy hết order, kiu tính tiền về ( mà lúc mình ăn xong, tính tiền xong bàn ấy vẫn chưa đc tính tiền) .
    Cái bực tập 1 rồi nha, gia đình mình ăn xong kiu tính tiền , cái món mực ống menu 99k , mà ra bill 170k ... mình rất bất ngờ vì mình đã coi giá trc khi order, đòi coi lại menu , cái em nv bê menu ra , đúng là 99k , cái em ôm menu chạy đi đâu 1 hồi, quay lại ...năn nỉ nhà mình trả tiền , lý do là giá lên chưa sửa menu ( nhà hàng mới khai trương 27/4 - giảm giá 10% đến 27/5) ...ba mình và mình ko chịu , vì giá mắc hơn gần gấp đôi, thấy nhỏ nv đúng năn nỉ hoài, mẹ mình kiu thôi trả tiền đại đi về . Lúc về bị gửi xe 5k/chiếc . Mà lúc xuống lầu mình thấy sảnh dưới tất nhiều bàn đang trong trạng thái chờ , bếp thì lại to hoàng tráng vật vã.
    Ko hiểu nổi nhà hàng lớn mà phong cách làm việc lại như vậy, thề ko bao giờ mình quay lại dù nhà mình ở rất rất gần đó . Thức ăn dở, phục vụ quá tệ. DDAU cứ đến test thử ! Ăn xong cứ như là bị móc túi zậy
    Hôm 8.5 nhà mình đi 7 người, đến quán lúc 6h30 gọi 3 món, 1 cá tai tượng chiên giòn, 1 món dê xào lăn, 1 cái lẩu, nước ngọt. Biết đi ăn nhà hàng nên hôm đó mình cũng đễ dành bụng

10 phút... 20 phút... 30 phút... trôi qua.

Sau nhiều lần hỏi câu "Bao h bàn này có đồ ăn lên?" thì chịu không nổi nữa đòi tính tiền nước rồi về, nhân viên lúc đó mới đem món dê xào lăn lên. Món dê đc giải quyết chưa đến 5 phút, thì ngồi đợi thêm 10p nữa món cá mới lên ^^ đợi thêm tí nữa lẩu lên bàn.... Đồ ăn tạm đc Ăn tối hơn 2 tiếng, đợi đợi đợi và quyết định là lần sau đi Làng Nướng Nam Bộ ăn sướng hơn...

Ps: Giữ xe 5k/chiếc...

2/21 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/202 123412 ... Trang cuối - Kết quả của 201 từ 202/202

Tag của Chủ đề này