[review phim tèo em]
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Đang ở
    HCMC

Post [review phim tèo em]

Tình hình là mấy ngày qua ngoài rạp rần rần với phim mới của anh Charlie Nguyễn là Tèo Em

Theo nhận định riêng, thì Tèo Em như một cái tát vào mặt những người quản lý phim ảnh nghệ thuật tại Việt Nam như 1 chứng tỏ của đạo diễn và ekip: mày cấm tao chiếu BĐCL vì quá bạo lực dù đó là tâm huyết cực lớn, nên giờ tao làm phim hài thị trường để nói cho mày biết, nhờ mày mà phim tao mới vậy ...

Nhìn chung sau 2 tuần chiếu mà phim còn hot quá trời, thường thì 1 phim chỉ 2 tuần là coi như hết thời hoàng kim nhưng Tèo Em thì lại ko hề như vậy, các rạp vẫn rần rần xế ngày 10-15 suất - gấp đôi phim thường mà suất nào cũng dông, tỷ lệ chiếm chỗ cực cao trong sự "bấn loan" của khán giả

Tèo Em chia nhận định của khán giả ra 2 luồng, 1 số thuộc nhóm hàn lâm và khó tính hơn thì cho rằng phim quá nhảm, quá nản và quá thô để đem lên màn ảnh rộng với những phân cảnh khá thô bỉ như quần mặc hở mông, áo mặc hở rốn của Tèo em Thái Hòa hay 2 anh em Tí Tèo nói chuyện trong nhà vệ sinh ... 1 số khác lại cho rằng phim hài thì vui và giải trí là đủ, đâu cần quá xét nét hay câu nệ tiểu tiết.

Nhìn chung, Tèo Em có cách dẫn truyện khá gượng khi sắp xếp cho 2 anh em Tí và Tèo gặp lại nhau sau hàng chục năm tránh mặt nhau, rồi ép cho Tí và Tèo phải cùng nhau lên đường đi về Sa Đéc khi Tèo thông minh đột xuất biết gài bẫy ông anh vốn cực kỳ ranh ma trên thương trường. Cách xây dựng nhân vật có khá nhiều mâu thuận vì Tèo là đứa khùng phải uống thuốc nhưng lại có nhiều suy nghĩ, cách làm lớp lang bên cạnh những hành động ngớ ngẩn và khá phô do đạo diễn đắp vào. Còn Tí vốn là doanh nhân thành công trên thương trường, bạn bè đầy đường nhưng lại ko thể xử lý nổi 1 việc là kiếm ra 250k để mua vé tốc hành đi Sa Đéc mà lại chấp nhận để cậu em Tèo đò đưa làm tốn thời gian rồi gài vào thế đã tồi ... Mặc dù sự gượng ép sắp đặt nhằm giúp 2 anh em có thời gian gần nhau để có đất cho những cảnh để 2 anh em thương yêu nhau và truyền tải thông điệp về tình anh em, tình cảm gia đình nhưng sẽ khó có sức thuyết phục nếu khán giả chỉ cần động não 1 chút khi xem phim.

Điểm cộng lớn của phim là dàn diễn viên hùng hậu với nhiều sao và hơn hết là bảo chứng phòng vé Thái Hòa. Có lẽ anh là 1 nhân vật hiếm hoi ko cần đẹp trai, ko cần 6 múi nhưng vẫn cực hot với khán giả Việt bởi sự duyên dáng trong cách làm phim nhưng có lẽ sau Tèo Em, anh có thể đã mất 1 lượng không nhỏ khán giả yêu thích ... Đồng thời, phim được đầu tư auy khá kỹ lưỡng với hình ảnh tương đối tốt và 1 số phần đoạn kịch tích cần nhiều hiệu ứng như phi xe qua cầu hay đánh nhau với cá sấu trên sông được làm khá mượt chứ ko phô như nhiều phim Việt khác.

Tèo Em có lẽ lựa chọn dễ dãi cho khán giả cười chút chơi khi xem rạp nhưng nếu bạn là khán giả khó tính thì ko nên xem vì sẽ cảm thấy 1 sự xúc phạm người xem không nhẹ khi kết thúc phim này đấy ...

1377674007479 teo em 6bfc08 - [review phim tèo em]

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Ai thấy hay chớ mình thấy chán chán vì nội dung kì kì sao ấy... hơi bị vô duyên

Có vài khúc cười cũng vui nhưng mình thuộc loại khó cười nên chẳng cười nổi nhưng dù sao phim này góc quay, cảnh quay đẹp... nội dung dù dở nhưng vẫn đỡ hơn mấy phim hài có Hoài Linh đóng sau này

Vents's Avatar
    Film này xem rồi! Film vui, giải trí, 1 số yếu tố gây cười hơi gượng gạo xí. Thấy diễn xuất của ba mẹ MM hơi bị đơ!!!!!
    019239
    https://www.facebook.com/souslevents

nếu ko khó tính thì mình nghĩ phim này cũng ok rồi, phim hài mà đòi hỏi phải thật sâu sắc thì khó quá

@@ mình chả hiểu sao một số bạn lại chê phim này. Đúng là phim nó hơi gượng ở khâu tạo tình huống, tạo nút thắt và xử lý nút thắt, nhưng nếu xét ở phương diện "Phim hài" - nhấn mạnh rõ ở chữ phim hài - thì nội dung phim khá tốt.

Về tạo tình huống: đúng là khó có thể lý giải được việc chấp nhận đi cái xe cà tàng - không còn được kiểm định - mà không quay về công ty lấy tiền (hoặc mượn bạn). Nhưng mà con người ta đang yêu và đang rối vì tình cơ mà . Cty thì bỏ cuộc họp quan trọng, quay lại là sếp "chém chết", bạn bè thì hình như chả có đứa nào trừ cô bé thư ký trong cty (?). Không đi với thằng em thì đi với ai (lúc rối như vậy, khó có thể nghĩ ra hướng giải quyết tốt hơn).

Nút thắt: tình cảm của 2 anh em (?), ôi thôi sến súa sện sụa, nhưng mà với một thằng em tưng tửng thì mong gì hơn cái chi tiết ấy ? Chi tiết nghiêm túc quá thì không phù hợp với thằng em, chi tiết mà hài hước quá thì chắc lại gánh thêm 1 rổ gạch.

Giải quyết: vô lý nhất, lôi đâu ra con cá sấu trên sông, sau đó làm thế #$@#$@ nào mà con sấu nó biến mất, không thể hiểu nổi. Rồi tự dưng 2 anh em hòa nhau (hay Tí chấp nhận Tèo vì biết Tèo hàng tháng đều đến mộ của cha mẹ?) ... Vô lý vãi, nhưng mà, hết thời gian rồi (!). Nghĩ thêm chi tiết cho nó hợp lý thì chắc phim thành 3 tiếng luôn quá. Hơn nữa, như đã nói ở trên, 1 bộ phim hài mà còn đòi chi tiết hợp lý thì ... VN mình có lẽ chưa đủ trình độ để viết kịch bản đâu.

Tuy nhiên, nói thật là phim không phải hay cực hay, chỉ mới ở mức giải trí được (chừng 7/10), đáp ứng được yêu cầu là mình sẽ không phải tiếc tiền khi vào rạp.

theo minh thấy phim việt nam giờ toàn làm hài nhãm nhí câu khách chứ ko hay gì hết

clerick's Avatar
    mình từng xem lúc phim vừa ra , nội dung chấp nhận được nếu so với các phim VN theo dạng ăn liền trước , tình huống hài hước và mượn nhân vật bị tâm thần nên che đi sự cười lố lăng
    Caffe Motor KK cổ điễn xen lẫn hiện đại , phục vụ thức uống take away

ADD : 204-206-208 lầu 1 đường Chợ Lớn F11 Q6

kenvich2021's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thấy cũng được mà, mặc dù cười hơi gượng tí nhưng thôi phim vậy là hơn mấy phim mọi năm rồi, không quá tệ đâu

Biển Xanh's Avatar
    Có ai có link phim này chưa cho em xin xem với, nghe cũng muốn xem

Đang ở
    HCMC
    Phim coi nhạt như nước ao, uổng tiền còn bị chồng la tốn thời gian cho phim tào lao.

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14

Tag của Chủ đề này