Report quán bánh tráng cuốn trộn dì Hồng chi nhánh 2 772 Sư Vạn Hạnh nối dài P12 Q10 - Trang 11
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

11/18 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/176 ... 910111213 ... Trang cuối - Kết quả của 171 từ 176/176
Kết quả 101 đến 110 của 176
    tình hình vệ sinh của các quán ăn vặt khó mà kiểm soát đc, trước giờ mình cũng toàn kiểu khuất mắt trông coi thôi, bản thân mình cũng từng phụ 1 quán ăn nhỏ, tiêu chí quán này hướng đến là sạch sẽ, vệ sinh, ai vào ăn cũng khen quán làm sạch sẽ này nọ, nhưng mà vào làm mới biết
    Tóm lại ăn ở ngoài thì ở đâu cũng dơ, chỉ khác là ít hay nhiều thôi =]]
    Dù sao vẫn cạch chỗ này, tiếc là chưa đc ăn chưa biết vị nó thế nào dù nghe tiếng lâu rồi

bữa có qua đây mua 20 cuốn về ăn, nhìn như mình mở hàng thì phải, nhìn cũng sáng sủa sạch sẽ, mà đồ để trong hộp bịch sẵn r nên cũng ko bk ntn, riêng trứng cút thì lúc mình mua thấy có chú nào cũng lớn tuổi đang lột, lột xong bỏ vô bịch để bán luôn. Dơ thì dơ là cái chắc, có bao tay gì đâu, bàn cũng ko biết sạch ko nữa mà để bánh tráng lên, nước lã thì đa số xài ko đun sôi, cái này ai cũng nk, mà SVH bụi lắm luôn đó, để đồ ăn đó bụi là cái chắc, nhưng mình cũng ko đời nào nghĩ nó tệ chừng này, bữa đó ăn về bị ói, mình tưởng mình ăn nhìu quá nên v chớ T_T

Mình thấy thật là mắc cười
    Người ta cảnh báo cho các bạn, ai tin thì ko ăn, ai ko tin thì cứ ăn
    Ko riêng gì bánh tráng trộn, tất cả hàng quán đều có chỗ sạch chỗ dơ. Chẳng qua là khuất mắt mình ăn thôi
    Người ta cảnh báo còn bị nói này nói nọ nên ngoài đời bây giờ ít người thích làm chuyện tốt là vậy đó. Các bạn ko tin có quyền ủng hộ, ăn 1 ngày 3 bữa cũng được, chắc bây giờ cũng vắng rồi
    Xin lỗi mình ko tin chỗ nào bán bánh tráng trộn mà sạch sẽ được

hung2803's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Trích dẫn Gửi bởi Duong BacNguyen Xem bài viết
    Xin thông tin đến các bạn rằng: mình đã xuống làm việc với chủ quán và kiểm tra ở đó đã lập biên bản và tạm thời đình chỉ hoạt động ở đó để bổ túc hồ sơ về thủ tục hành chính. Nhưng mà mình có nhiều điều thắc mắc:
    1/Mình ko bít rằng bạn post bài này lên có thù oán gì với chủ quán hay ko.
    2/Theo mình biết mặt tiền đường Sư Vạn Hạnh giá thuê không rẻ chủ dám bỏ tiền ra thuê mặt bằng nguyên căn với giá 45tr/1 tháng và tình hình buôn bán ở đây rất đông khách thì chẳng ai dại gì làm những việc như vậy.
    3/ Với lại hình chụp trứng cút mà bỏ vô thùng lau nhà thì quá vô lý.
    4/ Căn nhà đó trước đây là 1 khách sạn 1 sao. => rất khó có chuột chạy lòng vòng trong nhà.
    5/ Khi mình xuống kiểm tra đột xuất thì không có những thứ như bạn đã post.
    Ps: Đừng vì sự thù hằn cá nhân mà làm việc thất đức đi đạp đổ nồi cơm của người khác như thế.
    bạn xuống rồi hả. sao k chụp hình lại. nói miệng có ... nó tin

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi thanhthanhkawaii Xem bài viết
    Mình thấy thật là mắc cười
    Người ta cảnh báo cho các bạn, ai tin thì ko ăn, ai ko tin thì cứ ăn
    Ko riêng gì bánh tráng trộn, tất cả hàng quán đều có chỗ sạch chỗ dơ. Chẳng qua là khuất mắt mình ăn thôi
    Người ta cảnh báo còn bị nói này nói nọ nên ngoài đời bây giờ ít người thích làm chuyện tốt là vậy đó. Các bạn ko tin có quyền ủng hộ, ăn 1 ngày 3 bữa cũng được, chắc bây giờ cũng vắng rồi
    Xin lỗi mình ko tin chỗ nào bán bánh tráng trộn mà sạch sẽ được
    mình cũng nghĩ vậy. có chế biến trước mặt thì mình tin. Hồi đó có đi ăn 1 lần thấy cái bánh tráng in chèn bẹt lên bàn inox là mình hết muốn ăn rồi...

the_red_of_luck's Avatar
    Không thích món bánh tráng cuốn và cũng chưa từng ăn ở đây. Nhưng cá nhân mình thấy bài viết có khá nhiều chi tiết bất hợp lý.

Duong BacNguyen's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Tin hay ko là việc của bạn ko quan trọng với mình, bạn chỉ cần biết 1 điều quán đó đã đóng cửa thế là đủ. Với lại tui ko fải là nhà báo rãnh rỗi mà đi chụp hình.

kaitokid's Avatar
    Đang ở
    Phú Nhuận, TPHCM
    Mấy cái tấm hình mà mọi người nói bất hợp lý thì mình rất tin. Những điều kiện vệ sinh không đúng là bình thường, lâu lâu có những cái dơ đột xuất, nó không diễn ra hằng ngày. Chỉ có người đi làm part-time mới biết được. Mình đã từng làm ở các cửa hàng fast food và sau này không bao giờ dám ăn nữa. Đảm bảo dơ không thua quán lề đường. Thằng bạn mình dọn cống xong, lấy luôn cái bao tay nilong để làm hamberger là hiểu rồi hen ! Mấy việc đó đâu cần xảy ra hằng ngày mà kiểm tra là thấy đc.

VincyNguyễn's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Trích dẫn Gửi bởi Duong BacNguyen Xem bài viết
    Tin hay ko là việc của bạn ko quan trọng với mình, bạn chỉ cần biết 1 điều quán đó đã đóng cửa thế là đủ. Với lại tui ko fải là nhà báo rãnh rỗi mà đi chụp hình.
    quán vẫn bán như thường mà bạn http://afamily.vn/doi-song/tiem-banh...Kenh14BoxEmbed

với hồi trước khi có bài này mình từng đến mua thì nhìn lên cái ks đó rất là cũ, kính thì đóng bụi mờ hết cả ( gần như chuyển sang màu tro luôn vì quá bụi ) mà bạn nói trước đây là ks 1 sao sạch sẽ thì nó là chuyện của trước đây b ơi
    Lần sửa cuối bởi VincyNguyễn, ngày 22-07-2014 lúc 10:47 AM.

Biết cái quán này nhờ foody. Nhưng mà tự nói ghé 1 lần rồi sẽ không có lần thứ 2 .
    1. Cái bàn cuốn bánh tráng quá kinh dị.
    2. Dưới cái bàn đó là 1 đống nilong + rác nằm la liệt trên sàn rất mất vệ sinh.
    3. Thường mua mấy thứ chấm ăn mang về như này người ta hay cho nhiều nước chấm để khách ăn thoải mái. Còn ở đây nếu chị chủ tự chế nước chấm vô ly thì chỉ khoảng 1/3 li cho cỡ 10 cuốn thôi. Lần đó hết nước chấm mà đang đông, nên chị chủ sai 1 bạn nam vô trong chế nước chấm. Bạn đó chế cỡ hơn 1/2 li 1 lần. Mang ra thì bị chị chủ cằn nhằn bảo chế nhiều thế làm gì, phí lắm, người ta ăn không hết đâu . Buôn bán đắt vậy mà tiếc rẻ từng chút nước chấm thì mình không có cảm tình.
    Thấy chị chủ có vẻ keo nên đọc mấy cái bạn chủ thớt viết vì tiếc rẻ nên xài đồ cũ + dơ v.v... thì mình khá tin.
    Với lại mình thấy không cần bài này, tới đó mua + tự mắt nhìn thì đã thấy chổ này không vệ sinh rồi. Chẳng qua là mọi người lờ đi mấy cái trước mắt và tiếp tục ăn thôi
    Bởi vậy ai thích thì ủng hộ, ai sợ bệnh tật thì cạch ra.

Duong BacNguyen's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Xin thưa với bạn rằng quán đã đóng của, và bạn đã đi đến đó kiểm chứng chưa, mà dám lấy cái nguồn từ family.vn đưa mình xem.
    Trước khi phát ngôn nhớ đi kiểm chứng trước hãy phán xét người khác nhá

11/18 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/176 ... 910111213 ... Trang cuối - Kết quả của 171 từ 176/176