Quán ăn 1 lần và mãi mãi... (tổng hợp blacklist quán ăn & cafe) - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/21 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/202 1234513 ... Trang cuối - Kết quả của 201 từ 202/202
Kết quả 21 đến 30 của 202
    Ninichloe's Avatar
    Hôm nay đi ăn pizza hut LTT bực mình ko chịu được, mình bao giờ cũng hài lòng với nhân viên phục vụ của Hut nhưng ko hiểu sao lần này lại gặp 1 em vô cùng quái đản như thế, nhóm mình vào là 3 người, 1 đứa bạn sắp đến nữa là 4, muốn ngồi bàn salon tròn thì ko có chỗ, tụi mình đang đứng tìm chỗ thì em nhân viên promotion tên Yến mặc áo thun trắng đi ra, mặt lạnh te giơ tay mời tụi mình vào bàn gần cửa sổ, bạn mình hỏi trên lầu có chỗ ko thì ẻm trả lời lạnh tanh "trên lầu tụi em ko phục vụ" (lúc sau đi WC thì thấy trên lầu khách vẫn đang ăn ầm ầm), xong tụi mình chưa nói gì thêm thì ẻm giơ tay gằn giọng lần 2 "mời các chị vào bàn kia". Vậy cũng khó chịu rồi nha, nhưng vẫn ko sao, bỏ qua....
    Trong lúc nv khác đang đưa menu thì mình thấy bàn salon tròn đã trống chỗ, mình hỏi nv đổi chỗ đc ko và em nv đó cũng ok để tụi mình đổi qua bàn tròn, vì lúc đó cũng bắt đầu vắng khách. Mới chuyển qua bàn salon tròn, em Yến này đi ra, ngay trước mặt tụi mình, gằn trọng tỏ thái độ hằn học hỏi em nv kia:
    em Yến: "đi mấy người",
    em kia: "mấy chỉ đi 4 người",
    em Yến: "bàn này chỉ cho 5 người", xong quay sang tụi mình, giơ tay gằn giọng to tiếng "mời các chị qua bàn bên kia dùm em", thái độ vô cùng khó chịu và gây bức xúc cho khách hàng đến nỗi mình phải nói lại "bây giờ chị thích ngồi đây được ko?"
    Ngay lúc đó 1 chị Leader ra đẩy em kia đi vô và tỏ ý xoa dịu tụi mình, nói là tụi mình ngồi đây vẫn được ko sao..v..v...bla bla (nói thêm là cái bàn tròn đó dành cho 5 người nhưng lúc vắng khách mình đi ngồi 2ng, 3 người vẫn ok, chưa bao giờ bị ĐUỔI TRẮNG TRỢN như vậy).

Mọi chuyện sau đó vẫn bt, các nv phục vụ bàn vẫn rất niềm nở vui vẻ chu đáo, còn em Yến thì đi ra lau dọn bàn khác và liếc xéo mình.
    Sau khi ăn xong, mình lên lầu 3 đi WC, mình mới bước vào thì em Yến cũng bước vào, thấy mình, ẻm liếc xéo 1 cái, ngúng nguẩy bước thẳng vào buồng WC, ĐÓNG CỬA 1 CÁI RẦM TRƯỚC MẶT MÌNH, mình cũng đang trong tư thế bước vào buồng WC, nếu ko may đi nhanh hơn chút là bị nguyên cái cửa của em đập ngay mặt. Lúc này là mình cũng nóng lắm rồi, đứng chờ ở ngoài, ẻm bước ra, vẫn còn ráng liếc mình thêm cái nữa rồi mới đi. (mình hỏi lại quản lý thì WC tầng 3 CHỈ DÀNH RIÊNG CHO KHÁCH, nv KHÔNG ĐƯỢC DÙNG).
    Sau khi viết cm trong giấy đưa cho quản lý thì ẻm vẫn còn cười tươi roi rói, cũng ko ai đả động gì tới tờ Feedback của mình, sau đó mình đòi gặp quản lý thì 1 anh leader mới ra nói chuyện với mình, xin lỗi v..v.. này kia, cũng chân thành, còn em kia thì ko dám ra ngoài xin lỗi mình 1 câu.

Trước nay mình vẫn luôn đánh giá cao thái độ phục vụ của nv và quản lý của Pizza Hut, chỉ lần này là quá sức bực mình với mình, em Yến này mình được nghe 1 em phục vụ nói là nhân viên Promotion gì đó chắc của bên công ty đưa qua nhà hàng, nhưng Promotion kiểu này có mà đuổi khách thì có.

Cám ơn các bạn đã lắng nghe,

Trích dẫn Gửi bởi Ninichloe Xem bài viết
    Hôm nay đi ăn pizza hut LTT bực mình ko chịu được, mình bao giờ cũng hài lòng với nhân viên phục vụ của Hut nhưng ko hiểu sao lần này lại gặp 1 em vô cùng quái đản như thế, nhóm mình vào là 3 người, 1 đứa bạn sắp đến nữa là 4, muốn ngồi bàn salon tròn thì ko có chỗ, tụi mình đang đứng tìm chỗ thì em nhân viên promotion tên Yến mặc áo thun trắng đi ra, mặt lạnh te giơ tay mời tụi mình vào bàn gần cửa sổ, bạn mình hỏi trên lầu có chỗ ko thì ẻm trả lời lạnh tanh "trên lầu tụi em ko phục vụ" (lúc sau đi WC thì thấy trên lầu khách vẫn đang ăn ầm ầm), xong tụi mình chưa nói gì thêm thì ẻm giơ tay gằn giọng lần 2 "mời các chị vào bàn kia". Vậy cũng khó chịu rồi nha, nhưng vẫn ko sao, bỏ qua....
    Trong lúc nv khác đang đưa menu thì mình thấy bàn salon tròn đã trống chỗ, mình hỏi nv đổi chỗ đc ko và em nv đó cũng ok để tụi mình đổi qua bàn tròn, vì lúc đó cũng bắt đầu vắng khách. Mới chuyển qua bàn salon tròn, em Yến này đi ra, ngay trước mặt tụi mình, gằn trọng tỏ thái độ hằn học hỏi em nv kia:
    em Yến: "đi mấy người",
    em kia: "mấy chỉ đi 4 người",
    em Yến: "bàn này chỉ cho 5 người", xong quay sang tụi mình, giơ tay gằn giọng to tiếng "mời các chị qua bàn bên kia dùm em", thái độ vô cùng khó chịu và gây bức xúc cho khách hàng đến nỗi mình phải nói lại "bây giờ chị thích ngồi đây được ko?"
    Ngay lúc đó 1 chị Leader ra đẩy em kia đi vô và tỏ ý xoa dịu tụi mình, nói là tụi mình ngồi đây vẫn được ko sao..v..v...bla bla (nói thêm là cái bàn tròn đó dành cho 5 người nhưng lúc vắng khách mình đi ngồi 2ng, 3 người vẫn ok, chưa bao giờ bị ĐUỔI TRẮNG TRỢN như vậy).

Mọi chuyện sau đó vẫn bt, các nv phục vụ bàn vẫn rất niềm nở vui vẻ chu đáo, còn em Yến thì đi ra lau dọn bàn khác và liếc xéo mình.
    Sau khi ăn xong, mình lên lầu 3 đi WC, mình mới bước vào thì em Yến cũng bước vào, thấy mình, ẻm liếc xéo 1 cái, ngúng nguẩy bước thẳng vào buồng WC, ĐÓNG CỬA 1 CÁI RẦM TRƯỚC MẶT MÌNH, mình cũng đang trong tư thế bước vào buồng WC, nếu ko may đi nhanh hơn chút là bị nguyên cái cửa của em đập ngay mặt. Lúc này là mình cũng nóng lắm rồi, đứng chờ ở ngoài, ẻm bước ra, vẫn còn ráng liếc mình thêm cái nữa rồi mới đi. (mình hỏi lại quản lý thì WC tầng 3 CHỈ DÀNH RIÊNG CHO KHÁCH, nv KHÔNG ĐƯỢC DÙNG).
    Sau khi viết cm trong giấy đưa cho quản lý thì ẻm vẫn còn cười tươi roi rói, cũng ko ai đả động gì tới tờ Feedback của mình, sau đó mình đòi gặp quản lý thì 1 anh leader mới ra nói chuyện với mình, xin lỗi v..v.. này kia, cũng chân thành, còn em kia thì ko dám ra ngoài xin lỗi mình 1 câu.

Trước nay mình vẫn luôn đánh giá cao thái độ phục vụ của nv và quản lý của Pizza Hut, chỉ lần này là quá sức bực mình với mình, em Yến này mình được nghe 1 em phục vụ nói là nhân viên Promotion gì đó chắc của bên công ty đưa qua nhà hàng, nhưng Promotion kiểu này có mà đuổi khách thì có.

Cám ơn các bạn đã lắng nghe,
    Voi em Yen nay,bua do bac binh tinh day,chu gap em thi em xe xac no ra.

Ninichloe's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trucquyen Xem bài viết
    Voi em Yen nay,bua do bac binh tinh day,chu gap em thi em xe xac no ra.
    cám ơn bạn, chuyện mới xảy ra trưa này lúc 1h thôi bạn ơi, mình cũng thuộc dạng nóng tính, tuy nhiên mình chỉ nói chuyện với quản lý của em ấy, cái thái độ của em ấy như vậy thì đủ hiểu là ko có khả năng nghe hiểu và ko được training về phục vụ khách hàng rồi

Từ hồi trước tới giờ đây là lần đầu tiên mình bất mãn với 1 quán ăn đến như vậy .Được biết đây là một quán bún chả cá Quy Nhơn cũng khá có tiếng ở Sài Gòn với mặt tiền khá hoành tráng . Mình ghé vào đây ăn , đầu tiên là giữ xe mặt lạnh như tiền , mình vào quán ăn , ngồi chờ suốt 15ph không có ai lại hỏi cần gì , ăn gì . Trong khi nhân viên phục vụ lo giỡn hớt và có thái độ không thèm nếm xỉa tới khách . Mình ngồi thử xem có ai lại hỏi không nhưng mà phục vụ quán vẫn bàng quan như không . Mình đành lên tiếng " anh ơi " thì lại tiếp tục bị ngó lơ . bực mình quá mình mới hỏi : " Ở ĐÂY KHÔNG CẦN HỎI KHÁCH PHẢI ĂN GÌ HẢ ANH " . Thì thằng phục vụ bàn trả lời mình vầy nè " CHỊ KHÔNG KÊU AI BIẾT CHỊ MUỐN ĂN CÁI GÌ MÀ HỎI " ...rồi hếch mặt quay đi. Trời ơi , điên máu không thể tả. Không biết đâu ra cái lối trả treo với khách mất dại như thế. Đồ ăn thì cũng chẳng phải quá xuất sắc gì , chẳng qua ở SG ít chỗ bán bún chả cá nên nó có chút danh tiếng thôi . Bà con ai mà không muốn rước bực bội vào thân và bị coi thường như đi ăn chực . Thì tốt nhất đừng nên ghé quán này. Cho nó dẹp tiệm sớm để SG bớt đi 1 quán phục vụ vô lối , bất lịch sự như thế .

mấy bác có mua voucher buffet Hoa Khôi Việt trên NM k
    nhomMua.com - TP Hồ Chí Minh - Thảo luận: NHÀ HÀNG HOA KHÔI VIỆT GARDEN– Phiếu ăn uống - giảm 57% - Trang 1
    e đọc feedback mà thấy run run vì đang cầm 2 cái vc s

@annkid: Không biết cái quán bún chả cá bạn nói có phải cái quán mình nói ở ngay cuối post đầu của ad không? Ngay ngã tư Thành Thái và Tô Hiến Thành - Bún chả cá Lệ. Nếu đúng thì mình cũng rất không ngạc nhiên, chỉ ngạc nhiên là sao cái quán như vậy còn tồn tại đến giờ thôi.

R.L's Avatar
    DDAU ơi , cho ké cái quán Trà Sữa Hoa Hướng Dương trên đường Nguyễn Tri Phương
    Hồi trưa thứ 6 tuần trước có đi với bạn tính rủ đi uống nước , đi 6 người thì hỏi lầu 1 chỉ lên lầu 3 , lên lầu 3 thì không còn chỗ , mình hỏi thì chỉ xuống lầu 2 , ngồi vào nói chuyện cũng gần 10' thì chẳng có ai đến order trong khi đó bàn thì chẳng thèm dọn.Mình gọi thì 2 anh chị say sưa nói chuyện cũng qua dọn không quên kèm theo " ở dưới còn chỗ sao không xuống "( anh này tướng tròn đeo mắt kính)
    Thoy , kéo cả đám wa PenGuin uống luôn
    Lần đầu như lần cuối

Cảnh báo với mấy bạn mê ăn vịt. Hnay mình đi ăn ở quán Madame Nguyen 1A Phạm Văn Hai bằng phiếu dealtravel giảm 50%. Phiếu trị giá 150k giảm còn 75k. Phải nói là tệ kinh khủng, bôi bác kinh dị. Mình ăn vịt 5 món hết 150k thêm với bún vịt nướng 60k mà lúc đem ra ko bít là người ta đem món gì, cho mèo hay cho người ăn, mỗi thứ gắp 1 gắp là hết mà dở ơi là dở, nhạt nhạt chua chua. Mà 5 món có liệt kê ra trong menu 5 món gì hẳn hoi vậy mà lúc đem ra lại ko có, thay vào món khác vừa dở vừa ít, hỏi tại sao người ta nói thay đổi mà chưa kịp sửa, mún kêu cái đó thì phải kêu riêng. Hix. Nửa số tiền bỏ ra đi ăn mấy quán vịt bình dân khác no căng cái bụng lại ko phải ôm cục tức.
    Có cho tiền cũng ko vô quán đó, để tiền đi ăn chỗ khác sướng hơn.

Đang ở
    Quận 10 - TPHCM
    thêm 1 quán nữa là

Quán Nướng Nhật Yaki - 40 Nguyễn Huy lượng Quận Bình Thạnh

Quán này mình cảm thấy lừa gạt khách hàng lắm! Lên mạng đi nhiều forum tự viết bài PR cho quán mình (mà phải chi nhận là quán PR đi ko nói, đằng này đóng vai thực khách giới thiệu, bữa còn tham gia thi trên DDAU thì phải, rồi giờ xin rút vì nói ko fải wán tự post, ko biết ngại)

bực nhất là mình và mấy bạn bè đã bị lừa đến ăn, đồ ăn thì mắc, PR trên mạng thì chụp menu hồi trước lúc có 3,4k rồi nói giá giờ thay đổi tí, rồi chụp hình thì đồ ăn bự bự nhìn cũng ngon lắm! Đến nơi thì mới biết, giá lên 8k-12k rồi, đồ ăn thì tí nị, cỡ đốt ngón tay cái của mình và nhỏ hơn thôi.. thịt thì lạng mỏng đến mức ăn vào ko biết là đang ăn thịt!

Đã vậy PR nói rau free, đến đó ăn, mình ko gọi rau, tự bưng ra, xong rồi lúc tính tiền thì nhân viên tự viết trong bảng order là mình có order rau! thiệt pó tay! thu tiền thêm... Nản

Cho vào blacklist, ăn 1 lần và mãi mãi thấy hối hận vì đã bước chân vào đó!

313052 - Quán ăn 1 lần và mãi mãi... (tổng hợp blacklist quán ăn & cafe)

đây là thịt nướng siêu.. mini (12k thì fải) thịt mỏng đến mức wăng cái dính vào vách như fi tiêu luôn hổng chừng

com tam nguyen van cu... an xong dia com suon tinh tien het hon

3/21 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/202 1234513 ... Trang cuối - Kết quả của 201 từ 202/202

Tag của Chủ đề này