Phun chân mày là công nghệ làm đẹp vốn không còn quá xa lạ đối với chị em. Phương pháp này giúp phái đẹp có một đôi chân mày đẹp, sắc sảo mà không mất quá nhiều thời gian. Tuy nhiên, bạn cần tìm hiểu kỹ một số kinh nghiệm về phun mày để có được chân mày hoàn hảo và an toàn. Tham khảo 5 điều phải lưu ý khi phun mày cùng ​Thẩm Mỹ DIVA nhé!
vien tham my diva crourel image 6 1 - 5 Lưu ý khi phun mày dành cho chị em

5 Điều cần lưu ý khi phun mày
Bạn cần biết, phun mày là một phương pháp giúp khắc phục những khuyết điểm cho lông mày của bạn. Đôi chân mày, đóng vai trò quan trọng trong việc giúp bạn có được một khuôn mặt sắc sảo, ấn tượng. Chính vì vậy, bạn cần nhớ những lưu ý khi phun mày để đạt được kết quả tốt nhất khi muốn sử dụng phương pháp này.

Địa chỉ uy tín, có nhiều năm kinh nghiệm

Trước hết, bạn cần chọn một địa chỉ đã có giấy phép hoạt động, có kinh nghiệm lâu năm trong ngành làm đẹp đặc biệt là phun mày. Vì vậy, khi muốn phun mày, bạn phải đảm bảo mình đã tìm hiểu kỹ thông tin thẩm mỹ viện đó. Nên khảo sát đánh giá khách hàng cũng như những người đã sử dụng qua dịch vụ trước đó.

Tất cả lưu ý khi phun mày này sẽ là bước đầu tiên đảm bảo việc bạn chọn được địa chỉ có dịch vụ với chất lượng tốt nhất.

Bác sĩ tạo cho bạn một đôi chân mày hoàn hảo

Phun chân mày được ví như nghệ thuật trang điểm cho chân mày. Chính vì vậy, kỹ thuật này cần sự khéo léo, tỉ mỉ và cẩn thận. Chọn một bác sĩ có nhiều kinh nghiệm sẽ giúp bạn có được một đôi chân mày đẹp, sắc sảo. Do đó, chọn đúng bác sĩ cũng là một yếu tố quan trọng bạn cần lưu ý khi phun mày.

Lưu ý khi phun mày bạn nên biết - Thẩm Mỹ DIVA
Lưu ý khi phun mày bạn nên chọn bác sĩ giỏi
Hiểu về chất lượng mực xăm để đảm bảo an toàn

Chất lượng mực xăm có ảnh hưởng rất lớn đến hiệu quả thẩm mỹ của chân mày sau. Trước khi thực hiện phun mày, bạn nên hỏi về nguồn gốc, xuất xứ của mực xăm để đảm bảo an toàn. Ở những thẩm mỹ viện lớn, uy tín, chất lượng mực xăm luôn được chú trọng hàng đầu.

Vì chất lượng mực xăm một phần quyết định độ bền và bóng mịn của chân mày, nên bạn đừng chủ quan bỏ qua lưu ý này nhé.

Chăm sóc lông mày sau khi phun mày cẩn thận
Đây là một bước nhỏ nhưng đóng vai trò khá quan trọng cần lưu ý khi phun mày. Nhiều người không biết cách hoặc không làm theo hướng dẫn của bác sĩ dẫn tới chân mày không được như mong muốn. Có khi còn xảy ra các trường hợp viêm, nhiễm trùng.

Bạn cần chú ý những điều sau:

Không để chân mày dính nước trong 1-3 ngày đầu
Không tác động mạnh vào vùng mới phun mày
Kiêng các thực phẩm: Bò, gà, trứng gà, hải sản, rau muống, các chất kích thích (rượu, bia, thuốc lá)
Chăm sóc và theo dõi tình trạng chân mày theo hướng dẫn của bác sĩ
Địa chỉ phun mày uy tín – Viện Thẩm Mỹ DIVA
Viện Thẩm Mỹ DIVA đang là địa chỉ phun mày được nhiều chị em lựa chọn. Với hơn 3 năm kinh nghiệm trong nghề, DIVA tự hào là nơi mang lại sắc đẹp, sự thay đổi bản chân cho chị em. Viện Thẩm Mỹ DIVA luôn đảm bảo:

Hệ thống trang thiết bị, công nghệ tiên tiến, hiện đại bậc nhất hiện nay
Đội ngũ bác sĩ, chuyên viên giỏi, có nhiều năm kinh nghiệm
Chất lượng mực xăm luôn được đảm bảo. Được nhập khẩu trực tiếp chính hãng từ các nước lớn như Mỹ, Hàn Quốc
Đội ngũ tư vấn viên, chăm sóc khách hàng luôn tận tình, chu đáo.