Report về việc lấy hình tự nhận của riêng - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/16 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/151 ... 2345614 ... Trang cuối - Kết quả của 151 từ 151/151
Kết quả 31 đến 40 của 151
    sujini's Avatar
    bạn hamdzui cứ làm tình hình rối lên thôi, bây giờ tóm lại là bạn ko phải cái pà ăn cắp hình ảnh đó thì thôi bạn đứng qua một bên để bạn La masia giải quyết, vì bạn ấy là nạn nhân thì bạn ấy có quyền cập nhật tình hình "chiến sự" còn nhận xét như thế nào thì mọi người trong lòng đều có hết rồi, dù sao chẳng ai vui vẻ khi người khác ăn căp bản quyền hình ảnh một cách trắng trợn như vậy. Vì vậy xin mọi người chấm dứt ở đây và ai có đi ăn thì cập nhật tình hình nhà hàng này giùm mình với, tính cuối tháng này đi ăn với gia đình nè

tất nhiên là kg ai vui rồi, kg lẽ bị mất đồ mà vui à ? bản thân mình bị ăn cắp rồi nên mình biết chứ, mình chỉ đưa ra ý kiến chia sẻ giúp bạn La Maisa bạn ấy biết vì sao bạn ấy bị lấy cắp và lần sau để tránh kg bị nữa thôi, còn nghe hay kg là quyền quyết định của bạn ấy ? rối rắm chuyện gì ? đưa ra ý kiến kg cho nữa à ? bạn kg thích có quyền kg đọc, thế xin cho hỏi bạn cũng có phải là nạn nhân giống bạn La Maisa kg mà vào dạy đời tôi thế ?

Trích dẫn Gửi bởi sujini Xem bài viết
    bạn hamdzui cứ làm tình hình rối lên thôi, bây giờ tóm lại là bạn ko phải cái pà ăn cắp hình ảnh đó thì thôi bạn đứng qua một bên để bạn La masia giải quyết, vì bạn ấy là nạn nhân thì bạn ấy có quyền cập nhật tình hình "chiến sự" còn nhận xét như thế nào thì mọi người trong lòng đều có hết rồi, dù sao chẳng ai vui vẻ khi người khác ăn căp bản quyền hình ảnh một cách trắng trợn như vậy. Vì vậy xin mọi người chấm dứt ở đây và ai có đi ăn thì cập nhật tình hình nhà hàng này giùm mình với, tính cuối tháng này đi ăn với gia đình nè
    Lần sửa cuối bởi hamdzui1989, ngày 14-08-2014 lúc 12:34 PM.

La masia's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Trích dẫn Gửi bởi hamdzui1989 Xem bài viết
    tất nhiên là kg ai vui rồi, kg lẽ bị mất đồ mà vui à ? bản thân mình bị ăn cắp rồi nên mình biết chứ, mình chỉ đưa ra ý kiến chia sẻ giúp bạn La Maisa bạn ấy biết vì sao bạn ấy bị lấy cắp và lần sau để tránh kg bị nữa thôi, còn nghe hay kg là quyền quyết định của bạn ấy ? rối rắm chuyện gì ? đưa ra ý kiến kg cho nữa à ? bạn kg thích có quyền kg đọc, thế xin cho hỏi bạn cũng có phải là nạn nhân giống bạn La Maisa kg mà vào dạy đời tôi thế ?
    Đọc bài bạn xong thì ý bạn là mình không nên post bài chi để bị lấy cắp y như không đi SH để khỏi bị chặt tạy hả. Vậy thì mình thà để nó ăn cắp ít ra không thể vì sự vô đạo đức của nó mà khiến mọi người không được tiếp cận với thông tin có ích. Đời có nhân quả mình tin những con người như vậy ngoài xã hội họ cũng không là người đàng hoàng vì họ thiếu lòng tự trọng tự giác. Thứ đó quyết định một con người và Việt Nam rất thiếu những con người như vậy nên chúng ta kém phát triển so với các nước khác họ có được lòng từ trọng từ trong tâm hồn họ và chính họ cảm thấy xấu hổ chứ không cần ai phát hiện. Còn chuyện bạn nói rằng tôi làm việc vô ích khi la lên không giải quyết được gì nhưng tôi "sống theo phần đông thế giới tiến bộ chứ không nhượng bộ cho kẻ không biết xấu hổ". Tôi không nghĩ vuệc tôi làm không có ích. Nhờ tôi đưa sự việc lên sẽ có hành trăm hàng ngàn bạn xem bài viết này và nhận ra sự vô đạo đức của việc ăn cắp tác quyền, 10 người như tôi thì có hàng chục ngàn người, 100 người như tôi sẽ có hành trăm ngàn người nhận ra điều đó. Tôi quyết không nhượng bộ nếu tôi còn phát hiện họ ăn cắp hình tôi tôi sẽ tiếp tục chỉ trích đơn giản vì tôi không thể chịu nổi hành vi đó. Còn bạn có thể thoải mái sống chung với nó là quyền riêng tư tôi không ép. Nhưng "sống theo phần đông thế giới tiến bộ chứ không nhượng bộ cho kẻ không biết xấu hổ"
    Lần sửa cuối bởi La masia, ngày 14-08-2014 lúc 01:36 PM.
    Cafe sân vườn quy mô nhất Sài Gòn
    https://www.facebook.com/xpgardencafe

the_kid_2530's Avatar
    Đang ở
    HCMC
    tranh luận với thng hamdzui làm cái gì? toàn lí lẽ của mấy thng lưu manh. mình mà là admin mình ban nik. lí lẽ đưa ra ko dựa trên bất cứ tài liệu khoa học hay chuẩn mực xã hội nào mà toàn lí lẽ lề d0ường xàm nách.
    có tiền chỉ dùng để ăn thôi

sujini's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi the_kid_2530 Xem bài viết
    tranh luận với thng hamdzui làm cái gì? toàn lí lẽ của mấy thng lưu manh. mình mà là admin mình ban nik. lí lẽ đưa ra ko dựa trên bất cứ tài liệu khoa học hay chuẩn mực xã hội nào mà toàn lí lẽ lề d0ường xàm nách.
    CHUẨN

uh vậy giáo sư tiến sỹ "the kid" tạm dịch là trẻ trâu đưa ra lý lẽ chuẩn mực đi, nếu đưa ra kg được thì chỉ toàn hùa, suy diễn, toàn vẫy đuôi theo thiên hạ nghe nhức nách , khỏi cần admin, muốn ra gặp mình ở ngoài mình giao lưu xem mình có phải lưu manh kg hãy nói, đừng nhìn bề ngoài đánh giá con người ,đừng nhìn tựa sách đánh giá sách hay hay ko nhá, gặp mình xong mình sẽ cho bạn banned nick mình thoải mái lolzzz, Kêu đưa số phone ra gặp thì kg dám mà chỉ giỏi lâu lâu hùa theo vài câu kkkk, bằng chứng thì rành rành mà nói kg có, trẻ trâu tranh luận chỉ là theo cảm tính, kg sao, cảm tính thì đụng chuyện đừng hỏi tại sao nó vậy, đừng cảm thấy tức tối , giận điên lên, trình độ tới đó thì chỉ hiểu được tới đó kkk

-----------------------------------------------------

Bạn nè, mình nói lại lần này là lần thứ mười mấy rồi đó, bạn chơi fb biết mà phải kg, bạn biết bao nhiêu người dùng fb trên thế giới kg ? gần 1 tỷ người , bạn biết ở vn mình bao nhiêu người dùng kg ? trên 12tr người. Bạn biết trước giờ mấy đứa hot girl trên fb ăn cắp hình bao nhiêu lần kg ? bạn biết tụi nó tag hình nói xấu với nhau trên đó bao nhiêu lần kg ? Nó quăng hình lên như bạn vậy đó để mọi người vào chửi bới mạt sát nhau hằng ngày, rồi xong, hình vẫn bị lấy, số người theo dõi những chuyện vậy có hàng ngàn người chưa kể tag qua bạn bè nó trong 5000 người đó ( và bạn của bạn trong 5000 người đó ) thì bạn cứ nhân lên, chắc hẳn hơn số thành viên trong này nhiều rồi ha, nói có sách mách có chứng : bạn biết con hot girl kiêm MC dẫn chương trình trong kênh Yan TV Sỹ Thanh kg, nói đơn giản, nó đã từng ăn cắp hình của bạn mình, có mặt bạn mình trong đó làm vậy rồi đó, rồi cuối cùng thì im một thời gian , thời gian sau vẫn tiếp tục, chuyện lấy hình người khác, đối với các bạn thì thấy lạ, thấy sai trái, ai kg biết, nhưng đối với mình tại vì các bạn chưa gặp nhiều trường hợp vậy nên thấy lạ, thấy dữ dội lắm , nhưng gặp nhiều rồi các bạn cũng thấy bình thường , kg ai quan tâm, lúc truoc mình cũng vậy thôi, phản ứng giong bạn vậy đó, la um sùm, đi nói het nguoi nay den nguoi khác, tag hình chỉ ra những đứa cuop , người ta sẽ ủng hộ bạn đó, nhưng mà hình vẫn bị lấy và lần sau sẽ có người khác bị giống y như bạn bị vậy thôi. Bạn nghĩ là cả trăm ngàn người nhận ra điều đó , uh tất nhiên, thế giới này 7 tỷ người, cả 7 tỷ người ai cũng biết ăn cắp là xấu bạn ạ, và vn này 92,547,959 nguoi (2014) , ai cũng biết chuyện đó, quan trọng là thời buổi bây giờ, cho dù nó biết nó sai , nó vẫn làm, bạn có quyền đi nói cho 7 tỷ người trên thế giới này biết và 92,547,959 nguoi vietnam biet NHƯNG mà nói thì bạn có chắc lần sau sẽ hết chuyện này kg hay bạn Luna sẽ lấy hình xuống hay xin lỗi bạn kg ? nếu bạn nói có thì bạn làm kg vô ích, còn kg, bạn suy nghĩ thấy kg nhượng bộ thì bạn cứ làm, làm ngày này qua ngày khác cũng được, kg sao, chủ yếu là có ai quan tâm đến những gì bạn nói và giúp bạn hay kg, hồi đó mình nghĩ y chang bạn đó, nhưng sự thật thì kg phải như vậy, đến lúc nào chán thì hãy nói mình biết nha. Theo mình biết, đến giờ nó vẫn để hình trên đó và vẫn tiếp tục sống khoẻ

Mình nói rồi, bạn la thì cứ la, để mình nhắn tin cho bạn đó la lên dùm bạn nhé, rồi mình cũng bị xoá nick giống bạn luôn rồi, bạn thật tức cười, sống ở thế giới ảo fb, forum, internet mà tưởng mình đang sống ở thế giới thật. Ở ngoài đời chưa chắc bạn bị cướp có ai giúp bạn và quan tâm đến bạn nữa, tại sao ? ( nhieu lý do, sợ dây dưa gap tụi cuop có số má thì gia đình hốt xác về à ? ko quan tâm vì kg phải chuyện của mình.v..v ) May mắn lắm lâu lâu đọc được vài tin dũng sỹ đường phố bắt được cướp mà thường số đó kg nhiều. Bạn nghĩ là bạn đang sống ở thế giới tiến bộ nhưng vn kg phải là một trong những nước phát triển, văn minh nhất thế giới bạn ạ, những nước phát triển nhất thế giới là những nước có GDP cao nằm trong khối G20 ( Nhât, Pháp, Đức, Canada, Hoa Kỳ, Nga...) bạn có thể làm điều này khi bạn ra nước ngoài bạn sống, khi bạn bị ăn cắp, bạn chỉ cần la lên một tiếng hay gọi số đt khẩn cấp của quốc gia đó thôi, bảo đảm chưa đầy 3 phút sau cảnh sát có mặt tại nơi giúp bạn

công nhận cái diễn đàn này nhiều người rất thông minh, đến trang 11 rồi vẫn kg hiểu và cố chấp, kg sao, bạn cứ làm theo suy nghĩ bạn, rất nhiều người làm theo suy nghĩ của họ rồi đến hồi có chuyện gì rồi kg biết thì la lên giống bạn :" ủa, sao nó làm vậy với mình ?, ủa sao hình mình bị lấy ? ủa sao mình bị xoá nick, ủa sao chữ ký này đọc vô thấy "sốc" quá, sao tôi chỉ trích những chuyện vô đạo đức mà nó kg nghe, nó ko xin lỗi tôi, nó cứ tiếp diễn, tất cả đều có nguyên nhân hết bạn ạ. Mà bạn kg hiểu thì bạn tức dài dài :-))

Trích dẫn Gửi bởi La masia Xem bài viết
    Đọc bài bạn xong thì ý bạn là mình không nên post bài chi để bị lấy cắp y như không đi SH để khỏi bị chặt tạy hả. Vậy thì mình thà để nó ăn cắp ít ra không thể vì sự vô đạo đức của nó mà khiến mọi người không được tiếp cận với thông tin có ích. Đời có nhân quả mình tin những con người như vậy ngoài xã hội họ cũng không là người đàng hoàng vì họ thiếu lòng tự trọng tự giác. Thứ đó quyết định một con người và Việt Nam rất thiếu những con người như vậy nên chúng ta kém phát triển so với các nước khác họ có được lòng từ trọng từ trong tâm hồn họ và chính họ cảm thấy xấu hổ chứ không cần ai phát hiện. Còn chuyện bạn nói rằng tôi làm việc vô ích khi la lên không giải quyết được gì nhưng tôi "sống theo phần đông thế giới tiến bộ chứ không nhượng bộ cho kẻ không biết xấu hổ". Tôi không nghĩ vuệc tôi làm không có ích. Nhờ tôi đưa sự việc lên sẽ có hành trăm hàng ngàn bạn xem bài viết này và nhận ra sự vô đạo đức của việc ăn cắp tác quyền, 10 người như tôi thì có hàng chục ngàn người, 100 người như tôi sẽ có hành trăm ngàn người nhận ra điều đó. Tôi quyết không nhượng bộ nếu tôi còn phát hiện họ ăn cắp hình tôi tôi sẽ tiếp tục chỉ trích đơn giản vì tôi không thể chịu nổi hành vi đó. Còn bạn có thể thoải mái sống chung với nó là quyền riêng tư tôi không ép. Nhưng "sống theo phần đông thế giới tiến bộ chứ không nhượng bộ cho kẻ không biết xấu hổ"
    Lần sửa cuối bởi hamdzui1989, ngày 14-08-2014 lúc 07:17 PM.

La masia's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Có lẻ nên làm theo cách của bạn là tốt nhất.
    Hiện tại buffet Legend vẫn đang rất đảm bảo chất lượng mọi người nhé. Nên hoàn toàn có thể yên tâm.

imagejpg1 zpsf9b0dc8d - Report về việc lấy hình tự nhận của riêng
    - Sau một thời gian block Fb Foody.vn đã trả lời mình như sau. Mình đang xem họ sẽ kiểm tra và xữ ly cô bé kia như thế nào. Dù mình thừa biết họ chẵng cần kiểm tra cũng biết. Hầu như các bài review mà cô ta không up hình măt cô ta lên đều có vấn đề.
    Lần sửa cuối bởi La masia, ngày 14-08-2014 lúc 07:50 PM.

uh chúc " may mắn " nhé, báo cáo fb admin luôn đi, khi nào admin fb trả lời và xử lý cho mình biết mở mang tầm mắt luôn nhé, à quên nữa, có bài con đó đi ăn ở La Maison 1888 Intercontinental Đà Nẵng cũng kg có mặt nó đó , nhưng theo mình biết thì bạn chưa có bài review về top 10 nhà hàng đẹp nhất thế giới của Micheal Roux trong đó có nhà hàng La Maison 1888 này của vn do tạp chí NewYork Daily New và The Daily Meal bình chọn ở đây thì phải

Có lẻ nên làm theo cách của bạn là tốt nhất.
    Hiện tại buffet Legend vẫn đang rất đảm bảo chất lượng mọi người nhé. Nên hoàn toàn có thể yên tâm.

imagejpg1 zpsf9b0dc8d - Report về việc lấy hình tự nhận của riêng
    - Sau một thời gian block Fb Foody.vn đã trả lời mình như sau. Mình đang xem họ sẽ kiểm trả và xữ ly cô bé kia như thế nào. Dù mình thừa biết họ chẵng cần kiểm tra cũng biết. Hầu như các bài review mà cô ta không up hình mật cô ta lên đều có vấn đề. Chắc chắn những nhà hàng khách sạn mình làm cũng như các đồng nghiệp, bạn bè mình ở các khách sạn khác sẻ dành cho Foody.vn sự chú ý đặc biệt.
    Lần sửa cuối bởi hamdzui1989, ngày 14-08-2014 lúc 07:40 PM.

La masia's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Trích dẫn Gửi bởi hamdzui1989 Xem bài viết
    uh chúc " may mắn " nhé, báo cáo fb admin luôn đi, khi nào admin fb trả lời và xử lý cho mình biết mở mang tầm mắt luôn nhé, à quên nữa, có bài con đó đi ăn ở La Maison 1888 Intercontinental Đà Nẵng cũng kg có mặt nó đó , nhưng theo mình biết thì bạn chưa có bài review về top 10 nhà hàng đẹp nhất thế giới của Micheal Roux trong đó có nhà hàng La Maison 1888 này của vn do tạp chí NewYork Daily New và The Daily Meal bình chọn ở đây thì phải
    Mình chỉ nhận thấy rất nhiều bài cô ta lấy căp thôi. Còn mình như bao người khác không thể đi hết tất cả nhưng mình không ăn cắp của ai cả. Bạn có vẻ hiểu rõ cô ta và cố tình lái dư luận tranh cải theo hướng khác. Nhưng không ai quan tâm đâu. Vì cô ta không tốt khi ăn cắp bài người khác. Vậy đó bạn! Việc mình có ăn ở nhà hàng nào hay chưa sao bạn lại có vẻ cay cú vậy. Mình đâu nói mình ăn hết tất cả nhà hàng. Cách bạn tranh cải thấy côn đồ và lưu manh quá. Bạn thật sự thiếu văn hoá đó.

nếu mình biết cô ta là ai thì mình đã kêu cô ta lấy hình bạn xuống trong vòng 3 nốt nhạc rồi, kg ngồi đây giải thích cho bạn hiểu đâu ha, mình hiểu chuyện này vì mình gặp rất nhiều trường hợp của bạn mình như vậy kkk, mình có nói ở trên chắc là bạn kg đọc hết bài viết của mình hoặc đọc ko kỹ kkkkk. Minh là mình nói thẳng, mất lòng truoc được lòng sau, kg rảnh mà lái dư luận, nhất là cái diễn đàn cùi bắp này, diễn đàn là một hình thức của mạng xã hội fb thôi, bạn có quá ít kinh nghiệm tham gia trên các trang mạng nhỉ . Xã hội rộng lớn, mỗi người mỗi ý, uh mình cũng có đủ nhiều bạn quan tâm mình rồi, cũng ko cần ai quan tâm đến mình nữa đâu , nhất là các bạn cùi mía trên này kkk và bạn nghĩ bạn làm vậy hoài cũng kg ai quan tâm đến bạn hoài đâu kkk. Giờ bạn mới biết là admin foody có thể sẽ làm ngơ chuyện này thì khá trễ rồi . Cá nhân mỗi con người chỉ là hạt cát trong xã hội thôi bạn ạ.
    Bạn thấy thái độ mình vậy là tại vì mình nói hoài bạn kg hiểu và nhiều nguoi ở ngoài kg hiểu hết câu chuyện, thấy tranh luận thích nhảy vào tranh luận theo vì tò mò hiếu kỳ, mặc dù kg phải chuyện của người ta nên mình hơi khó chịu, còn mình thì bảo đảm với bạn là mình kg phải dân lưu manh chợ trời nhưng cũng kg phải là dễ bị đụng chạm

Mình chỉ nhận thấy rất nhiều bài cô ta lấy căp thôi. Còn mình như bao người khác không thể đi hết tất cả nhưng mình không ăn cắp của ai cả. Bạn có vẻ hiểu rõ cô ta và cố tình lái dư luận tranh cải theo hướng khác. Nhưng không ai quan tâm đâu. Vì cô ta không tốt khi ăn cắp bài người khác. Vậy đó bạn!
    Lần sửa cuối bởi hamdzui1989, ngày 14-08-2014 lúc 08:57 PM.

4/16 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/151 ... 2345614 ... Trang cuối - Kết quả của 151 từ 151/151