Chia sẻ cách làm đẹp da mặt bằng quả bơ tươi tại nhà
Rất nhiều chị em chia sẻ cách làm đẹp da mặt bằng quả bơ và dưới đây là hai cách làm đẹp hiệu quả nhất:

Làm đẹp da mặt bằng mặt nạ bơ tươi
Chị em nên sử dụng những quả bơ chín mọng để đắp mặt nạ da mặt, giúp làn da thêm đẹp và ấn tượng hơn. Cách làm đẹp này vô cùng đơn giản và mang lại hiệu quả cao.

Sau khi làm sạch da mặt, chúng ta chuẩn bị một quả bơ chín đã được loai bỏ vỏ và xay nhuyễn. Tiếp đến, chị em tiến hành đắp phần bơ đã có trên toàn bộ khuôn mặt của mình và thực hiện các động tác massage đơn giản theo vòng tròn, để các dưỡng chất của bơ thấm sâu vào da.

Tiếp đến, chị em rửa mặt bằng nước ấm và bắt đầu sờ nhẹ nhàng trên da, bạn sẽ thấy làn da của mình thêm mềm mại và trắng sáng hơn. Đây là cách làm đẹp da mặt với bơ đơn giản và mang lại hiệu quả cao, được đông đảo chị em áp dụng trong cuộc sống bận rộn của mình. Phương pháp này có thể sử dụng 3 lần/tuần để có được hiệu quả cao nhất.

Làm đẹp da mặt bằng sữa rửa mặt thiên nhiên từ bơ
Nếu da mặt của chúng ta thường xuyên dị ứng với các loại sữa rửa mặt thì bơ chính là nguyên liệu tuyệt vời giúp chị em rửa mặt nhanh chóng và hiệu quả.

Để làm sữa rửa mặt bơ chăm sóc da mặt thì chị em cần chuẩn bị một quả trứng gà, nửa cốc sữa tươi và nửa quả bơ chín. Trộn đều ba hỗn hợp vừa có được và tiến hành xay nhuyễn chúng lên để đắp lên mặt trong khoảng 15 phút, sau đó rửa mặt bằng nước mát để có được làn da sạch và đẹp như mong muốn.

Cách rửa mặt bằng mặt nạ bơ vô cùng đơn giản và hiệu quả cao, đây là phương pháp làm đẹp tự nhiên mà chắc hẳn chị em phụ nữ nào cũng thích thú và muốn thử nghiệm.

Hy vọng những chia sẻ cách làm đẹp da mặt bằng quả bơ nêu trên sẽ giúp cho chị em phụ nữ có được làn da trắng sáng và mịn màng như mong ước.

Bạn đang theo dõi bài viết: Chia sẻ cách làm đẹp da mặt bằng quả bơ tươi tại nhà

Nguồn: Làm đẹp toàn diện