Report quán bánh tráng cuốn trộn dì Hồng chi nhánh 2 772 Sư Vạn Hạnh nối dài P12 Q10 - Trang 16
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

16/18 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/176 ... 61415161718 Trang cuối - Kết quả của 171 từ 176/176
Kết quả 151 đến 160 của 176
    ruby_pham107's Avatar
    Muốn lấy lại lòng tin thì đưa ra bằng chứng bánh tráng Dì Hồng bị vu khống còn yêu cầu đính chính cũng không làm được gì chưa kể yêu cầu DDAU đăng bài xin lỗi là vô lý, có yêu cầu xin lỗi khi đủ bằng chứng thì yêu cầu tác giả đó.
    DDAU là nơi mọi người chia sẻ thông tin, cảm nhận về quán ăn mình từng trải nghiệm, chẵng lẽ mỗi bài đăng DDAU đều phải đi xác minh chắc, bài này cũng dc chia sẻ trên face, mình đề nghị kiện luôn Mark vì để post bài lên face mà không xác minh trước.

Cái sai của DDAU là không biết thưc hư đúng sai ra sao mà post lên face. Face DDAU dc nhiều người biết đến, làm vậy chẳng khác nào tiếp tay vu khống người khác khi không có căn cứ rõ ràng. Những hình ảnh đều có thể ngụy tạo để làm ảnh hưởng đến danh dự người khác.
    Đúng là diễn đàn là nơi đóng góp ý kiến chung của mỗi người, nhưng đó cũng chưa chắc là thông tin chính xác vậy tại sao lại đăng hẳn trên Face DDAU để mọi người chia sẻ cho nhau, một người chia sẻ rồi hàng trăm người...hàng nghìn người...Bạn nào đọc thấy vô lý thì cũng đỡ, bạn nào không cần biết đúng sai thì cạch ngay...vậy nếu đó không phải sự thật thì có phải người chịu thiệt thòi và ảnh hưởng lớn nhất có phải là chủ kinh doanh bánh tráng Dì Hồng ko?

quannt20's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ruby_pham107 Xem bài viết
    Muốn lấy lại lòng tin thì đưa ra bằng chứng bánh tráng Dì Hồng bị vu khống còn yêu cầu đính chính cũng không làm được gì chưa kể yêu cầu DDAU đăng bài xin lỗi là vô lý, có yêu cầu xin lỗi khi đủ bằng chứng thì yêu cầu tác giả đó.
    DDAU là nơi mọi người chia sẻ thông tin, cảm nhận về quán ăn mình từng trải nghiệm, chẵng lẽ mỗi bài đăng DDAU đều phải đi xác minh chắc, bài này cũng dc chia sẻ trên face, mình đề nghị kiện luôn Mark vì để post bài lên face mà không xác minh trước.
    Em gái nói hay quá nè . Ý anh cũng nghĩ vậy nhưng làm biếng viết dài dòng quá . Hồi nào kiu chị Mèo đi ăn uống chứ .

ruby_pham107's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ăn hoài không mập Xem bài viết
    Cái sai của DDAU là không biết thưc hư đúng sai ra sao mà post lên face. Face DDAU dc nhiều người biết đến, làm vậy chẳng khác nào tiếp tay vu khống người khác khi không có căn cứ rõ ràng. Những hình ảnh đều có thể ngụy tạo để làm ảnh hưởng đến danh dự người khác
    Đúng là diễn đàn là nơi đóng góp ý kiến chung của mỗi người, nhưng đó cũng chưa chắc là thông tin chính xác vậy tại sao lại đăng hẳn trên Face DDAU để mọi người chia sẻ cho nhau, một người chia sẻ rồi hàng trăm người...hàng nghìn người...Bạn nào đọc thấy vô lý thì cũng đỡ, bạn nào không cần biết đúng sai thì cạch ngay...vậy nếu đó không phải sự thật thì có phải người chịu thiệt thòi và ảnh hưởng lớn nhất có phải là chủ kinh doanh bánh tráng Dì Hồng ko?
    Vậy nếu một quán ăn được DDAU post lên face được đánh giá tốt thì ntn, DDAU có được chia phần trăm hoa hồng vs quán đó hay không? Lúc bài khen bánh tráng Dì Hồng ngon dc chia sẻ trên face và đăng trên diễn dàn, lúc đó sao không thấy ai có ý kiển là xác minh chưa mà dám nói là ngon hoặc lúc đó Dì Hồng có chia hoa hồng nhơ công DDAU viết bài để nhiều người biết đến miễn phí chưa?
    Nếu theo cách nói của bạn, mình ở vị trí chỉ là người đọc bài viết trên DDAU, mình đọc bài review về bánh tráng Dì Hồng nói ngon, mình đi ăn, bị đau bụng vậy mình có được yc DDAU xin lỗi khi đăng bài làm mình bị ảnh hưởng sức khoẻ không ?
    Bạn cũng đặt trường hợp là nếu không phải sự thật thì Dì Hồng bị ảnh hưởng việc kinh doanh, vậy mình đặt trường hợp ngược là nếu như bài viết thì sức khoẻ người tiêu dùng bị ảnh hưởng ntn?
    Suy nghĩ thê nào về quán Dì Hồng nói chung và các quán khác nói riêng tuỳ theo cảm nhận, trải nghiệm trực tiếp của mỗi người đọc thôi. Nếu quán đã làm ăn uy tín, được lòng tin của mọi người thì không cần phải lo mất khách, chứng minh dc bạn kia vu khống Dì Hồng thì DDAU có chia sẻ 1 hay 100 bài viết như vậy cũng không làm được gì.
    Quyền lợi đi đôi trách nhiệm, DDAU được lợi ích gì khi post bài này lên face mà giờ phải yc xin lỗi.

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi quannt20 Xem bài viết
    Em gái nói hay quá nè . Ý anh cũng nghĩ vậy nhưng làm biếng viết dài dòng quá . Hồi nào kiu chị Mèo đi ăn uống chứ .
    Dạo này c Mèo bận nên chưa đi dc, để tuần sau ha a

koutouyo's Avatar
    Tưởng vụ việc kết thúc rồi ra nó còn đến ngày hôm nay. Thứ nhất nếu nói là vu khống thì bên luật sư phải chứng minh được thì mới có chuyện gỡ bài. Còn không chứng minh được thì ông luật sư đi học lại luật đi.

Còn vấn đề bắt xin lỗi? thứ nhất đây là forum đang tải hàng quán ngon từ các thành viên của diễn đàn. Ông luật sư phải chứng minh được thiệt hại thực tế của bà Hồng và chứng minh được đây là lỗi của DDAU nhé.

Ai học qua luật, tiếp xúc với luật pháp. Thì chúng ta đều thấy rằng lá đơn trên chỉ rung cây nhát khỉ. Tôi thách ông luật sư kiện được DDAU, bà Hồng nên dừng lại trước khi mang tiếng xấu thêm vào người. Ra tòa thì nói chuyện dựa trên bằng chứng chứ không dựa vào cái mồm.

Còn nói kiện admin vì đã đăng lên FB vì không xác thực được câu chuyện đúng sai thì vui lòng cho tôi hỏi xác thực là xác thực thế nào? Khi những tấm hình trên là quá đủ?

Xác thực kiểu như lại thẳng chỗ bà Hồng xông vào và kiểm tra quy trình chế biến của bà? thì pháp luật nào cho ngoài việc chính các cơ quan chứng năng cấp phép cho bà ta mở tiệm? nếu vậy thì phải xét đến trách nhiệm của người cấp phép cho bà ta kinh doanh. Nhưng tôi nghĩ ngay cả giấy phép chắc bà Hồng cũng chưa có, nếu ra tòa thì bà Hồng còn chịu tội nhiều hơn.

Cấp giấy phép cho bán bánh tráng? tôi nghĩ thôi cũng đã buồn cười. Nhưng kinh doanh dựa trên pháp luật. Chơi với pháp luật là phải vậy, bà Hồng chắc là người không có suy nghĩ, nếu ra pháp luật chơi trên tòa bà ta nắm chắc phần thua
    Lần sửa cuối bởi koutouyo, ngày 31-07-2014 lúc 03:18 PM.

Sao đang tranh luận mà bác nào đó đòi kiện DDAU im luôn rồi nhỉ ?

max024's Avatar
    Nêu một chút ý kiến riêng của mình nhé. Chỉ là cảm nhận và KHÔNG HỀ BÊNH VỰC HAY LÊN ÁN BẤT KÌ AI.

Lần đầu tiên đọc bài viết này, mình cảm giác là nó QUÁ CHI TIẾT, QUÁ KỸ CÀNG để mình có thể tin là thật Ô thật là ngược đời, thế nhưng cảm giác của mình là như thế đó.

Kế tiếp là việc các hình ảnh được zoom khá sát chắc để nhìn cho rõ, tuy nhiên, cũng vì thế mà mình chả xác nhận được hình đó được chụp cụ thể ở chỗ nào Nên sự đáng tin cậy của các hình ảnh cũng phải xem xét lại.

Cuối cùng, việc bạn ấy tung hê lên rằng bị chém hụt này nọ, thực sự làm mình quá ư phản cảm Bạn ấy làm đc bài report chi tiết hoành tráng thế này mà thiếu cảnh bị chém hụt thì quá là không chuyên nghiệp rồi Nếu là mình thì ngay từ đầu mình sẽ không lộ ra tí tẹo gì để xác định mình là ai đâu. Mình là mình tham sống sợ chết lắm á Thấy phóng viên đi tác nghiệm không, họ cũng phải giấu giấu diếm diếm các thể loại mới tác nghiệp được chứ bộ. Ví dụ dễ thấy nhất là vụ cô giáo hổ với cái thùng nước xanh á bạn nào không nhớ có thể gg coi lại >__<

Tuy nhiên mình cũng không nói là tất cả vấn đề bạn ấy đưa ra đều sai nhá, hàng quán VN mà, KS 5* còn này nọ lọ chai, quán lề đường không có mới lạ.

uhm còn vấn đề vệ sinh thực phẩm Việt Nam .... Ví dụ đơn giản thế này, đồ ăn mình đánh rơi xuống đất, mình nhặt lên, thổi phù phù bỏ miệng ăn ngon lành, không sao. Đồ ăn đứa khác đánh rơi xuống đất, nhặt lên, thổi sạch rồi đưa vào miệng mình là mình tát nó lệch mỏ Chắc mình cũng không phải số ít người Việt Nam như thế.

Mọi người nên cẩn thận suy nghĩ trước khi phán xét một sự việc nào đó. Đôi lúc chỉ 1 2 lời nói vô tâm cũng hại chết người đấy.
    DDAU = D D Ăn Uống
    Nơi "vòng hai" thăng hoa =((

HoangAnh2's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Trích dẫn Gửi bởi themandeso Xem bài viết
    Chào bạn.Chúng ta đang sống trong thế giới văn minh.Cái gì cũng phải đem luật ra mà thi hành.Và luật không có gì khó để thi hành.Nó được ghi rõ ràng trong từng văn bản pháp luật của nhà nước.Nhưng cũng hơi lạc đề rồi.Mình chỉ nói ngắn gọn: Dì bán đã buôn bán không hợp vệ sinh một cách quá đáng,phải đóng cửa là chính xác như trong qui định của pháp luật
    => Bạn có biết mỗi năm các nhà làm luật lại đưa ra 1 sự chồng chéo giữa những văn bản pháp luật ko? ) Mình chỉ nói ngắn gọn: Dựa vào một lượng thông tin còn hạn chế chưa nói lên được gì cả, và hơi lạc đề một chút, chỗ thưa cây thường vắng bóng nắng.

Trích dẫn Gửi bởi bepchuong Xem bài viết
    HoangAnh2 à, tớ chỉ nói chuyện có bẩn hay ko, ảnh đó là thật hay giả, bạn Tín nói đúng hay sai mà thôi.
    Còn việc sau đó quán đông hay vắng là chuyện khác. Cá nhân tớ nghĩ quán này vẫn sẽ đông trở lại sau khi mọi chuyện lắng xuống.
    => Những dòng này cậu nói chuẩn không cần chỉnh bravo

Trích dẫn Gửi bởi kangtaf4 Xem bài viết
    Thím này là luật sư bào chữa của dì hồng lập nick trong đây để đối chứng phải hok nghe có Mùi Dì Hồng đâu đó quanh đây phân tích từng câu từng chữ
    => Cậu có máu thám tử phải hông? Vậy đi lộn đường rồi Luật sư nào lên đây làm gì, giấy trắng mực đen mà họ làm thôi, gọn lắm

tình hình có vẻ có tranh chấp căng thẳng nhỉ @@
    Lần sửa cuối bởi tcthoidai, ngày 01-08-2014 lúc 01:23 AM.

Mong quản lý diadiemanuong hãy cứng rắn làm tới cùng với vụ này để đừng để xảy ra tiền lệ xấu là: Một quán bị chê xấu lập tức hăm he đòi kiện thì sau này cả trăm quán cũng sẽ thấy vậy mà làm theo.Khoảng vài trang gần đây mình đã thấy người của quán vào kiếm chuyện quá mức làm mất sự thoải mái của một trang tham khảo về ăn uống.Nếu cần mình sẽ phát động mình và mọi người đóng góp để DDAU tham gia vụ kiện để mọi người có một sân chơi thoải mái và trong sạch

16/18 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/176 ... 61415161718 Trang cuối - Kết quả của 171 từ 176/176